Super Trailer! Bom tấn Việt 2012

soncc

Chưa kịp hết sốt với đoạn trailer Teaser ra mắt cực hoành tráng Thiên Mệnh Anh Hùng

một bộ phim Hành Động, Võ Hiệp - mang tính giải trí cao
Đạo diễn: Victor Vũ
Khởi chiếu: từ ngày 20-1-2012
Diễn viên chính: Midu, Huỳnh Đông, Khương Ngọc, Kim Hiền, Minh Thuận, Vân Trang
Đạo diễn hành động Johnny Trí Nguyễn

Điều gì làm nên cơn sốt, xem video sẽ rõ nhé mọi người :D

[video=youtube;2chUmgov3Nc]http://www.youtube.com/watch?v=2chUmgov3Nc[/video]

Bản teaser cũ​
[video=youtube;XKAnb0fCNBI]http://www.youtube.com/watch?v=XKAnb0fCNBI&feature=related[/video]

namkent

Well-Known Member
Ðề: Super Trailer! Bom tấn Việt 2012

Trailler hấp dẫn đấy :-bd
nhưng mà post lộn box rồi bạn à, tiếc thật lúc chiếu phim này thì mình về quê ăn tết rồi :(

salemnb

Active Member

có vẻ đẹp mắt nhưng không thật

mrVuiton

Member

Xem trailer thấy hoành tráng quá, nhưng sao các phim Việt Nam lại ít được chia sẻ trên mạng vậy các bác ví dụ như Long Ruồi ..... Hic Chẳng bù cho các phim của Mỹ, Trung Quốc.....

cuongpham208

quay ở khu du lịch tràng an Ninh Bình quê em mà. Mấy ông diễn viên này em gặp mấy lần luk quay phim rui` hihi^^

soncc

Phim Tàu hả các bạn? :)
tkltmt

Trùi, phim Việt rõ ràng thế kia, không thấy áo nâu à, không thấy Khương Ngọc + Midu, Minh Thuận, Vân Trang ..... sao
mình hiểu ý ngầm của các bác, nhưng các bác thực tế 1 chút chứ. Dzù sao Việt Nam cũng ngày càng phát triển, đâu có như trước nữa. Pro VN ngày càng nhiều mà =))

tkltmt

Well-Known Member

tkltmt

Trùi, phim Việt rõ ràng thế kia, không thấy áo nâu à, không thấy Khương Ngọc + Midu, Minh Thuận, Vân Trang ..... sao
mình hiểu ý ngầm của các bác, nhưng các bác thực tế 1 chút chứ. Dzù sao Việt Nam cũng ngày càng phát triển, đâu có như trước nữa. Pro VN ngày càng nhiều mà =))

sao ko trích dẫn mà ghi nick mình lẻ loi vậy bạn?

chắc coi phim tàu nhìu quá nên nhìn cái này cứ thấy giống cái kia

tusontay

Huyền Thoại

chắc coi phim tàu nhìu quá nên nhìn cái này cứ thấy giống cái kia
Không phải đâu! Mình ít khi xem phim Tàu lắm. Có lẽ lần gần đây nhất chỉ có Ét & Zét thôi!
Ý kiến cá nhân mình: Phát triển là 1 quá trình tìm tòi để tìm tới hướng đi riêng! Ko thể lấy cái phát triển của người ta ra, đem về mình rồi nói là mình phát triển!
Mà thực ra là từ nhỏ mình đã gặp toàn phim Tàu, nhỏ thì có Bao Công, Tam Quốc, Thủy Hử, rồi đủ thứ hầm bà lằng.... đôi khi tối về nhà bật ti vi lại cứ tưởng mình đang ở.... Tàu (Kênh nào cũng có Tàu). Nên lâu lâu cũng chẳng xem Ti Vi nữa, tin tức cũng chẳng quan tâm! Ôm cái còm pu tơ & chém, down trên HDVN ---> Đủ phim xem xong xóa, down tiếp! :))
Đó chỉ là ý cá nhân, hơi cực đoan! Mọi người thông cảm! :D

huyxuan2006

Well-Known Member

Phim này cảnh quay lướt sóng, bay nhảy & âm thanh hình như từ phim Ngoạ hổ tàng long sang thì phải ?? =)):-?

Hầu hết các bạn bây giờ đều bị báo chí và truyền hình đầu độc cả ..

Với những bạn thường lui đến các rạp chiếu phim, thì có lẽ cũng phần nào nhận ra nền điện ảnh Việt Nam, những năm gần đây đã khá hơn trước rất nhiều. Mình ko bàn về phim truyền hình làm lấy quảng cáo; chỉ xét riêng những films nhựa ra rạp với các đạo diễn hải ngoại như Charlie Nguyễn, Victor Vũ; đều đã cho ra đời nhiều thể loại và thể tài films khác nhau. Từ films lấy doanh thu đến phim nghệ thuật đều có. Năm rồi lấy đề tài hài hước, lãng mạn thì năm nay xuất hiện dòng phim kinh dị và lịch sử. Mỗi film đều có nét riêng và tư tưởng mà các đạo diễn muốn gửi gắm đến người xem.

Nếu bạn nào từng tham gia hoặc vô tình đi theo 1 đoàn làm phim thì chắc hẳn cũng biết, 1 bộ phim làm ra tốn không ít tiền của và công sức của cả ekip: biên kịch, đạo diễn, diễn viên, screws .... Mong rằng mọi người đừng để bị nhồi sọ, bởi những thông tin sai lệch từ giới báo chí, mà vội đánh đồng các films với nhau.

Một số bạn chỉ tìm những film " Xem Xong Xóa" để tự thưởng thức thì thử 1 lần cầm máy handycam thực hiện 1 vài cảnh với thời lượng 1 - 2 phút hoặc quởn hơn thì viết 1 kịch bản phân đoạn hay đề cương KB nhẹ nhàng, để cho ra 1 bộ fim phóng sự cho riêng mình thử xem có dễ dàng không. Khi ấy hẳn ngồi rung đùi, nhếch mép phê phán thành quả của người khác chỉ qua những suy nghĩ thiển cận và a dua.

Bên trên