Tai nạn không tưởng

hoangtubongma

Active Member
Sáng nay khoảng 8h trên đường đi làm em gặp vụ này. Cuối phố Đội Cấn cây xăng cạnh chợ Cống Vị.
Tưởng tắc như mọi ngày. Khi đi qua chỗ cây xăng đội cấn thấy tang thương quá. 1 con xe em chưa kịp nhìn rõ là xe gì hình như là SantaFe vỡ tan ***, ngay đằng sau là 1 con 2 bánh, nằm trên con 2 bánh là 1 người nằm bất động, Em thấy xe cứu thương đã đến nhưng chưa cáng. Em dự đoán là thăng rồi. tai nạn ngay tại cây xăng luôn. Hình như là con 4 bánh định lùi xuống để đổ xăng chẳng may táng nhầm chân phanh thành chân ga nên đâm luôn *** vào 2 bánh phía sau đang đổ xăng!

Theo thông tin bên lề là 1 nạn nhân tử vong, 2 người thương nặng đi cấp cứu.
Mô phật!:-O:-O

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned
Ðề: Tai nạn không tưởng

sau này nên hạn chế chụp hình nạn nhân
không dưng mà dân báo chí kỵ chụp
có huông đó
dẫn chứng chính poly nè
hôm trước chụp hình nạn nhân nằm đường
hôm sau poly bị theo
nói thế để anh em tránh
ai ko tin tùy

congphu88

Member

có huông đó
dẫn chứng chính poly nè
hôm sau poly bị theo
nói thế để anh em tránh
ai ko tin tùy
cảm ơn bác nhắc nhở, đúng là 1 kinh nghiệm cần học hỏi.

ProSkyR

Well-Known Member

Hiz em cũng ở CG Hà Nội. Mới nghe vụ này lúc sáng nhưng ko rõ tình tiết.

nta139

Member

tai nạn giao thông giết người còn nhiều hơn chiến tranh :((
mỗi lần đi đường mà thấy... hết muốn chạy xe :((

hoangtubongma

Active Member

có huông đó
dẫn chứng chính poly nè
hôm sau poly bị theo
nói thế để anh em tránh
ai ko tin tùy
Cảm ơn bác đã nhắc nhở

hoangtubongma

Active Member

Em đang đi ngang qua đấy tưởng tắc đường hóa ra TNGT. Vãi 1 người chết tại chỗ, 2 người còn lại đi cấp cứu. Em lên cơ quan rùng hết cả mình. Từ nay cạch đổ xăng tại đấy

osiric

Well-Known Member

có huông đó
dẫn chứng chính poly nè
hôm sau poly bị theo
nói thế để anh em tránh
ai ko tin tùy

Hiểu lun
Thank bác

earl_grey

Well-Known Member

Những điều không mong muốn luôn có thể xảy ra bất cứ lúc nào, chỉ một giây mất kiểm soát là có thể làm chết người, và làm tan nát nhiều con người khác.

Em không biết số người chết vì bom ở Iraq liệu có bằng số người chết vì tai nạn giao thông ở VN không nhỉ?! VN an toàn hả, mị dân!

hoangtubongma

Active Member

Những điều không mong muốn luôn có thể xảy ra bất cứ lúc nào, chỉ một giây mất kiểm soát là có thể làm chết người, và làm tan nát nhiều con người khác.

Em không biết số người chết vì bom ở Iraq liệu có bằng số người chết vì tai nạn giao thông ở VN không nhỉ?! VN an toàn hả, mị dân!
Ko hiểu các bác ở QH làm kiểu gì mà số TNGT vẫn tăng cao quá. Cần phải có biện pháp xử lý chặt chẽ để kiềm chế TNGT chứ nếu để tình trạng như thế này. Chắc VN chả còn có ai để sống trên mảnh đất này, phải di cư sang nước khác.

hoangtubongma

Active Member

có huông đó
dẫn chứng chính poly nè
hôm sau poly bị theo
nói thế để anh em tránh
ai ko tin tùy
Em gỡ bỏ mấy ảnh nạn nhân trực diện rồi8-X8-X

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ko hiểu các bác ở QH làm kiểu gì mà số TNGT vẫn tăng cao quá. Cần phải có biện pháp xử lý chặt chẽ để kiềm chế TNGT chứ nếu để tình trạng như thế này. Chắc VN chả còn có ai để sống trên mảnh đất này, phải di cư sang nước khác.

Một bài toán luẩn quẩn:

Tai nạn giao thông vì:

- thiếu ý thức, không hiểu luật: -> cần nâng cao ý thức -> cần hệ thống giám sát -> cần nhân lực -> cần tiền + cái đầu tổ chức

- đường chật, xấu -> cần mở rộng đường xá -> cần giải tỏa mặt bằng -> cần đền bù giải phóng -> cần tiền + cái đầu tổ chức

- luật giao thông không nghiêm -> cần bộ máy thực thi trong sạch -> cần cải tạo mức lương cho csgt -> cần tiền + cái đầu tổ chức

- hệ thống giao thông công cộng an toàn -> cần tiền + cái đầu tổ chức

vân vân...

Chung quy lại, VN cần tiền và cái đầu tổ chức. Tiền không thiếu vì có thể vay, nhưng cái đầu tổ chức thì xin lỗi, đang bận.

jimminam2000

cách đây vài tháng trong một phút lơ đễnh nghe đt em đã quẹo trái khi vẫn còn đèn đỏ(đường 1 chiều: Pastuer....>Nguyễn Đình Chiểu)thế là....toét!....2 chú giao thông bắt vào,em không đưa ra bất kỳ giấy tờ nào chỉ dúi vào tay anh ấy 70k và nói:"anh thông cảm,em quên",bác ấy còn vui vẻ...thối lại 20k nói "đưa chi lẻ tiền vậy,biến mau"

tình hình không biết em sai hay các bác ấy sai?hay đây là văn hóa giao thông ở vn :D

dangnham

cách đây vài tháng trong một phút lơ đễnh nghe đt em đã quẹo trái khi vẫn còn đèn đỏ(đường 1 chiều: Pastuer....>Nguyễn Đình Chiểu)thế là....toét!....2 chú giao thông bắt vào,em không đưa ra bất kỳ giấy tờ nào chỉ dúi vào tay anh ấy 70k và nói:"anh thông cảm,em quên",bác ấy còn vui vẻ...thối lại 20k nói "đưa chi lẻ tiền vậy,biến mau"

tình hình không biết em sai hay các bác ấy sai?hay đây là văn hóa giao thông ở vn :D

ơ sao bác hết có 50k thôi à, em dính những 200k. Là như thế này: đang đi qua cái ngã tư chỗ Chiếu phim quốc gia ( ngã 4 Láng Hạ - Thái Hà). rõ ràng lúc em qua đèn xanh còn 2s, tại cái nga 4 nó to quá, đi qua tới bên kia nó đỏ rồi (tại các chú bên kia vẫn còn 2s đèn đỏ đã phi qua nên e bị kẹt lại), thế là 2 chú hùng hổ phi ra..Toét !!!. rút chìa khóa, vào đây. ko mang giấy tờ xe, các chú bảo phạt 500k, giữ xe 30 ngày. Sau 1 lúc lằng nhằng, 1 lão hỏi thế còn bao nhiêu ở đây, nói phét còn 200k, " thôi đưa hết đây rồi đi, lần sau đi hẳn hoi ". Thế rồi cầm 2 lít của em bỏ vào cặp, lại ra rình vồ người tiếp theo :))
P/S: kinh nghiệm của em là, khi ra đường nên mang theo 2 chìa khóa xe, CA Hà Nội bắt xe thường rút chìa khóa rồi bắt mình dắt xe vào. khi bị bắt, cho luôn chúng nó cái chìa khóa, cắm cái kia đi tiếp :))

ntuandat

Member

Tốt nhất là để ý và đi đúng luật các bác ơi.
Đối với em, hiện nay nếu không quá phức tạp và lằng nhằng khi bị tóm thì... nộp phạt cho nhà nước còn hơn là cống nạp tiền cho xxx.

jimminam2000

ơ sao bác hết có 50k thôi à, em dính những 200k. Là như thế này: đang đi qua cái ngã tư chỗ Chiếu phim quốc gia ( ngã 4 Láng Hạ - Thái Hà). rõ ràng lúc em qua đèn xanh còn 2s, tại cái nga 4 nó to quá, đi qua tới bên kia nó đỏ rồi (tại các chú bên kia vẫn còn 2s đèn đỏ đã phi qua nên e bị kẹt lại), thế là 2 chú hùng hổ phi ra..Toét !!!. rút chìa khóa, vào đây. ko mang giấy tờ xe, các chú bảo phạt 500k, giữ xe 30 ngày. Sau 1 lúc lằng nhằng, 1 lão hỏi thế còn bao nhiêu ở đây, nói phét còn 200k, " thôi đưa hết đây rồi đi, lần sau đi hẳn hoi ". Thế rồi cầm 2 lít của em bỏ vào cặp, lại ra rình vồ người tiếp theo :))
P/S: kinh nghiệm của em là, khi ra đường nên mang theo 2 chìa khóa xe, CA Hà Nội bắt xe thường rút chìa khóa rồi bắt mình dắt xe vào. khi bị bắt, cho luôn chúng nó cái chìa khóa, cắm cái kia đi tiếp :))

ăn thua là hên xui thôi bác ạ,bây giờ nghị định gì đó mới ra phạt dữ lắm,giúp cho mấy chú giao thông mau sắm nhà đó mà =;

earl_grey

Well-Known Member

Tốt nhất là để ý và đi đúng luật các bác ơi.
Đối với em, hiện nay nếu không quá phức tạp và lằng nhằng khi bị tóm thì... nộp phạt cho nhà nước còn hơn là cống nạp tiền cho xxx.

Đồng tình với bác!

Tiền án tiền sự tiền sử của em là đã bị toét 2 lần. Một lần 6h tối không bật đèn, 5 chục (cái này chưa có trong luật hay sao í, các chú phải ghi trong biên lai là "dừng xe sai quy định"). Lần thứ hai thì rẽ phải khi đèn đỏ, các chú lao từ cây xăng ra túm em tí bị em đâm cho phát, may mà phanh ăn, hú vía - chứ không lại thành "chống người thi hành công vụ" thì bỏ cụ em. Lần nào em cũng nộp đúng quy định. Nói chung tiền vào kho bạc thì cũng có thằng nó moi nó đớp, nó đục nó khoét cả thôi. Nhưng nói chung nộp vào kho bạc thì ít nhiều 5-10% vẫn được dùng làm tiền công ích, chứ cho trực tiếp các chú áo vàng da cháy nắng, mà các chú lại "gần dân" nhất, hư là khổ dân nhất!

jimminam2000

trường hợp các bác không có bằng lái 2 bánh như em thì chọn phương án nào?
1.em gửi anh một xị bỏ qua
2.bị giam xe 30 ngày và ăn biên bản

Bên trên