Tai phim HD

dvkhanh

Chào mọi người,mình mới bắt đầu tìm hiểu về HD mong mọi người chỉ bảo.
Mình muốn tải phim HD nhanh thì làm thế nào?
Mình tải tốc độ chậm kinh khủng,muốn được 1 bộ phim chắc 1 ngày không xong hix.
Khi mình đăng ký tài khoản Fshare.vn thì mình đăng ký thành viên VIP thì tải nhanh hơn một chút,đăng ký thành viên VIP được 3 ngày thì hêt,sau đó mình đăng ký tiếp thì download chậm kinh khủng chỉ khoảng 145kb/s,như vậy thì tốc độ download chẳng có gì nhanh.
Vậy mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm download phim HD....giúp mình với (hướng dẫn chi tiết nha hi)...
Cảm ơn!

fastman13

Member
Ðề: Tai phim HD

Có thể do đường truyền mạng internet của bác đó :). Mỗi loại gói cước có thông số dowload khác nhau.Cho dù có đăng ký fshare mà mạng mình cùi thì cũng như không T___T.

Còn tùy vào tốc độ đường truyền của bạn nữa , tài khoản vip mà down tốc độ chậm vậy chắc bạn phải nâng cấp gói cước lên đi .

DaiNguyenSoai

em nghĩ bác chủ nên ra tiệm chép thì tốt nhất. vì nhanh đở tốn thời gian, phí chép thì cũng không cao lắm

the_calm_dawn

Nếu bạn muốn xem ngay thì một là nâng cấp đường truyền, hai là lục trong diễn đàn, có nhiều bác cho copy, free nhé ;))

salenguyenduong

Có 1 cách nhanh nhất là bỏ 200K ra dịch vụ kêu ng ta copy theo list mình chọn cho lẹ, nói thực chạy Torrent cũng vậy, cắm máy cả ngày, tiền điện tính ra cũng vậy.

thuphuongan

Có 1 cách nhanh nhất là bỏ 200K ra dịch vụ kêu ng ta copy theo list mình chọn cho lẹ, nói thực chạy Torrent cũng vậy, cắm máy cả ngày, tiền điện tính ra cũng vậy.

Sau khi nghiền ngẫm cặm cụi down load hơn 10 năm từ no HD đến full HD mình thấy bác này nói đúng nhất, tự download không thể rẻ bằng chép phim được vì tốn tiền internet và tiền điện trong khi ra ngoài chép thì người ta có nguồn sẵn nên chi phí rẻ hơn nhiều

dragon82

Active Member

tự tải phim cũng có cái thú riêng của nó, chứ bỏ tiền ra mua 1 đống về có khi lại chẳng muốn xem, cứ phim nào HOT HOT vừa ra, mà download được về xem luôn, thế là sướng

Chủ Topic nên đầu tư gói cước cao hơn hoặc lên hẳn cáp quang, hiện tại đang khuyến mãi cáp quang Vietel giá rẻ bèo, đảm bảo tốc độ vài MB/s ngay

Thanhteo

Member

Sau khi nghiền ngẫm cặm cụi down load hơn 10 năm từ no HD đến full HD mình thấy bác này nói đúng nhất, tự download không thể rẻ bằng chép phim được vì tốn tiền internet và tiền điện trong khi ra ngoài chép thì người ta có nguồn sẵn nên chi phí rẻ hơn nhiều

Dĩ nhiên mang ổ cứng đi chép phim thuận tiện hơn down rồi, nhưng khi mở máy tính đâu phải chỉ có down phim mà còn làm việc, lướt web và chơi nữa chứ, nên tiền điện và net đâu chỉ tính cho thằng down. :">
Theo tôi thì bác cứ treo lên torrent nó tự down mỗi khi mở máy, thế là tèn tèn có phim coi hoài. với lại chẳng lẽ mỗi lần xách ổ cứng ra chỉ chép một hai phim mới đem về ~X(

trongtan7411

Active Member

nếu như ko rành và hay làm việc,dùng 3g, thì nên chép phim,như thế kinh tế hơn,có thể chép theo yêu cầu từng phim,hình như giá khoảng 150-200k cho 500GB.còn nếu rành về mạng,có đường truyền adsl trở lên, thì nên tự down,nó có cái thú riêng: có thể chọn phim mình thích,lựa chọn chất lượng phụ đề chuần,nhiều thứ hay hơn.trước mình cũng lao vào toren nhưng thấy nó phiền quá,sau đó tới giờ mình dùng fshare,một acc thôi nhưng down đc khá nhiều,và full đường truyền nữa nên rất ok(một số bác vẫn share acc trên diễn đàn đó)
lưu ý là nếu anh em dùng mạng gì thì down trên sever mạng đó thì ổn hơn: mạng fpt thì dùng fshare,vnpt thì dùng megashare,mạng vietel thì 4share.........
nói chung là theo cách nào cũng dc,miễn là ta thấy hài lòng và thấy mình thỏa mãn đam mê

trongtan7411

Active Member

nếu như ko rành và hay làm việc,dùng 3g, thì nên chép phim,như thế kinh tế hơn,có thể chép theo yêu cầu từng phim,hình như giá khoảng 150-200k cho 500GB.còn nếu rành về mạng,có đường truyền adsl trở lên, thì nên tự down,nó có cái thú riêng: có thể chọn phim mình thích,lựa chọn chất lượng phụ đề chuần,nhiều thứ hay hơn.trước mình cũng lao vào toren nhưng thấy nó phiền quá,sau đó tới giờ mình dùng fshare,một acc thôi nhưng down đc khá nhiều,và full đường truyền nữa nên rất ok(một số bác vẫn share acc trên diễn đàn đó)
lưu ý là nếu anh em dùng mạng gì thì down trên sever mạng đó thì ổn hơn: mạng fpt thì dùng fshare,vnpt thì dùng megashare,mạng vietel thì 4share.........
nói chung là theo cách nào cũng dc,miễn là ta thấy hài lòng và thấy mình thỏa mãn đam mê

Bên trên