Tại sao download bằng torrenr lại bị treo máy?

nonamevn622

Máy mình dùng Win Vista, Ram 4G, chip Pen 4 lõi kép 3G, Card VGA NVidia GF7300 512M. Ko hiểu sao mình download file phim dung lương lớn (>3G) thì máy liên tục bị treo trong quá trình download. Mỗi lần như vậy lại phải restart lại máy mệt lắm, lại ko để cả đêm đc.
Mình đã thử cả 2 chương trình Vuze và UTorrent, chỉnh cho nó save file vào ổ C (HDD0) hay ổ D (HDD1) cũng ko giải quyết đc gì.
Ai biết cách gì ko?
Cho mình hỏi thêm cấu hình trên có xem tốt phim HD 1080p mà ko bị giật ko?

Ðề: Tại sao download bằng torrenr lại bị treo máy?

Cấu hình trên chơi 720p thì đc còn 1080p thì chắc chỉ xem đc film nào bit rate thấp thôi còn bit rate cao chắc tèo. Down torrent bị treo máy thì chưa gặp bao giờ, nhưng cũng đc gặp tình trạng máy chạy chậm hẳn khi down 1 số torrent, ko biết vì sao, nếu ko down file đó thì lại bình thường. Bạn thử down file khac xem có bị thế ko

letuanzzz

Member
Ðề: Tại sao download bằng torrenr lại bị treo máy?

Máy mình dùng Win Vista, Ram 4G, chip Pen 4 lõi kép 3G, Card VGA NVidia GF7300 512M. Ko hiểu sao mình download file phim dung lương lớn (>3G) thì máy liên tục bị treo trong quá trình download. Mỗi lần như vậy lại phải restart lại máy mệt lắm, lại ko để cả đêm đc.
Mình đã thử cả 2 chương trình Vuze và UTorrent, chỉnh cho nó save file vào ổ C (HDD0) hay ổ D (HDD1) cũng ko giải quyết đc gì.
Ai biết cách gì ko?
Cho mình hỏi thêm cấu hình trên có xem tốt phim HD 1080p mà ko bị giật ko?

HDD bị quá tải đó , dọn dẹp HDD lại kỉ càng ,Format Defar lại xem sao

Bên trên