Tại sao IMD không bắt được link Fshare, Megashare ?

Ðề: Tại sao IMD không bắt được link Fshare, Megashare ?

Còn một trường hợp nữa mà nhiều bạn không biết, theo mình thì bạn là chỉ rõ nhất những cách khắc phục lỗi. Tuy nhiên còn phần "Don't start downloading automatically from the following addresses." Bạn nên vào Edit list và tìm xem địa chỉ fshare.vn có bị chặn không thì xóa nó đi. Nhiều lúc IDM cho là Fshare.vn là trang web độc hại đấy. Giống như vụ zing.vn bị một nhà mạng nào đấy ở nước ngoài xếp hạng web có mã nguồn gì gì đấy nguy hiểm.

của bác này đúng nhất, thanks

b7nhbmt

mình thấy tốc độ dow của trình duyệt cũng bằng idm mà của pac bị vậy cài idm cc mới nhất là được thôi

tuananhnd22590

Mình dùng FF 7.01 và IDM 6.07 build 8 vẫn down bình thường mà. Nếu bản IDM của bạn thấp hơn bản trên thì mình khuyên bạn lên cài bản từ 6.07 build 8 trở lên. Còn nếu bạn cài rồi mà vẫn không down được bình thường thì bạn kiểm tra lại các mục sau xem nhé.
1. Xem addon của IMD trên FF có hoạt động không.
Từ FF bạn chọn Công cụ (tool) => Tiên ích (Addon) => xem addon IDM CC có hoạt động không nhé, như hình của mình là vẫn bình thương

2. Bạn kiểm tra trên IDM.
Từ IMD bạn chọn Download => Options => chọn thẻ General => xem ô "Captune downloads from the following browrer" có tích vào Mozilla hay Mozilla Firefox không nhé, tích vào là OK

Tiếp đến bạn kiểm tra trong thẻ File type => xem ô "Automatically start downloading the following file type" có định dạng file mà khi kích vào link IDM không tự bắt không nhé. Thường thì down film tại Fshare có dạng MKV lên xem dạng file MKV có trong danh sách file mà FF tự động down không nhé. Không có bạn bổ xung vào hoặc ấn vào nút Default cũng được

chuẩn rồi, thanks

binhvsp

Member

view
slider
Mình cũng bị như vậy. Nhưng chắc chắn không phải IDM.
Mình vào Firefox option, chọn Application, trong đó có dòng Matroska Video File, bên cạnh có lựa chọn: open with..., save...
Không biết cách nào xóa nó cả...
Mỗi lần click vào link file MKV là nó cứ hỏi save, open with...?
Nếu chọn save thì firrfox sẽ lưu lại, nhưng lâu lắm...
Chọn open with...thì nó cũng lưu luôn, sua khi lưu xong thì tự mở...
slider

http://upanh.com/view/?s=upload&id=3rr13vcu7lb

Chỉnh sửa lần cuối:

SuperDreamII

Định ko vào commen nhưng mà thấy nick bác Trường Vũ đúng thần tượng của em nên phải vào ngay . bác phải tải cái IDM CC mới nhất cho FF ấy rồi vào add on mở nó lên sau đó vào link fs ấn chọn tải VIP rồi lên bảng đăng nhập tài khoản vào là ok bắt link ngay nhá

view
slider
Mình cũng bị như vậy. Nhưng chắc chắn không phải IDM.
Mình vào Firefox option, chọn Application, trong đó có dòng Matroska Video File, bên cạnh có lựa chọn: open with..., save...
Không biết cách nào xóa nó cả...
Mỗi lần click vào link file MKV là nó cứ hỏi save, open with...?
Nếu chọn save thì firrfox sẽ lưu lại, nhưng lâu lắm...
Chọn open with...thì nó cũng lưu luôn, sua khi lưu xong thì tự mở...
slider

Upanh.com -

Bên trên