Tại sao K+ HD có chất lượng tốt hơn VTC HD, AVG HD?

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Tại sao K+ HD có chất lượng tốt hơn VTC HD, AVG HD?

diễn đàn HDVietnam (mục Truyền hình HDTV) không hoan nghênh những kẻ thích khoe mẻ, ném tiền qua cửa sổ để chứng tỏ đẳng cấp như bác...
xin mời bác đi cho...
Cà phê 1 bữa hết cả lít thế thì quan tâm gì mấy chuyện lẻ tẻ K+ với VTC =) Bọn này nhà nghèo thì mới phải xoắn quẩy từng đồng =)

lowtech

Member
Ðề: Tại sao K+ HD có chất lượng tốt hơn VTC HD, AVG HD?

K+ đẹp mà có được coi đếch đâu vì hết giờ làm là đi lang thang khuya mới về vì vậy không có tiền để lắp K+, em cũng chẳng biết K+ nó đẹp như nào mà các bác tranh cãi ghê quá, như bác trên nói đúng đó có nhịn nhậu 1 bữa để lắp K+ thì cũng chả có thời gian để coi vì không thể từ chối và đã quen chân rồi

lcd40inch

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tại sao K+ HD có chất lượng tốt hơn VTC HD, AVG HD?

bậy,bậy quá, giới trẻ giờ hay nổi nóng vì chuyện nhỏ quá,bậy,bậy thiệt.
8 kênh HD và 10 kênh trên 1TP là chất lượng khác nhau liền.

Cái này rất phụ thuộc vào công nghệ nén và thông số điều chế của truyền dẫn nhé. Chưa thể kết luận chủ quan được đâu.

dhpaul

Well-Known Member

Em nghĩ các công cụ tính toán bitrate online khó mà sai, căn cứ vào đó thì TP 10968H nhét vào đó 10 kênh HD của VTC, điều chế DVB-S2, FEC 3/4 cho tổng bitrate tầm 69.63 Mbps, như vậy trung bình 1 kênh HD chỉ tầm 6.9 Mbps. Không biết con số này theo bác chất lượng như thế đã ổn chưa, chứ bằng cảm quan của em là thấy kinh khủng rồi.

hoangdichpro

Bố mẹ mình mới lắp VTC HD, tivi dùng là sony bravia 40EX650. Mình nhận định như sau: các kênh SD như VTV 1, 2, 3 thì chất lượng hình ảnh chán, cá nhân đánh giá không đẹp bằng mấy cái tivi màn hình CRT trước kia. Đối với mấy kênh HD thì cũng tạm thôi, một số kênh hình ảnh bị đứt như ESPN. Nói chung với 100k/tháng cũng dùng tạm. Khi nào lập gia đình mới chắc sẽ cân nhắc dùng thằng K plus hơn. Đôi lời chia sẻ cùng anh em, không PR cho bất cứ nhà mạng nào. Thân

đúng là thằng ranh con! Nói ngu ko ngửi dc! Tiền chứ có phải lá mít đâu mà thích vứt chỗ nào thì vứt! Có phải cái nào cũng đáng tiền ra mà mua đâu! Đi nhậu 1 bữa cũng đủ xem K+ HD cả năm rồi nhưng mà nhậu thì vẫn phải đi và vẫn phải bỏ tiền nhưng chắc gì đã nhịn bữa đó để mà lắp K+
Hic các bác hiểu lầm hết ý em rồi T.T Ý em là đối với những người mà cafe hàng ngày buổi sáng đã hết cả trăm bạc thì họ bận tâm gì chuyện thêm chút ít để xem truyền hình chất lượng cao T.T Chứ em cũng thuộc vào "bọn này nhà nghèo" mà T.T Hic lậm truyện của Lý Lan phong cách viết nó cũng bị ảnh hưởng miền nam các bác thông cảm cho :((
Quyết không có ý gây war hay coi thường ai cả :((

Xin lỗi các bác lần nữa T.T Bên trên cmt của em có bác bảo : vài chục bạc với 1 lít thì cà phê 1 bữa là hết veo rồi, em mới định bảo bác í là nhà giàu có điều kiện như bác í thì mới không quan tâm đến tiền nong lặt vặt, chứ với những người lắp 1 cái đầu thu chênh nhau 1 tháng chả đáng 1 bữa cà phê của bác í mà cũng phải lăn tăn (trong đó có em) thì phải băn khoăn nghiên cứu các kiểu rồi mới đưa ra quyết định được T.T
Các bác đừng ném đá em nữa tội nghiệp T.T

stephen chow

Vậy hóa ra miền nam hay nói tụi này, bọn này là nói tụi mình bọn mình, giờ bác giải thích mình mới hiểu.
Thực ra câu nói của bác cũng có ý đúng. cafe 1 bữa hết veo 2 3 lít mà lại đi lăn tăn cái chuyện giá cả lắp truyền hình HD cả tháng

Giống mình cũng bị đuổi khỏi hội PIZAMA vì ngôn ngữ Bắc Nam.
Lỡ bảo các bác Pijama "Chém gió với nhau" mà các bác ý chửi quá trời đuổi thẳng cổ mình :))
chứ ý mình chém gió là nói vui, chém gió trà tranh ý là nói chuyện nói dóc vui với nhau.
Chắc các bác miền nam lại hiểu mình chửi các bác bốc phét.hahha

sokita

Member

Lội page thấy bác Thần Điêu đúng là Thần Điêu đấy bác ;))

sokita

Member

cảm ơn đã khen, đúng là AVG không có cửa với K+HD.

Ma đêm
nhắc phát có mặt ngay =))

---------- Post added 24-10-2012 at 10:06:36 PM ----------

@ Điêu
anh lắp cả VTC cả K+ của em đấy
chém vừa vừa thôi nhé

duyen_pham

Re: Ðề: Tại sao K+ HD có chất lượng tốt hơn VTC HD, AVG HD?

Ma đêm
nhắc phát có mặt ngay =))

---------- Post added 24-10-2012 at 10:06:36 PM ----------

@ Điêu
anh lắp cả VTC cả K+ của em đấy
chém vừa vừa thôi nhé

mà avg dùng đầu thu loại gì, vệ tinih nào thế bác.... chả thấy anh em nào bàn tán về cái này, thấy quảng cáo gì tự hào đồng bào, lợi ích người việt mà\:D/

sokita

Member
Ðề: Re: Ðề: Tại sao K+ HD có chất lượng tốt hơn VTC HD, AVG HD?

mà avg dùng đầu thu loại gì, vệ tinih nào thế bác.... chả thấy anh em nào bàn tán về cái này, thấy quảng cáo gì tự hào đồng bào, lợi ích người việt mà\:D/

vệ tinh NSS6 bác nhé /

lcd40inch

Member

Em nghĩ các công cụ tính toán bitrate online khó mà sai, căn cứ vào đó thì TP 10968H nhét vào đó 10 kênh HD của VTC, điều chế DVB-S2, FEC 3/4 cho tổng bitrate tầm 69.63 Mbps, như vậy trung bình 1 kênh HD chỉ tầm 6.9 Mbps. Không biết con số này theo bác chất lượng như thế đã ổn chưa, chứ bằng cảm quan của em là thấy kinh khủng rồi.

Theo mình biết thì khoảng trước 2008, EBU vẫn khuyến cáo bitrate trung bình cho 1 kênh HDTV là từ 6-10Mbps. Tuy nhiên trong mấy năm gần đây, các bộ nén MPEG-4 có hiệu suất nén cải thiện hơn rất nhiều. Các hãng bây giờ cho phép phạm vi dao động từ 4-8Mbps. Chú ý là với khung hình 1080i nhé. Nếu chuyển xuống 720p thì có lợi thêm khoảng 15-20% về băng thông nữa.

Gần đây nhất, bên Đài Loan và Nhật mới triển khai dịch vụ OTT với công nghệ nén mới nhất cho phép nén 1 kênh 720p với băng thông 1.5-2.5Mbps.

Nghe nói chuẩn H265 sắp ra sẽ cho phép hiệu suất nén gấp 2 lần H264. Anh em ta cứ chờ xem sao. $-)

tiny_1210

Ðề: Re: Ðề: Tại sao K+ HD có chất lượng tốt hơn VTC HD, AVG HD?

Mỗi đài nó lại có cái hay riêng =) K+ thì đào đâu ra cái kênh Nhạc dân tộc cho các cụ các bác =)

haizzzz
Em còn trẻ nên cũng chả thích mấy cái này lắm, niềm đam mê với em vẫn là phim mỹ và bóng đá,...:))

Thì AVG lắp cho ông bà, còn mình thì K+ hay VTC ;)

Bên trên