Tại sao không là megashare.vn!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Tại sao không là megashare.vn!!

Trong khi mega1280 luôn gây ra thất vọng tột độ cho anh em hdvn, công ae uploader thành công cốc, ae downloader lại kông thể down được...
vậy tại sao 4f hdvn với slogan "nơi chia sẽ niềm đam mê" lại wá ưu ái cho mega1280 đến mức như vậy!?
sao ta ko có 1 sự lựa chọn khác như megashare.vn cùng chung sống với niềm đam mê ấy nhỉ!
mình nghĩ đây là 1 lựa chọn, 1 sự thay đổi nên có vào lúc này...
ko chỉ là megashare mà có thể là nhiều host khác nữa...
ko fải mình ưu ái megashare hay ghét bỏ 1280 mà viết như vậy mà tất cả vì sự fát triển chung của hdvn, có sự đấu tranh, sự chọn lọc thì mới có phát triển...
megashare.vn cũng rất fù hợp với anh em vào thời d này khi VNPT tăng tốc gói cước free.

(gói 1,5Mb nay là 2Mb nên mìh down dc như thế)
ae hdvn nhất là ae uploader mếm mếm cân nhắc nha!
cảm ơn vì đã đọc bài viết!

Chỉnh sửa lần cuối:

rongcanlc

Well-Known Member

hiện giờ down Mega1280 vẫn rất tốt ,chưa có ý kiến gì ,còn megashare.vn chưa thử

Megashare toàn treo đầu dê bán thịt chó, thà down ở 1280 bi h cực thịt nhưng down xong thì xài đc, còn megashare down xong bỏ lun, mai mốt nó thương mại hóa thì cũng ko hơn 1280 đâu

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

HDvietnam dành cho mega.1280 1 box riêng là vì nhu cầu quá lớn của thành viên đối với dịch vụ này. Số liệu trong các cuộc trưng cầu và số lượng up/down đã nói lên điều đó.

Tất cả các dịch vụ cộng đồng được tín nhiệm và hoạt động mạnh sẽ được lập box giống như vậy, kể cả megashare.vn.

truongnhanpn

Trong khi mega1280 luôn gây ra thất vọng tột độ cho anh em hdvn, công ae uploader thành công cốc, ae downloader lại kông thể down được...
vậy tại sao 4f hdvn với slogan "nơi chia sẽ niềm đam mê" lại wá ưu ái cho mega1280 đến mức như vậy!?
sao ta ko có 1 sự lựa chọn khác như megashare.vn cùng chung sống với niềm đam mê ấy nhỉ!
mình nghĩ đây là 1 lựa chọn, 1 sự thay đổi nên có vào lúc này...
ko chỉ là megashare mà có thể là nhiều host khác nữa...
ko fải mình ưu ái megashare hay ghét bỏ 1280 mà viết như vậy mà tất cả vì sự fát triển chung của hdvn, có sự đấu tranh, sự chọn lọc thì mới có phát triển...
megashare.vn cũng rất fù hợp với anh em vào thời d này khi VNPT tăng tốc gói cước free.

Đồng ý với bác chủ thớt ở cái chỗ xanh xanh, nhưng không tán thành lắm cái chỗ đo đỏ. :p Còn chuyện HDVN có quá ư uái cho 1280 hay không, theo tôi là không hẳn. Thật ra, BQT diễn đàn thường không dành riêng ưu ái cho 1 dịch vụ nào theo quan điểm của riêng Admin/Mod, ngoại trừ trường hợp cái dịch vụ ấy có... tài trợ cho diễn đàn :D

Một dịch vụ được BQT "ưu tiên đề cập" ở 1 diễn đàn thường vì đó là dịch vụ được nhiều thành viên trong diễn đàn ấy sử dụng (hoặc muốn sử dụng). Megashare.vn còn quá mới và đang thử nghiệm, nên chuyện có ít người xài (down/up/share) là chuyện đương nhiên. Và một khi chưa khẳng định được mình thì nếu tôi là thành viên của BQT tôi cũng chưa vội "lăng xê". Cái này có lẽ cũng là "chọn lọc tự nhiên" thôi. Cứ từ từ, nếu cái này ngon thì lo gì bà con kéo sang down/up ầm ầm ngay, còn nếu không thì... khó nói lắm.

(gói 1,5Mb nay là 2Mb nên mìh down dc như thế)

Tốc độ của bác như thế kia thì cũng bằng lúc em chưa tăng :D.Cái gì mới chẳng tốt,hê hê

hoahuongduong

Đồng ý với bác chủ thớt ở cái chỗ xanh xanh, nhưng không tán thành lắm cái chỗ đo đỏ. :p Còn chuyện HDVN có quá ư uái cho 1280 hay không, theo tôi là không hẳn. Thật ra, BQT diễn đàn thường không dành riêng ưu ái cho 1 dịch vụ nào theo quan điểm của riêng Admin/Mod, ngoại trừ trường hợp cái dịch vụ ấy có... tài trợ cho diễn đàn :D

Một dịch vụ được BQT "ưu tiên đề cập" ở 1 diễn đàn thường vì đó là dịch vụ được nhiều thành viên trong diễn đàn ấy sử dụng (hoặc muốn sử dụng). Megashare.vn còn quá mới và đang thử nghiệm, nên chuyện có ít người xài (down/up/share) là chuyện đương nhiên. Và một khi chưa khẳng định được mình thì nếu tôi là thành viên của BQT tôi cũng chưa vội "lăng xê". Cái này có lẽ cũng là "chọn lọc tự nhiên" thôi. Cứ từ từ, nếu cái này ngon thì lo gì bà con kéo sang down/up ầm ầm ngay, còn nếu không thì... khó nói lắm.

Đúng là megashare.vn còn quá mới nên chưa vội lăng xê. Tớ thấy có trang megashare khác nữa cũng của VDC (VNPT) hoạt động khá lâu rồi, up/download khá ổn định. Nó là : http://megashare.vnn.vn Các file upload trên đấy dường như ko bị xóa đi (tớ thử upload file từ hồi tháng 4), dù họ để là xóa sau 30 ngày nếu không download (có thể do file download thường xuyên). Theo tớ chúng ta cũng đưa vào danh sách dùng thử để đánh giá và so sánh chọn cái nào ưu việt hơn, hoặc với mục đích để dự phòng link bên nào bị hỏng sẽ còn có link khác.

Mấy bác bảo thủ và cứ bàn lùi , cái bệnh của mấy bác rồi hay sao y!
Có fán sai ai chém nhè nhẹ thui nhá!
Mình có 1 vài ý như sau:
Megashare.vn mới thật đó, nhưng mà mega1280 trong thời gian beta ta vẫn xài nó ầm ầm thì lúc 1280 beta là nó đã cũ lắm rồi hả mấy bác?!
Cái mới ta xài nó mới cũ được chứ, cứ chê nó mới ko xài thí nó sẽ mãi mãi là mới.
Không sử dụng làm sao nhận ra lỗi, làm sao mà nó có thể phát triển được hả mấy brồ!
Mình thấy nó mới ra như vậy mà khi so sánh với 1280 thời beta và bi giờ thì đã là 1 điểm + cho nó rồi, các brồ thử so sánh tý đi là thấy liền!

Vista™

Ko cạnh tranh thì ko phát triển right! nếu để dành riêng cho mega.1280 độc quyền một box thì cũng chẳng biết được các host VN khác tiến bộ ntn.
Đổi tên box thành host VN (mình cũng có đề nghị rồi) thì mới thấy được host nào tốt, host nào còn mặt chưa được để phát triển hơn.

P/S: Mình ko thích cách lập mỗi box một host vì làm vậy là độc quyền.
Ah! chờ 10s sau đó load 1 file duy nhất về với speed full load (megashare.vn) hay chờ 40s rồi nhập 5 ký tự và làm thế cho nhiều link còn lại (mega.1280) các bạn thích cái nào hơn ;))

rongcanlc

Well-Known Member

em xài acc VIP Mega1280 có phải đợi gì đâu

Vista™

Bó tay bác! acc VIP thì em nói làm gì. Em đang so sánh lúc ko đăng ký acc đấy. Còn nói về acc vip thì megashare vẫn hơn đấy bác.

tumlum

Thì phải có bác nào up lên megashare thì anh em mới down về được, khi đó mới biết tốt hay xấu chứ, bây giờ hô hào cho lắm mà chả ai chịu up lên megashare thì down bằng mắt à :|

tungbung

Active Member

Trong này có mật thám của mề gà 1280 đấy. Lạng quạng là bị trãm đấy. Theo ý ngu của tôi thì các anh em nào cứ mạnh dạn úp và down trên megashare.vn xem sao. Lúc đấy tôi đảm bảo sẽ có sự cạnh tranh của mề gà 1280 và megashare được. Khi đó thì dịch vụ của chúng mới tốt. Chứ mề gà 1280 ngẽn hoài, chán thật.

FULLHDVIETNAM

Mình thấy megashares quảng cáo cũng hay nhưng bác nào tiên phong up thử cho anh em test với nhé. Internet của em yếu lắm nên không ra gió được.

duongarc

Member

Cái hồi mega.1280.com mới ra nó cũng tốt lắm chứ bộ !

kickout

Member

cứ lập ra box megashare thì mình nghĩ chắc cũng có người up lên thôi. Do giờ mà up lên thì biết bỏ link ở đâu. Bỏ bên Direct dowload box thì khó tập hợp link lắm. Mình tin những dịch vụ của vnn thường sẽ tốt hơn fpt. Điển hình là ADSL. Ức chế vụ không download all link với IDM, rồi download 0%, file html, hoặc _2,_3... Nói chung oải .

Các bác nghĩ sao ko biết chứ mình thấy megashare.vn mới ra như vậy là rất tốt rồi, ăn đứt 1280 lúc mới beta và vào lúc này càng là sự lựa chọn tối ưu nhất cho ae VIỆT NAM ta!
VIỆT NAM HAM TO, nên nhớ rằng người VN mình luôn muốn xài free(tật xấu thật nhưng ngấm vào máu rồi ko bỏ được!heeeeee), trong khi megashare.vn đang FREE với wá nhiều ưu đãi trên cả tuyệt vời như vậy thì tại sao chúng ta, ae HDVN lại way lưng với nó chứ!HẾT SỨC VÔ LÝ!
Trong khi 1280 đã tính $$$ mà chất lượng lại kém ổn định!
Trên megashare.vn đã có 1 số fim HD kha khá rồi( hổng biết ai up nữa!!) , có cả công cụ search khá tiện dụng nữa!AE có thể vào và search rồi down về xem tốc độ và sự ổn định của "gà" nhà "ông lớn" VNPT thế nào!?
http://megashare.vn/index.php
Cũng dẫn ra vài link cho AE HDVN down thử luôn:
17 again 720: http://megashare.vn/download.php?uid=1&id=3935&bn=17 Again 720P.viet.mkv
Hero wanted 720p: http://megashare.vn/download.php?uid=1&id=4847&bn=hero.wanted.720p.mkv
Windstruck: http://megashare.vn/download.php?uid=1&id=508&bn=Windstruck.HDTV.720p.x264.mkv

Bro làm j mà gấp thế, tin nội bộ thì sắp có 1 làn megashare đấy, ko lâu lắm đâu, chờ đi, hô hô

f0x

Đơn giản thôi mà, anh em uploader cứ kéo nhau sang megashare.vn mà up, post link thì cứ dùng tạm box Direct link for HD, ngày nào toàn bộ trang 1 của box cũng toàn link megashare.vn, feedback của downloader đều là down rất tốt, mình nghĩ nhiều lắm là 1 tháng thì sẽ có riêng 1 box cho megashare.vn thôi :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên