Tại sao không là megashare.vn!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vokycaca

Ðề: Tại sao không là megashare.vn!!

ừ, thế rồi khoảng 3 tháng khi anh em kéo nhau sang megashare đông quá, lượng phim tăng lên không ngừng Megashare bắt đầu xảy ra lỗi do truy cập quá nhiều và hết băng thông - tại đang free mà(Mà liệu có free mãi đc ko khi nó càng ngày càng đc nhiều người để í tới-> miếng mồi ngon)

Rồi anh em kêu ca sao lỗi hoài vậy, rồi megashare bắt đầu nâng cấp server để đáp ứng anh em
->liệu họ có nâng cấp lên rồi vẫn free vẫn max tốc độ ko? ;))
->rồi megashare bắt đầu tính đến thu phí, anh em upload thì đâm lao phải theo lao thôi
data đã lên hết server của Megashare rồi còn đâu
->thế là bắt đầu thu phí, anh em lại trả phí, mà do lượng cầu vẫn đông thế là lỗi vẫn xảy ra
->anh em lại kêu ca, thế là người anh em sinh đôi của mega1280 hiện tải được xuất hiện.
Chắc đến đây ai cũng hiểu lúc đó sẽ ra sao nhỉ?

Mình chỉ có một số điều muốn nói gói gọn thế này:

-Các dịch vụ mới ra thì lúc nào cũng free và chất lượng rất tốt ->dễ hiểu là chiêu câu khách

-Các uploader thường thì họ có rảnh rang để up lên 2 3 host kiểu vậy ko hay là cứ kéo
torrent, up lên host nc ngoài thì có RS/MU, trong nước thì đã lỡ vô mega.1280 rồi

-Nữa là -ko phải mình bênh mega.1280- nhưng họ đã thu phí chứng tỏ họ phải có trách nhiệm cao hơn trước khi free, họ phải bảo đảm quyền hạn cho các member của họ, nên chất lượng mình nghĩ sẽ đc cải thiện thôi. Có thể hiện tại do đây là host tập trung gần như hầu hết phim HD ở VN mà đc truy cập nhiều nhất + cung cách làm ăn chưa đc chuyên nghiệp của bên mega.1280 nên hiện tại như vậy là chuyện đương nhiên.

kickout

Member

Mình dù gì cũng tin ông lớn vnpt hơn. Cứ nhìn vào dịch vụ ADSL là biết. Mega1280 quá nóng rội khi chuyển qua thu phí, trong khi cơ sở hạ tầng, chất lượng dịch vụ, quản lý vẫn còn quá nhiều hạn chế. Mình tin là nếu lượng phim bên megashare nhiều hơn thì mọi người sẽ chuyển qua đó thôi. Cần những người tiên phong. Nói thiệt cả ngày nay mình download bên mega 1280 dù la account vip vẫn bị quá trời các file hmtl. Nản như con chuột.

XERO

Member

nhưng đc cái tớ vẫn yêu 1280 phết vì nó là giải pháp tốt nhất cho mạng FPT QUang. Nếu ai cho mình vài địa chỉ quán net VNPT Cáp Quang ở HN mà cho cắm USB thì tớ yêu Megashare.vn..... Việc Up và Down luôn và vấn đề nan giải dù cho là VIP đi thì cũng khó tránh khỏi rủi ro...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

BQT đã tạm lập box megashare.vn để bà con kéo vào ủng hộ. Nếu box phát triển thì tự nó sẽ đứng vững và tồn tại, nếu nó không phát triển, nó sẽ bị sáp nhập vào box khác.

Tất cả sự thành bại đều do anh em uploader và downloader.

kickout

Member

Hay qua, rất đáng hoan nghênh. Bây giờ megashare thành hay bại là do anh em thôi. Hy vọng chúng ta cùng xây dựng để 2 host megashare và mega1280 có sự cạnh tranh ngày càng hoàn thiện , tốt hơn

Cái gì cũng có cái lợi và cái hại của nó phải không mọi người.Em thì không nói ai hơn ai.Nhưng em xin có y kiến em không biết mọi người từ trước tới giờ down o host nào nhưng từ khi biết đến mega1280 em đã đủ tự tin và kiên nhẫn để down được 1phim 1080p còn trên các host # em chỉ biết ngồi nhìn các bác post phim lên.mega1280 đã giúp em và rất nhiều người trong 4rum đến gần hơn vs thế giới HD đến gần hơn vs thế giới giải trí.vậy có nên cho em nó 1 chút ưu tiên khi em nó đang phê ko?Còn muốn các Host # được phát triển thì cứ thoải mái thôi.Cái nào tốt hơn thì mh dùng phai không ạ.có cạnh tranh thì cuộc sống mới có phát triển và đi lên được!!!Em xin hết...

Chỉnh sửa lần cuối:

kickout

Member

đang download phim trên megashare dùng gói cước free tốc độ được ~ 1,5MB . Do anh em toàn upload 1 file phim duy nhất nên chỉ phải đợi 10s là download được. Không phải đợi từng 10s để click từng link. Mình dùng gói cước FTTH 12Mbps của viettel. Nói chung tốc độ download ổn
Mình download bên mega1280 thì với account vip tốc độ trung bình ~ 1,5MB. Đang download 5 file trên mega1280 tốc độ ~1,5MB thì thử download thêm 1file bên megashare thì 5 file kia rớt xuống tốc độ download từng file khoảng 30KB, còn file bên megashare thì được ~ 1,4MB

buihung

Administrator

Đã có box megashare.vn, tất cả các vấn đề về megashare đề nghị mọi người phản ánh trong box đấy nhé. Thanks.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên