Tại sao lại thế tại vì sao lại thế?

precious

Khi em down xong 1 bộ phim trên mạng về, unrar ok, xem thử trên cty ok khi copy về đến nhà thì phụ đề bị bóng (màu vàng) và có những đường sáng thẳng đứng trên màn hình, màu thì không ổnchút nào (xem các bộ phim khác vẫn OK). Vậy ai có kinh nghiêm trong chuyện này có thể giúp em được không.
Cấu hình máy tính của em là chip Dual 2 core 2.66, ram 2Gb, Main Asus P5k, card Asus Gt 8500.

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Tại sao lại thế tại vì sao lại thế?

bác thử phụ đề khác cùng phim xem nào? hay tắt phụ đề đi thử... hay chỉnh font/màu ..của phụ đề lại nhé

billtruc

Member

Khi em down xong 1 bộ phim trên mạng về, unrar ok, xem thử trên cty ok khi copy về đến nhà thì phụ đề bị bóng (màu vàng) và có những đường sáng thẳng đứng trên màn hình, màu thì không ổnchút nào (xem các bộ phim khác vẫn OK). Vậy ai có kinh nghiêm trong chuyện này có thể giúp em được không.
Cấu hình máy tính của em là chip Dual 2 core 2.66, ram 2Gb, Main Asus P5k, card Asus Gt 8500.

1. codec ở công ty khác ở nhà, có lẽ do config
2. file lỗi, thẻ, usb hư, 1% có thể xải ra
3. cấu hình pc nhà khác pc công ty, driver, GPU, win

---
bác @ttg cũng nhanh nhễ, xê xích 2s post bài :D

precious

Các bác chưa hiểu ý em rồi, tối về em chụp anh em đưa lên cho các bác xem. thì sẽ rõ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

bạn down driver mới nhất của nvidia cài vào máy đi, có thể sẽ khắc phục được tình trạng trên.

precious

Thanks bac chip de e ve thu ngay, thao nao` may e thinh thoang choi game manh van hay bi treo.

Bên trên