tầm 40tr nên chọn TV nào để xem HD

lam6630

Well-Known Member
Em là lính mới vào nghề xin ý kiến các Bác tầm 40tr nên chọn TV 40" --> 46" nào hiệu quả và tinh tế nhất . thank các Bác và cả nhà !!!! mong .....

tunga2

Ðề: tầm 40tr nên chọn TV nào để xem HD

Chào bác! tầm này tiền thì chỉ sony hay màn chiếu thôi bác ơi!

ptt0903939220

bác làm luôn con lcd samsung 46b550 giá khoảng 25tr hoặc 52b550 giá khoảng 38tr vừa sài vừa làm của vừa làm dáng luôn.

lam6630

Well-Known Member

chop em hoi sony KLV-46W550A va samsung 46b550 Em nao ok hon ? , sony KLV-46W550A = sony KLV-46W450A khong ? ( sory Keyboard VN ) thank !!!

vat1984

Đương nhiên là Sony W hơn hẳn rồi, Samsung phải dòng led hay serie 6-7 mới so được, em cũng ủng hộ 1 fiếu cho Sony, xem fim là số 1 đấy, màu sắc rất điện ảnh chứ không kiểu rực rỡ ảo đâu

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em là lính mới vào nghề xin ý kiến các Bác tầm 40tr nên chọn TV 40" --> 46" nào hiệu quả và tinh tế nhất . thank các Bác và cả nhà !!!! mong .....
Quan điểm của em về TV để xem HD là : To - FullHD - Rẻ không phân biệt LCD hay Plasma, thương hiệu không phải là yếu tố quyết định. Thời buổi công nghệ tiến nhanh như vũ bão thế này thì SONY hay SAMSUNG sau 2 năm cũng ngang giá nhau hết. Lúc đó mà tính khấu hao thì xót ruột lắm.
Đầu tư nên cân đối cả Nghe và Nhìn thì tốt nhất. ví dụ nếu bác đầu tư cho TV khoảng 40 triệu thì cũng nên dành 60 triệu cho dàn âm thanh, loa cho xứng đôi vừa lứa !

mavipper

Lấy Sony KLV-46W550A đi bạn ơi, mình lấy em nó được đầy tháng rồi. Theo mình thì hàng tốt. Bạn sẽ trầm trồ khi xem HD, đặc biệt là các phim Document phong cảnh và sinh vật hình rất thật.

vat1984

Quan điểm của em về TV để xem HD là : To - FullHD - Rẻ không phân biệt LCD hay Plasma, thương hiệu không phải là yếu tố quyết định. Thời buổi công nghệ tiến nhanh như vũ bão thế này thì SONY hay SAMSUNG sau 2 năm cũng ngang giá nhau hết. Lúc đó mà tính khấu hao thì xót ruột lắm.
Đầu tư nên cân đối cả Nghe và Nhìn thì tốt nhất. ví dụ nếu bác đầu tư cho TV khoảng 40 triệu thì cũng nên dành 60 triệu cho dàn âm thanh, loa cho xứng đôi vừa lứa !

He, quan điểm của bác ko sai với những người kinh phí hạn hẹp, còn bác ấy đã nói có 40tr đầu tư mua lcd chứng tỏ là cũng mạnh rồi, lúc đấy người ta phải hướng đến cái cao hơn chứ bác

Nhiều người chơi âm thanh, đôi loa chỉ nghe hơn nhau tí chút là đã cách biệt vài nghìn đến vài chục nghìn rồi, vươn tới đỉnh nó thế. nếu ai giàu mà cũng nghĩ như bác chắc mấy hội hi-end chết hết :d (em cũng loại nghèo mới buồn :^o)

tyfnmax

Active Member

Cứ Sony vừa tầm tiền mà quất. Lăn tăn làm gì nhiều cho mệt bạn ơi.

tuankts

Active Member

Mấy bác này bảo thủ không chịu được,cứ Sony là hơn Samsung à,còn tùy thuộc là model nào nữa,tất nhiên tầm 40 chai thì có rất nhiều sự lựa chọn,chỉ bực mình mấy bác cứ nhắm mắt mà phán Sony..Sony...^:)^

trandzung

Đồng ý với ý kiến bạn tuankts , các hãng sản xuất muốn sống còn phải cho ra những sản phẩm tốt với giá hạ hơn , không có nghĩa lúc nào Sony cũng là số 1 với giá trên trời ! Tùy theo nhu cầu và tính năng kỹ thuật của cái TV ( luôn tiến bộ rất nhanh ) ,v.v… cuối cùng là cảm tính của bạn về hình dáng , màu sắc để quyết định . Hãy tìm hiểu kỹ , sử dụng vừa ý ít nhất 4,5 năm trời , thương hiệu nhiều khi thành “ của nợ “ đó bạn .Chúc vui .

duyhtb

Member

chop em hoi sony KLV-46W550A va samsung 46b550 Em nao ok hon ? , sony KLV-46W550A = sony KLV-46W450A khong ? ( sory Keyboard VN ) thank !!!

Sony KLV-46W550A là model mới 2009, còn KLV-46W450A là model 2008 rồi.

Em nghĩ với tầm tiền ấy bác nên lấy em Sony KLV-46W550A là hợp lý nhất.

Thế Anh

Có 2 quan niệm:
1/Ko mua loại quá đắt vì chất lượng ko chênh nhau mấy, hoặc chênh mà mắt thường ko cảm nhận được, mà giá cả đắt gấp rưỡi. Sau 1 năm, công nghệ thay đổi thì xuống giá thê thảm. Lúc đấy nâng cấp cũng dở

Nếu theo quan niệm này thì mua SS.

2/Đã mua 1 lần, mua cho nó đàng hoàng. Cứ loại đắt nhất thì mua. Chấp nhận dùng 10 năm.

Nếu theo quan niệm này thì mua Sony

Còn bài học của mình là, ko bao giờ mua TV có kích thước < 50". Đang dùng em 40" Full HD thấy thấm thía lắm rồi.

vkc

Well-Known Member

Em có cùng quan điểm với bác TA...tuy nhiên để mua được TV trên 50" thì nhiều anh em ta tuy vẫn biết nhưng hầu bao không chiều theo ý muốn =P~

Bên trên