tầm 40tr nên chọn TV nào để xem HD

vkc

Well-Known Member
Ðề: tầm 40tr nên chọn TV nào để xem HD

cám ơn các Bác chia sẻ . Sáng nay ra huynh thuc khang thấy có Em LCD siêu mỏng Hitachi UT42-MX700A giá 39tr
==http://techland.vn/product/detail.aspx?param=ED60Y2F0aWQ9MTYmdHlwZT0xJmlkPTY1Mg , http://www.vatgia.com/review/23/1131/lcd-sieu-mong-hitachi-ut42-mx700a.html
Bác nào xài Em nài rồi cho Em xin ý kiến nha

Em xin can bác nha...Con Hitachi chỉ được cái mỏng chứ thông số KT không có gì đặc biệt cả..Nếu bác muốn yên tâm thì 40tr cũng mua được LCD Sony 46" full HD 100hz
Còn thích to thì mua được em SS 50B650 lận đó #-o

lam6630

Well-Known Member

cám ơn sự nhiệt tình của các Bác . Em quyết định múc Em Sony 46W550 ở ST chợ lớn giá 36,9tr khuyến mãi lẩu điện ( kiếm xạc hơi chổ nào cũng hết) . thank nhiều .......

Chỉnh sửa lần cuối:

tyfnmax

Active Member

Mấy bác này bảo thủ không chịu được,cứ Sony là hơn Samsung à,còn tùy thuộc là model nào nữa,tất nhiên tầm 40 chai thì có rất nhiều sự lựa chọn,chỉ bực mình mấy bác cứ nhắm mắt mà phán Sony..Sony...^:)^

Tôi thì quan điểm nhiều tiền cứ Sony mà phang. Ít tiền thì lăn tăn : LG, SS, PANA.

Tất nhiên là seri khác nhau thì chất lượng khác nhau. Tuy nhiên theo tôi nhìn chung:
Về hình thức : SS, LG , SONY, PANA.
Về chất lượng màu : Sony, pana, LG, SS.
Về độ mịn của hình ảnh ( hình ảnh mịn và không sôi, gợn) : LG, Sony, SS, PANA.
Về độ sắc nét : Pana, sony, SS, LG.
Về tiền : Sony.....

Nhân tiện cũng có nhận xét riêng một chút về một số dòng Tivi.

Về dòng plasma : Chắc tại cửa hàng nó đang chạy demo, chưa thông số lại máy nên cảm nhận ở cửa hàng chất lượng quá dở kém xa lcd (hình rung, độ tương phản và độ nét không cao). Không thể nào thấy được sự hấp dẫn như các bạn vẫn quảng cáo. Bạn nào ở HN có con PV80 hôm nào cho tôi coi nhờ để làm cái review một cái. Còn giữa plasma : Khẳng định luôn : tại cửa hàng PG60 xem không đẹp bằng PV80.

Về dòng led của SS : Với nguồn full hd hay chạy file quảng cáo quá đẹp nhưng xem tivi thì mầu sắc không thật. Xem không đẹp bằng dòng lcd B650.
Đặc biệt với tivi 40B6000, 7000 bị vệt đen 4 góc; 46B6000,7000,8000 không bị lỗi này.

Dòng PANA 32X15, chất lượng khá ổn : mịn, nét hơn các dòng 32 khác của PANA hiện nay. Về nguồn HD thì quên đi, chất lượng quá đẹp. Tuy nhiên khi xem truyền hình cáp thì vẫn thấy bị sôi hơn dòng tivi của hãng khác.

Ti vi LG 37 LH70 ( tần số quét 100) xem cảm nhận đẹp hơn LH50 mặc dù LH50 ( tần số quét 200hz) đắt tiền hơn. Có lẽ chắc phải so sánh lúc xem đá bóng thì review chuẩn hơn; màu sắc không bằng PANA , nhưng mà hình ảnh mịn hơn.

Về các bạn thích dùng tivi càng to càng tốt thì chủ yếu các bạn dùng xem nguồn phim từ máy tính hoặc tvix... còn nếu dùng chủ yếu là truyền hình cáp thì to quá thì sợ càng bực mình.

Nói chung mỗi người có một gu riêng : Người thích màu sắc sặc sỡ, người thích màu trung thực, người thích tông màu lạnh, người thích tông màu nóng... Tùy từng gu và tầm tiền mà mua cho phù hợp. Ngoài ra, khi mua về có thể chỉnh lại thông số cho tối ưu phù hợp với sở thích của mình và ánh sáng của căn phòng.

Nếu có nhiều tiền thì tôi sẽ sài Sony không phải vì độ bền, không phải vì danh tiếng, không phải vì công nghệ mà vì sự cân đối về chất lượng hình ảnh và vì ... tiền.

Chỉnh sửa lần cuối:

lam6630

Well-Known Member

Em đã khô chọn sai lầm khi mua Em sony 46w550 . xem TV đẹp hơn hẵn em sony 37S400A hiện đang xài . video HD khỏi chê . THANK . he .he...rửa thui ...(tận dụng lẩu điện khuyến mãi)

vkc

Well-Known Member

Em đã khô chọn sai lầm khi mua Em sony 46w550 . xem TV đẹp hơn hẵn em sony 37S400A hiện đang xài . video HD khỏi chê . THANK . he .he...rửa thui ...(tận dụng lẩu điện khuyến mãi)

Chúc mừng bác mua được cái TV ưng ý nhé...Kỳ sinh nhật của diễn đàn ( 01/07/2009 ) này bác rửa luôn một thể nhé ~o)

IZZ

Active Member

cám ơn sự nhiệt tình của các Bác . Em quyết định múc Em Sony 46W550 ở ST chợ lớn giá 26,9tr khuyến mãi lẩu điện ( kiếm xạc hơi chổ nào cũng hết) . thank nhiều .......

HN toàn thấy giá 38.900.000. Chênh lệch nhiều thế nhỉ.

lhlan

Active Member

Sao không ai gợi ý dùng Pioneer Plasma Kuro nhỉ. Hàng độc luôn mà.

vat1984

cám ơn sự nhiệt tình của các Bác . Em quyết định múc Em Sony 46W550 ở ST chợ lớn giá 26,9tr khuyến mãi lẩu điện ( kiếm xạc hơi chổ nào cũng hết) . thank nhiều .......

Bác có đăng nhầm giá ko thế?

herohut

Member

Ai bảo Samsung không so được với Sony. Đi lấy cái Samsung series 4,5 mà đi so với Bravia thì làm sao mà so được. Đặt con Samsung series 6, 7 100Hhz bên cạnh con Bravia nhìn cho kỹ rồi phán xét nhé. Ở VinCom, Hanoi người ta đặt 2 chiếc gần nhau như thế rồi đấy, thực sự Samsung series 6,7 không hề thua kém Bravia, nếu mà LED nữa thì Bravia xách dép! :)) Con LED của Samsung thực sự đẹp thật, nhìn sắc sảo dã man!

Porsche 911

Sao không ai gợi ý dùng Pioneer Plasma Kuro nhỉ. Hàng độc luôn mà.

Có nhiều bác rõ là vui tính.
Em còn thấy ở diễn đàn khác, khi một thành viên đang hỏi mua LCD 32inch lại tư vấn hẳn dòng X series của Sony.

thiennga13

Nhà mình đang dùng em 40V của Sony, rất là đáng đồng tiền bát gạo.
Chúc mừng bạn lam6630 đã mua được TV ưng ý !!!
Mình có nghiên cứu TV BRAVIA của Sony, có rất nhiều dòng từ cao đến thấp, phù hợp với mọi nhu cầu gia đình: X, Z(200hz), W(100hz), WE (thân thiện môi trường), V, S, T.
Các bạn muốn mua hãng nào cũng được, quan trọng phải nghiên cứu kỹ trước khi mua xem cái nào hợp với nhu cầu của mình, đừng gặp phải trường hợp mua về dùng một thời gian thì thốt lên: "giá như trước đây..."...thì vừa dùng vừa tức...

lhlan

Active Member

Có nhiều bác rõ là vui tính.
Em còn thấy ở diễn đàn khác, khi một thành viên đang hỏi mua LCD 32inch lại tư vấn hẳn dòng X series của Sony.

Vâng, cái máu đấy ăn vào trong người rồi ạ.

nobitanh

Dòng W của Sony thì đương nhiên là ngon gòi, nhưng nếu được nên cân nhắc xem thử 50PY800 của Pana nhé, xem HD thì cứ gọi là thôi rồi ... :D

Bên trên