Tầm Giá dưới 6 triệu thì HD Player nào No.1 ?

thoaitien

đã nghỉ chơi HD một thời gian , bán hết đồ đạc đi luôn, giờ có tí tiền tính khôi phục lại mà không biết cái HD player nào đang ngon nhất trong tầm giá dưới 6tr (Dune thì không dám vì mắc quá) , em quan tấm tới mấy cái chức năng này trong một cái HD player :

* Khởi động nhanh
* chơi Folder Bluray
* Phần phụ đề hỗ trợ tốt
* giao diện đẹp mắt ( làm cover art....)
* thao tác với ổ cứng dễ dàng

theo tiêu chí trên thì con nào vượt trội vậy mấy anh ?
3 cái tên em đang quan tâm : Xtreamer Pro , TViX Slim S1 , Kaiboer K550i

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: Tầm Giá dưới 6 triệu thì HD Player nào No.1 ?

Vote cho 2 em: Xtreamer ProTViX Slim S1

vozhanoi

Dune base 3.0 là No.1 trong tầm giá này, bác bớt thêm vài ly cafe là cố được :))

thoaitien

Vote cho 2 em: Xtreamer ProTViX Slim S1

đúng như bác đã chọn , em cũng phân vân 2 con này nè , thằng xtreamer pro hơn được cái lắp 2 ổ cứng , còn thằng TViX thì đẹp và sang trọng hơn , chất lượng ok hơn vì là đàn anh trong lĩnh vực HD player

Dune base 3.0 là No.1 trong tầm giá này, bác bớt thêm vài ly cafe là cố được :))

giá DUne mắc quá kham không nổi, ráng lắm cũng chỉ gần được 6 chai mà Dune base tới 7 chai lận, em cũng biết Dune ngon lắm nhưng mà lương tâm (túi tiền ) không cho phép

danvt

Well-Known Member

chủ yếu là sang trọng và chất lượng, vì HDD đa số anh em HD toàn chơi external, nhồi nhét chi 2 cái HDD vào cái HD player

thoaitien

hình như tính năng kỹ chiến thuật của 2 thằng Xtreamer Pro với TViX S1 giống nhau phải không anh em ?

1080p

Thêm 1 tí làm con Dune Base 3.0 cho khỏe

ph291

Member

TVIX S1 tháo lắp ổ cứng chưa đến 30s sao phải xoắn
2 chứ 5 hay 7 ổ cứng ta chỉ việc phân loại dán nhãn tử tế là ok
mà cái khoản COVER ART bác chủ thích thì hiện giờ đã có ai qua dc DIVICO
túm lại , chọn TVIX S1, sự lựa chọn cho tương lai, xa quá thì e ko biết :D
KÍNH !

Face2Face

Member

Em thấy cái chữ ký của bác là em hết muốn tư vấn rồi. Đọc từ trên xuống dưới thấy toàn màu với sắc

thoaitien

TVIX S1 tháo lắp ổ cứng chưa đến 30s sao phải xoắn
2 chứ 5 hay 7 ổ cứng ta chỉ việc phân loại dán nhãn tử tế là ok
mà cái khoản COVER ART bác chủ thích thì hiện giờ đã có ai qua dc DIVICO
túm lại , chọn TVIX S1, sự lựa chọn cho tương lai, xa quá thì e ko biết :D
KÍNH !

thanks bác

Em thấy cái chữ ký của bác là em hết muốn tư vấn rồi. Đọc từ trên xuống dưới thấy toàn màu với sắc

bác cứ cho cháu nó lới khuyên với , cháu nó nghỉ HD lâu lắm rùi chứ cháu nó tuổi nghề hơn bác đó hihihihihi thankssss

HD_Tamnhinso

Dune Base là chuẩn nhất đó Bác!!! vừa chip mạnh vừa hỗ trợ tốt!!!! ráng lên tý nữa thôi mà!!!!

thoaitien

Kaiboer K550i , con này có vẻ nặng ký đó , các bán thấy thế nào ,cho em ý kiến với

CarMan

Kinh phí nếu đã đuôc 6 triệu rồi thì thêm tí mua luôn Dune Base , tiện lợi hợp lý, chất lượng khỏi chê

HDGialong

Active Member

Đã thêm bác làm luôn con Viewlab F1 vửa có ổ cứng gắn trong vừa có ổ đĩa Bluray tất cả trong 1 mai sau khỏi nghĩ.

Không thì làm em S1 vùa rẻ vừa đáp ứng đủ các yêu cầu

HD RELAX

Kinh phí nếu đã đuôc 6 triệu rồi thì thêm tí mua luôn Dune Base , tiện lợi hợp lý, chất lượng khỏi chê

Theo mình thì bạn ráng lên Dune Base 3.0 là good nhất L-)

đúng như bác đã chọn , em cũng phân vân 2 con này nè , thằng xtreamer pro hơn được cái lắp 2 ổ cứng , còn thằng TViX thì đẹp và sang trọng hơn , chất lượng ok hơn vì là đàn anh trong lĩnh vực HD player

giá DUne mắc quá kham không nổi, ráng lắm cũng chỉ gần được 6 chai mà Dune base tới 7 chai lận, em cũng biết Dune ngon lắm nhưng mà lương tâm (túi tiền ) không cho phép

Bác chưa tham khảo giá thị trường rồi. Hôm bữa mới ghé bên TNS chơi thì giá em nó chỉ khoảng : 6.500k thôi. Bác thử liên lạc bên đó xem :-/

ngovusang

Member

mình thấy Himedia sắp ra con 800B có HDMI 1.4 hỗ trợ 3d nữa. đã từng dùng qua vài loại đầu hàng bình dân (Kaiboer k200, himedia 300A,300B, 500B) và cả TVix S1. riêng cá nhân em khuyên bác nên chọn Himedia vì nó thật sự rẻ và tốt, đội ngũ Firmware rất tốt, sắp tới sẽ ra bản FW mới hỗ trợ cả file APE và có 1 trình chơi nhạc pro theo kiểu Buffalo.

Như vậy, bác còn có thể tiết kiệm được tầm 2tr để nâng cấp ổ cứng nữa.
Với mình nhu cầu như vậy là đủ, các bác dùng đồ xịn, đồ pro đừng chém e quá nhé

wasabi18

Em vẫn vote cho S1, ngon-bổ-rẻ, đẹp nhưng... bền :D

Lưu Linh

......em quan tấm tới mấy cái chức năng này trong một cái HD player :

* Khởi động nhanh
* Chơi Folder Bluray
* Phần phụ đề hỗ trợ tốt
* giao diện đẹp mắt ( làm cover art....)
* thao tác với ổ cứng dễ dàng

......

1 Vé cho em K550i dùng chip mới nhất hiện nay hơn nữa có luôn cái ổ đọc Blueray sẵn sàng chơi luôn Blueray disk và trong tầm giá hiện tại thì đố có chú nào = ^:)^

hailuadichat

Tính ra Dune Base và s1 chênh nhau cũng kg nhiều , và trong đây cũng khá nhiều bác vote cho Dune Base , vậy các bác cho em hỏi nó hơn S1 những gì ạh , sorry em cũng mới tìm hiểu nên chưa rành !

Bên trên