TẦN SỐ MỚI ĐỂ XEM VTC :12 KÊNH HD+60 KÊNH SD TRÊN VINASAT1

demon_bn

Member
Ðề: TẦN SỐ MỚI ĐỂ XEM VTC :12 KÊNH HD+60 KÊNH SD TRÊN VINASAT1

Đúng là VTC nó thêm băng thông và có thêm mấy kênh HBOHD, DiscoveryHD (+StarmovieHD phát lấp chỗ từ trước) thì em phải cám ơn họ vì em chơi gói cùi mà được hưởng như VIP. Tuy nhiên thành thực mà nói em thấy hình ảnh HD chất lượng đi xuống, đến F1 nhà em nó cũng nói vậy - nhất là mấy kênh VTC sản xuất thì hình chả khác gì SD là mấy (thua cả DVD Thúy Nga).

Có bác nào thấy giống em không? Hay cái TV nhà em nó hỏng đúng lúc - chả có nhẽ thế, em xem bằng HDP vẫn nét nèn nẹt mà :(
e k rõ bác sành sỏi về hình ảnh ntn??? chứ e thấy hình ảnh tương đối ổn như bên 100.5 thôi. 12 kênh HD+ 60SD/4TP
trong khis100.5 là 25HD+75SD/4TP.

dhpaul

Well-Known Member

Đúng là VTC nó thêm băng thông và có thêm mấy kênh HBOHD, DiscoveryHD (+StarmovieHD phát lấp chỗ từ trước) thì em phải cám ơn họ vì em chơi gói cùi mà được hưởng như VIP. Tuy nhiên thành thực mà nói em thấy hình ảnh HD chất lượng đi xuống, đến F1 nhà em nó cũng nói vậy - nhất là mấy kênh VTC sản xuất thì hình chả khác gì SD là mấy (thua cả DVD Thúy Nga).

Có bác nào thấy giống em không? Hay cái TV nhà em nó hỏng đúng lúc - chả có nhẽ thế, em xem bằng HDP vẫn nét nèn nẹt mà :(
Em thì lại thấy chất lượng mấy kênh HD của VTC vẫn như trước khi sắp xếp, vì thực tế là VTC nén bạt mạng như thế lâu rồi =)) Không phải đến bây giờ VTC mới nén 10 kênh HD vào 1 TP Vinasat, dù trước đây VTC chỉ phát có 8 kênh HD nhưng thay 2 kênh HD bằng 6 kênh SD và cùng ở 1 TP thì cũng vẫn như nén 10 kênh HD thôi =))

hdprovn

Giá thuê bao là 1 phần, quan trọng là nội dung đặc sắc xứng đáng với đồng tiền chi trả. Nghe đâu VTC đang chuẩn bị chiến dịch tối ưu cả chất lượng và nội dung chương trình trong năm nay, pà con hãy chờ đón và thưởng thức........

loveuhp

cái này có dùng cho đầu VTC hd 02 của china ko ạ?

Bên trên