Tăng tốc Himedia Q10 pro sử dụng app

lequocvan

Active Member
Ðề: Tăng tốc Himedia Q10 pro sử dụng app

Đồng tình với bác trước e cũng vọc nát khá nhiều điện thoại, nghịch ngợm xung cpu đến chỉnh sửa làm rom các kiểu sau cùng nhận ra một điều hạ xung hay tăng xung là không cần thiết, các hãng điện thoại đã tính toán chán chê trên những sản phẩm con cưng của mình rồi.
Không phải dùng app như setcpu mà nâng xung lên thì gọi là overclock đâu. Vì phải rebuild lại kernel. Nếu bạn chơi qua các dòng note của samsung sẽ hiểu nhất là note 3, kernel nhiều lắm nhưng dùng được chỉ 1 2 cái

max cpu của thằng q10 pro là 1.6G mà nó cho chạy chỉ 1.2G là dự phòng nhiều lắm rồi. Nếu set cpu governor là performance. Lúc nào cũng chạy 1.2 đi chăng nữa thì cũng ko sợ ảnh hưởng đến tuổi thọ. Liên quan đến root thì tác giả nào ko cảnh báo đến sẽ làm máy bạn hoạt động ko ổn định. Mà hiểu trước khi làm thì lo gì. Chính vì điều đó mình mới share cho ai cần

Ở đây mình đang giới thiệu 1 phần mềm, nó view cấu hình phần cứng + chế độ bạn chọn. Rồi nó tính toán lại và set theo giải thuật nào đó. Mà giải thuật tối ưu thì phải nói núi cao thì có núi cao hơn. Mình là người dùng bỏ tiền ra thì lựa chọn cái nào vừa ý thôi.

dunvip

Member

không biết root xong có được bảo hành ko nhỉ , để mjh liều phát

oldfriend

Moderator

giờ mới online đọc được bài này ^^, làm luôn ko phải nghĩ. Cứ có gì mới thì phải thử ngay.

P/s: liên quan đến bảo hành, chia sẻ để các bác yên tâm, khi bác đem 1 con box chết đến bảo hành họ sẽ hẹn để kiểm tra, hãng sẽ biết được nguyên nhân box chết để chấp nhận bảo hành hoặc bảo hành có phí hoặc từ chối bảo hành (ví dụ up sai fw làm box chết thì chịu tiền thôi ^^ )

Tất nhiên, vẫn có những cửa hàng vip xì lip cứ thấy box chết thì đổi mới luôn, ko phải nghĩ.

---------- Post added 29-05-2016 at 22:30 ----------

giờ mới online đọc được bài này ^^, làm luôn ko phải nghĩ. Cứ có gì mới thì phải thử ngay.

P/s: liên quan đến bảo hành, chia sẻ để các bác yên tâm, khi bác đem 1 con box chết đến bảo hành họ sẽ hẹn để kiểm tra, hãng sẽ biết được nguyên nhân box chết để chấp nhận bảo hành hoặc bảo hành có phí hoặc từ chối bảo hành (ví dụ up sai fw làm box chết thì chịu tiền thôi ^^ )

Tất nhiên, vẫn có những cửa hàng vip xì lip cứ thấy box chết thì đổi mới luôn, ko phải nghĩ.

hunsao

Member

---------- Post added 29-05-2016 at 22:30 ----------

..chuẫn "1 cái lạ = tạ cái quen.." mới cứ làm tới đi .. " nổ " có ..c hàng vip..gì chả mất phí !.

Bên trên