Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

crazy

Ðề: Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

Bưởi Hà Nội, tròn trịa, mơn mỡn

Hình trái bưởi cụp tốt ghê nhé - hic mà đưa nó ngay tâm nhìn lé cả mắt bác ah -

crazy

Bác Hoàng chụp ảnh món Chả cá Lã vọng :)) làm em thèm quá đi

đồng ý với bác Tomy đang thèmmón này - trươc đây tại Yên Bái có banbây giờ ...đi đâu hông có để lại địa chỉ - Ai biết giới thiệu nhé - Thanks cái hình của Bác Hoàng.

Tomykhoai

Active Member

đồng ý với bác Tomy đang thèmmón này - trươc đây tại Yên Bái có banbây giờ ...đi đâu hông có để lại địa chỉ - Ai biết giới thiệu nhé - Thanks cái hình của Bác Hoàng.

Đà Nẵng cũng có chỗ làm món này à Bác hihi Hay quá đi mất. Nhìn Bác Hoàng chụp trái bưởi em lại thấy thèm món bười miền tây rất nổi tiếng hehe bán ở quán sơn trà í keke

pakse

uh Anh ở HN từ khi chào đời :)) hihi mỗi lần về nhà thấy sao mà thân thương thế. Những quán ăn, cafe, nước chè, những con phố ngập tràn kỷ niệm rồi những người bạn từ thủa cởi truồng tắm mưa, ngồi ôn nghèo kể khổ cái ngày xưa ăn đói mặc rách ra sao, nhảy tầu điện từ đầu Hàng Bông lên Chợ Đồng Xuân mua cá chọi như thế nào. Nói chung là rất vui. Anh ra HN 1 tuần thì chắc anh ở nhà được 1 ngày :)) đi cả tuần mà cũng chưa thưởng thức hết những món ăn yêu thích, chưa gặp lại được hết những người bạn. Đà Nẵng là mảnh đất lành chim đậu hihi anh em mình đã chọn thì chỉ có chuẩn không cần chỉnh đúng không em.
up up up
Bác bánh Bao và crazy đọc nè. bác Khoai tán em chua kìa!!
Chua sắp hỏng nên vớ cọc kìa các bác ơi!
Saoo em buồn quá!

pakse

Hình trái bưởi cụp tốt ghê nhé - hic mà đưa nó ngay tâm nhìn lé cả mắt bác ah -

Cây độc gớm nhỉ!!!???
Chí có 1 quả bưởi
Thế mà anh nào cũng thèm

=P~=P~=P~=P~

hddanang

Active Member

up up up
Bác bánh Bao và crazy đọc nè. bác Khoai tán em chua kìa!!
Chua sắp hỏng nên vớ cọc kìa các bác ơi!
Saoo em buồn quá!
:-LChỉ được cái la làng là giỏi,...,buồn quá qua gặp em ấy đi,ở đây than em ấy đi với người khác rồi,...,

kdq2010

Well-Known Member

HD lại SLR nữa hic hic :(
Biết bao giờ mới được như các bác đây :((

kdq2010

Well-Known Member

dino

Active Member

cần gì phải SLR, bác cầm PnS ra chụp mà có ý tưởng và biết dùng PTS và có kiến thức về blend màu thì chả khác gì DSLR đâu :-bd

Tomykhoai

Active Member

cần gì phải SLR, bác cầm PnS ra chụp mà có ý tưởng và biết dùng PTS và có kiến thức về blend màu thì chả khác gì DSLR đâu :-bd

Khổ nỗi là không có cả PnP, PTS thì không biết tí nào hihi nói chung là Bó chiếu :))

vblog_biz

Well-Known Member

Cái gì cũng phải học , biết cách dùng máy ảnh mới có ảnh đẹp đc :D .

crazy

Cái gì cũng phải học , biết cách dùng máy ảnh mới có ảnh đẹp đc :D .

Chú Em này có lý nè - nhưng ở đời có cái NO học vẫn làm tốt và cho ra sản phẩm đều đều ke ke ke
HD DN lúc này súng ống nhiều ghê nhỉ - toàn người tài cả - rành rọt các món ăn chơi - Em cũng cố tìm cái máy đi theo các bác ..săn hàng

ankhanhmai

Active Member

Chú Em này có lý nè - nhưng ở đời có cái NO học vẫn làm tốt và cho ra sản phẩm đều đều ke ke ke
HD DN lúc này súng ống nhiều ghê nhỉ - toàn người tài cả - rành rọt các món ăn chơi - Em cũng cố tìm cái máy đi theo các bác ..săn hàng

Bác Hạnh nói chí lý ghê ta, em cũng muốn học nhiều mà nhiều khi nghĩ như bác nên thôi.
Bữa nào mấu anh em ta vác súng đi săn hàng bác nhẩy, vụ gì chứ nghe săn hàng là em k...h...o...á...i...:))

dino

Active Member

Đẹp quá Dino ơi, bữa nào chú chỉ anh vài đường gươm lả lướt với nhé. Nghiện rồi :)):)) :))
anh làm con 35mm f1.8 or 50mm f1.8(chính hiệu NBR) cho chân dung và tamron 17-50 f2.8(hoặc len kit cũng ok) cho phong cảnh thì ảnh nào cũng đẹp hết anh 8-> còn tele xóa phông lừa tình thì 70-200 f2.8 mà giá nó >1000$ thì từ từ thuốc gấu sau anh ạ :)|. Mà súng ống cũng ko quan trọng bằng con người đâu anh :D ảnh đẹp do người chụp và pts :D khi nào đi chụp mẫu em call anh đi :))

Bên trên