Tàu Trung Quốc ngang ngược vi phạm lãnh hải Việt Nam!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

laminnova

Member
Ðề: Tàu Trung Quốc ngang ngược vi phạm lãnh hải Việt Nam!!!

Ms Nguyen Phuong Nga chuẩn bị được ló mặt lên "vô tuyến" nữa, sướng nhé..............................

"ước gì thằng Mẽo nó quay lại miền Nam Vit-Lam nhỉ các bác, cho đời em nó khỏe"

vanlang+

Active Member

Đang yên đang lành không muốn, bộ muốn giống Afghanistan hả ?B-)

osiric

Well-Known Member

Ms Nguyen Phuong Nga chuẩn bị được ló mặt lên "vô tuyến" nữa, sướng nhé..............................

"ước gì thằng Mẽo nó quay lại miền Nam Vit-Lam nhỉ các bác, cho đời em nó khỏe"
Giật nảy mình bác ơi
Bác phải ước là Nga quay lại mướn vịnh Cam Ranh với giá mắc hơn giá thị trường cho VN được nhờ

coolza

Member

ok em không có ý kiến nữa . Xin mời các bác nghe nhạc để giảm bớt căng thằng và cho đời thêm vui

Xem cái clip này của bác còn thấy bực hơn! Bác thích ném đá hội nghị lắm hả B-):-?

s2c2t

Suốt ngày sợ có đánh thắng ko?
Củ chuối quá, bây giờ phải nói là có đánh hay ko đã. Ngày trước đấu có thằng nào khẳng định Việt mình hơn các cường quốc khác đâu, kể cả Tàu, nhưng ta cứ oánh.
Giữ cửa làm ăn nhưng nó cắn wá thì chịu thế dek nào dc. Mà nó thắng mình thì kết wả thế nào??? Theo Khựa ah??? Khửa bảo gì nghe nấy àh???
Thấy chiến tranh du kích chưa? 1 thằng ôm bom, chết nguyên 1 mớ. Dám khẳng định thắng thì dắt mũi dc Việt hết ko?
Mà chắc gì mình tát nó phát nó dám lôi cả "họ" nó ra ăn thua với mình ngay đâu. Còn đủ thứ hầm bà là nhằng nhảy vào.
Nhưng tình thế này là trước sau gì mình cũng tát, cho mấy tàu giả làm tàu cá, quăng cho mày mấy bọc C4 cho mày lòi mắt mày ra.

viethung888

Well-Known Member

Bọn em đọc tin này ở bên Nhật cay quá, hồi chiều bàn nhau cà khịa để b-( thằng sinh viên học viên TQ đấy, nhưng cuối cùng đều kìm nén đc. Không dám cầm đèn chạy trước ô tô các bác ạ! :))

maolivn

Member

Các bác có nói cũng bằng thừa . Mấy ông ngồi trên rung đùi không nói thì thôi , các bác nói ở đây thì làm được gì ?

Nếu giải sử VN đánh nhau với Tung Của đi ...... Không biết trong đây được bao nhiêu bác giám ra ngoài chiến trường .

Topic Close

Nguồn gốc của Việt Gian là từ những suy nghĩ ntn.

>:D<>:D< Các bác thật sự là những con người rất yêu nươc . Giống em :x . Tuy nhiên em tự hiểu rằng có la lối gào thét thì . Chuyện này do Chính phủ giải quyết , mà em cũng hiểu được Chính phủ Việt Nam giải quyết thì sẽ ra sao rồi . Nên các bác vô trong diễn đàn HDvietnam này gào hay là bức xúc gì đó thì cũng chỉ có VN Ta với Ta nghe mà thôi . Còn Cái Vụ này hay những vụ trước Trung Quốc Bặt Người VN , Trung Quốc bắn vô tàu VN ....... Con nữa chưa phải là kết thúc . Cuối cùng kết thúc cho những vụ lùm xùm này thì các bác biết đoạn kết rồi .

Cho em xin 2 chữ bình yên

Coconut

Member

Mỹ và TQ đã đối đầu từ xưa, VN là Triều Tiên đều do Mỹ hổ trợ 1 bên, TQ 1 bên, không chừng VN đấu với TQ có thằng Mỹ vào giúp VN 1 tay:D

Ngày xưa căm hận giặc Tây
Ngày nay muốn xé nát thây anh tàu.....khựa3:-O

Em chỉ muốn nói với các bác 1 câu thôi :

Các bác mở cái Topic này ra nói này nói kia ....... Cũng chả giải quyết được gì . Các bác có hiểu em không ? Hay giờ em cùng với các bác gào trong topic này để chứng tỏ mình là người VN và Căm hận tụi Tàu Khựa ?

1 2 3 anh em cùng hô to nhé : Đả đảo Tàu Khựa ........ Phản đối tàu khưa ....... Đả đảo tàu khựa

được chưa vậy các bác ? :D

P/s : Đã chơi thì không nói , đã nói thì không chơi . Nói tóm lại thích thì chơi

earl_grey

Well-Known Member

Điều em thấy khó hiểu là sao vụ này phía VN làm to thế nhỉ?! Đành rằng là vấn đề nghiêm trọng, nhưng trước nay thiếu gì cái nghiêm trọng, thậm chí là hơn như này... Sắp có sự thay đổi mấy ông lãnh đạo, vậy có gì để hy vọng vào một tương lai gần không nhỉ? Ở đó, mọi người đều có quyền được biết những gì đang thật sự diễn ra... Mong lắm!

mhs123

Trích nguồn trên Dân làm báo
(Biển Đông Việt Nam được gìn giữ và đặt định chủ quyền từ tổ tiên để lại. Người Pháp, người Anh, người Mỹ, người Nga, Ấn Độ cùng hàng trăm đất nước và vùng lãnh thổ trên thế giới biết điều đó. Động vào biển Đông là động vào bờ cõi đất nước. Trung Quốc cần hiểu rõ rằng, dân tộc Việt giáo dục con cháu từng lớp đời là chưa hề thua với kẻ đại Hán. Đừng đùa với lửa. Mỗi người dân Việt là một ngọn lửa, cả đất nước là ngọn lửa vĩ đại được dưỡng dục cẩn thận từ xa xưa.)

Tất cả con dân Viêt Nam đều đang nuôi dưỡng ngọn lửa, truyền thống yêu nước nồng nàn trong mỗi con người để khi Tổ Quốc cần tất cả chũng ta đều đứng lên bảo vệ từng tấc đất thiêng liêng của Tổ tiên và Cha ông chúng ta để lại.

Roman

Member

1. Đầu tiên:
Là thanh niên Việt Nam, em có lòng tự tôn dân tộc. Dân Việt, nói tiếng Việt, đi khắp năm châu, thành công đến đẳng nào, giỏi giang ra sao khắp bốn phương, tiếng Việt vẫn là tiếng mẹ đẻ. Con cháu của em sau này nếu có rạng danh đâu đấy khắp trái đất này, thì cha ông của nó là người Việt Nam. Đó là nguồn cội, là chân lý, chúng ta là người Việt Nam. Em là người Việt Nam.
2. Kế đến:
Em xin thưa với các bác đã bày tỏ lòng tự tôn ở topic này, những brothers đã hăng say là người đầu tiên đăng ký tòng quân nếu Tổ quốc cần: chúng ta đã phản ứng thế nào với những việc hằng ngày xung quang ta?:
+ Tai nạn giao thông túc trực bên mình, không phải vì không ý thức giao thông, đố ai tránh được các cống không có nắp đậy!?, đố ai tránh được nạn rải đinh!?,...
+ Lô cốt bủa vây
+ Hung thần xa lộ: xe ben, xe buýt
+ (rộng hơn): vinashin,...
3. Kết luận:
Chúng ta hãy làm cuộc sống hằng ngày tốt đẹp hơn bằng cách bày tỏ chính kiến, đóng góp với những việc nhỏ nhặt, và thiết thực xung quanh chúng ta.

Chỉnh sửa lần cuối:

lengockhanhi

Film critic

Nhi làm khoa học, nên chỉ nói chuyện khoa học thôi, mấy bạn có thể tự hiểu

Trung Quốc hiện nay đang tấn công vào lĩnh vực khoa học một cách mạnh mẽ, số báo cáo khoa học hàng năm của họ đứng thứ 2 thế giới, chỉ thua Mỹ
Họ mời những giáo sư tiến sĩ người Hoa trên toàn thế giới về nước công tác (khỏi cần nói cũng biết con đường đó lát bằng vàng), trong đó có những người có trình độ rất cao.
Có người quen nói với Nhi là chỉ tại 1 bệnh viện Thượng Hải, họ xây 1 laboratory nghiên cứu trị giá trên 7 triệu dollar.

mà khoa học mạnh thì kinh tế mạnh, thời nay là vậy

Mình tự nhìn lại mình trước rồi hãy trách họ.

người vn suốt ngày chỉ lo học tiếng anh từ mẫu giáo, mong lớn lên đi làm cho nước ngoài thì khoa học làm sao tiến

Vì nếu một ngày nào đó TQ mạnh ngang bằng với Mỹ hoặc hơn cả Mỹ, mà VN vẫn như hiện tại thì có la lớn cỡ nào thì vẫn bị làm thịt thôi

với mỹ còn đánh cho nó cút thật xa được, còn tq nó ở ngay sát vách, nó sẽ cút đi đâu ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Việc đầu tiên chúng ta cần làm là thay đổi cách xưng hô, em định gọi các bác là Hảo Hán, nhưng bây giờ em đề nghị gọi là Bố Hán!

cubidonvn

thấy trên một số diễn đàn có nhiều ý kiến muốn biểu tình,nhưng khi nó đc đưa ra nghiêm túc thì lại toàn thấy bàn lùi,sợ bị áp chế này nọ,chợt ghĩ người Việt mình nhiều người có thể rất phấn khích tham ra ủng hộ ầm ầm mấy chú đua xe trên đường phố dù biết thừa là sẽ bị áp chế,vậy mà khi vận mệnh lớn của đất nước đang đến thì lại co vòi lại,tình hình này chỉ vài ngày nữa là vụ này sẽ chìm xuồng,sẽ chẳng có ai nói đến biểu tình này nọ,mọi chuyện lại đi qua,và chỉ còn lại trên diễn đàn của mấy chú tàu khựa dòng tít " dân Việt không dám ho he" :"(

Chỉnh sửa lần cuối:

cubidonvn

Thưa mọi người là mình mới thấy trên HSO đã có thông báo ghi danh biểu tình ôn hòa trước ĐSQ của tàu khựa tại HN và HCM,nên những ai có thể đi được thì hãy đi ngay,hãy"dậy mà đi hỡi đồng bào ơi"....hãy cầm lấy lá cờ và tiến lên thôi anh em.

siusiuenen

chắc tại tội đua xe hay đi coi đua xe nhẹ hơn tội yêu nước .

hoangtrinhag

Thưa mọi người là mình mới thấy trên HSO đã có thông báo ghi danh biểu tình ôn hòa trước ĐSQ của tàu khựa tại HN và HCM,nên những ai có thể đi được thì hãy đi ngay,hãy"dậy mà đi hỡi đồng bào ơi"....hãy cầm lấy lá cờ và tiến lên thôi anh em.

Tớ mới lên đó xem vài trang, chán...

Biểu tình thì sợ bọn xấu, bọn phản động chen vào nói xấu đảng và nhà nước. Vì thế, giữa việc mất một vài cái đảo hay vùng đánh cá gì đó với việc bị mất uy tín hay bị nói xấu thì cái nào quan trọng hơn. Nghĩ tới đó thì biết rồi. Dẹp mẹ cái vụ biểu tình linh tinh đi.

Còn đánh nhau với bọn Trung Quốc thì có bác bàn đánh, có bác bàn nhịn vì Trung Quốc nó mạnh hơn ta rất nhiều lần. Nói đúng lắm, vâng, tớ cũng nghĩ vậy, đợi Việt Nam ta mạnh hơn rồi hãy tính. Nhưng tớ lại nghĩ Việt ta mạnh thêm một lần thì Trung Quốc lại mạnh thêm mấy lần đó chứ. Có phải không các bác? Do đó, cái vụ đợi mạnh hơn rồi đánh như ý kiến của một số bác cũng dẹp mẹ luôn.

Cách tốt nhất trong lúc này là mình đem dâng Việt Nam mình cho nó luôn, chấp nhận là một tỉnh của nó thì tình trạng chiếm đảo hay cấm ngư dân đánh cá không còn nữa. Chẳng lẽ nó lại đi chiếm nước nó. Chẳng lẽ nó lại cấm dân nó?

Được không các bác? Nếu các bác thấy không được thì cũng đừng chửi em bán nước nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tất cả các đề tài dính đến Trung Quốc đều đi quá xa mục đích ban đầu và khiến ban điều hành mất nhiều thời gian theo dõi và chỉnh sửa các comment nhạy cảm. Mong các bạn điều tiết lại cảm xúc của mình, hoặc ít nhất là uốn lưỡi bảy lần trước khi nói.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên