Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

vãi, Phim Bức Huyết Thư mà cũng gọi là đáng xem à! haizzzz, Bộ phim đó mình và bà xã cố xem đến 1/2 rồi không thể cố thêm để xem hết được vì qua chán. Và tệ hơn nữa là phim "Mỹ Nhân Kế", hic, gia đình mình thì cố xem trọn ven phim MNK là vì xem là tệ đến mức độ nào nữa ở cuối phim, và thật không phụ lòng, PHIM MNK DỞ VÔ ĐỊCH, ko hiểu sao Đạo diễn QD lại có thể làm ra một bộ phim tệ thảm hại như MNK mà ko thấy xấu hổ nhỉ!

Phim VN okie nhất mình thấy là ĐỂ MAI TÍNH và DÒNG MÁU ANH HÙNG. Riêng phim ĐMT mình xem đi xem lại ko dưới 4 lần.
Phim Tèo Em này cuối tuần nhà mình phải đi xem mới được.

brucelee123456

Active Member

Dân trí người Việt thì coi hài nhảm thống trị phòng vé là đúng rồi còn gì. Thổ dân bộ lạc mà cứ làm như văn minh ko bằng. Hài nhỉ?
Tèo em thì ko nhảm chút nào nhé!

MONK_da

Film critic

Hôm nay đọc báo thấy Thái Hòa và Charlie Nguyễn đã đăng đàn facebook xin lỗi người đồng tính trước các cáo buộc về những chi tiết châm biếm, chế giễu người đồng tính phản cảm như câu thoại
Nếu là chó pê đê sẽ đi kiểu gì, sủa ra sao? Chó ô-môi sẽ đi ra sao sủa như thế nào?'

Một bước đi dũng cảm và khôn ngoan, dập tắt ngay từ trong trứng nước những phản đối có thể lan rộng, vốn từng giết bộ phim Nàng men Chàng Bóng khi bị cộng đồng này tẩy chay kịch liệt. Mà hành động này không phải ai cũng làm được vì nhiều đạo diễn khi bị chê sẽ nhảy đong đỏng lên đổ lỗi cho khán giả không biết thưởng thức, chứ chẳng hề xin lỗi thế này.
Monk chỉ đưa link, không đưa trích dẫn để tránh vi phạm quy định bản quyền.
Đạo diễn Charlie Nguyễn: "Chúng tôi không có ý xấu với người đồng tính

Hi vọng là cặp đôi này sẽ có bước suy tính cẩn thận cho bộ phim tiếp theo ĐỂ HỘI TÍNH, biết tiết chế bớt những cái phản cảm, rất dễ bị xuyên tạc là bôi nhọ, xúc phạm... Vì nếu như để cộng đồng này tẩy chay thì e còn kinh khủng hơn vụ BĐCL cấm chiếu.

Seneken

Member

Mình không hiểu tại sao mọi người cứ vịn vào lý do hài phản cảm dơ dáy tục tiễu nhỉ ? Có hiểu gì về bản chất hài gây cười không ? Hay tại Việt Nam dân VN mình quá "văn hóa" nên kiểu hài như vậy bị lên án ?? Ở một nước Châu Âu văn hóa phát triển xa hơn VN khoảng trăm năm là nước Anh, Mr.Bean vẫn độc tôn vua hài mặc dù nhiều tập phim của Mr.Bean rất dơ và tục, vậy tại sao dân VN không lên án luôn đi ? Phim Hàn Quốc hài cũng đầy cảnh ngồi trên bồn cầu đó thôi ( nếu không nói là khá nhiều ) vậy sao không ai nói luôn đi. Chưa kể đến kiểu hài nhây của Mỹ nữa nha, ví dụ cơ bản nhẹ nhàng như Hangover I II II, hay Due Date (cũng là một dạng trip road comedy) cũng đầy cảnh hài tục đó thôi. Dân VN mình bản chất là văn hóa không hơn ai nhưng cứ thích tỏ ra thanh cao lịch thiệp. Bỏ tiền ra coi một phim hài để được cười thôi mà xét nét trăm điều. Đạo đức giả !

ngoctampham

cuối tuần này phải dẫn gấu đi xem ngay mới đc :)

Mình thì mình không chê cái vụ hài dơ hay tục tỉu, cá nhân mình thấy phim này bố cục chặt chẽ và khá tốt phần hài (mặc dù nhiều lúc chỉ ngậm ngùi cười theo số đông%%-) nhưng ghét là ghét việc bộ phim đơn giản là chỉ có nhiêu đó:-??Có xúc động cao trào đấy nhưng hình như coi xong chả đọng lại tí gì^#(^Xin lỗi nếu có so sánh khập khiễng nhưng về mặt ý nghĩa và cách thể hiện ý nghĩa thì phim này cũng chỉ ngang Đaị náo học đường:-LMột bộ phim không cần biết thể loại gì nhưng đều cần có một ý nghĩa nhất định, nhưng kịch bản phim này khiến ý nghĩa của phim bị lạc lõng^#(^Nếu so sánh với một bộ phim cũng thuộc thể loại hài hành trình này mà ai cũng biết đó là Due Date thì phim của thím Robert Downey Jr. hay hơn hẳn:-<Bởi vì đối với thế loại này thì ai cũng thấy là những vai như của Thái Hòa hay Zach Galifianakis đều là vai chủ động gây tiếng cười cho khán giả và thường cũng chính là vai gây cảm xúc cho khán giả vì những vai này thường ẩn dụ cho một kiểu người nào đó:mad:)Khi xem xong phim Due Date mình cũng cảm nhận được rằng hai người đi cùng một chuyến hành trình bất đắc dĩ tưởng chừng khác nhau nhưng thực ra lại là đồng cảnh ngộ%%-Họ đều bế tắc trong cuộc sống, âu chỉ là một người đối mặt với những bế tắc ấy trông có vẻ trưởng thành hơn thôi^#(^Tóm lại thì Tèo Em mặc dù đã rất cố gắng nhưng vẫn không thể tạo nhiều cảm xúc cho mình, vì đối với mình mỗi một câu chuyện cười đều ẩn chứa một bài học hoặc ý nghĩa sâu sắc còn nếu không thì nó chỉ là một câu chuyện nhảm chỉ đáng để nghe hoặc đọc xong rồi chuyển ngay sang truyện khác=D>

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình không hiểu tại sao mọi người cứ vịn vào lý do hài phản cảm dơ dáy tục tiễu nhỉ ? Có hiểu gì về bản chất hài gây cười không ? Hay tại Việt Nam dân VN mình quá "văn hóa" nên kiểu hài như vậy bị lên án ?? Ở một nước Châu Âu văn hóa phát triển xa hơn VN khoảng trăm năm là nước Anh, Mr.Bean vẫn độc tôn vua hài mặc dù nhiều tập phim của Mr.Bean rất dơ và tục, vậy tại sao dân VN không lên án luôn đi ? Phim Hàn Quốc hài cũng đầy cảnh ngồi trên bồn cầu đó thôi ( nếu không nói là khá nhiều ) vậy sao không ai nói luôn đi. Chưa kể đến kiểu hài nhây của Mỹ nữa nha, ví dụ cơ bản nhẹ nhàng như Hangover I II II, hay Due Date (cũng là một dạng trip road comedy) cũng đầy cảnh hài tục đó thôi. Dân VN mình bản chất là văn hóa không hơn ai nhưng cứ thích tỏ ra thanh cao lịch thiệp. Bỏ tiền ra coi một phim hài để được cười thôi mà xét nét trăm điều. Đạo đức giả !

Bạn đang lập lờ đánh lận con đen thì đúng hơn. Đọc comment của bạn thì mình lại nhớ đến ngay bài báo này, văn ko hay chữ ko tốt nên mình chỉ biết quote một đoạn tương đồng với suy nghĩ mình lúc này
Giới mại dâm, ma cô, côn đồ đang đội lốt nghệ sĩ - VietNamNet
Nền ca nhạc của ta như một thân thể bị lở lói

"Có người sẽ bảo rằng, xu hướng thế giới cũng thế. Nước Mỹ cũng có những thứ “rẻ tiền” như vậy.

Hãy nhìn lại xem. Họ là những “gã khổng lồ”, thân thể nghệ thuật cường tráng. Họ đào tạo nghệ thuật cho cả thế giới này, nên một vài những hình ảnh nhân vật phản cảm hay dăm ba ca khúc “rẻ tiền” chỉ như những vết xước ngoài da nhằm làm tăng thêm sức đề kháng cho nền nghệ thuật của họ thôi.

Còn nhìn lại nền ca nhạc của ta như một thân thể bị lở lói… Vả lại bao nhiêu cái tốt đẹp của họ sao không bắt chước, mà lại bắt chước toàn cái xấu?", Thụy Vũ đặt câu hỏi.

Nền điện ảnh cũng tương đương như vậy, thử hỏi với một nền điện ảnh đã tụt hậu ít nhất 30 năm so với cánh cửa thế giới, vậy mà những dự án phim nghệ thuật có chiều sâu một chút thì bị những bộ phim hài "cười chọc lét" như "Công chúa teen và ngũ hổ tướng", "Bóng ma học đường", " Long ruồi","Hello cô Ba","Mỹ nhân kế", "Tiền chùa", "Âm mưu giày gót nhọn" ... và gần đây nhất là cái Tèo Em (style của Trí Nguyễn bê từ Cưới ngay kẻo lỡ cũng có cơ hội "tỏa sáng" ở phim này) đập chết ko thương tiếc, ko bao giờ có cơ hội phục hồi vốn để thai nghén cho những dự án khác.
So 1 nền điện ảnh khổng lồ như Mỹ 1 năm sản xuất hàng ngàn phim đủ mọi thể loại và đủ mọi trình độ khán giả, 1 nền điện ảnh Hàn 1 năm làm hàng trăm phim với 3 phim lọt top 250 IMDB trong 10 năm và hàng chục phim must-see khác ... với 1 nền điện ảnh ghẻ lở thấp kém như VN thì nếu nói khó nghe thì bạn "đang có vấn đề".

anh0424

Active Member

Không phải phim nghệ thuật bị phim thị trường dìm chết, mà là có làm cũng chưa chắc đến được với khán giả. Nó là cả 1 hệ thống, đâu có đơn giản muốn làm là được!

Ví dụ đơn giản vn mình thời điểm này có những phim tới tầm như oldboy của hàn đi, bạn nghĩ có qua được kiểm duyệt không?!

vannt92

Member

Bản thân mình thật sự là kén và hiếm coi phim VN, nhưng hình như nó thu hút mình từ cái nhìn tấm rôn quảng cáo ngay từ đầu, và khi vô phim thì nó đúng như mình nghỉ, không làm mình thật vọng, phim tuy không phải kỹ xão gì nhiều, nhưng lại rất hay và hài đậm chất VN :).

pazz2211

Member

Bạn đừng đánh đồng tất cả mọi người đều như bạn.
Mình không thích hài nhảm, cực kì không thích thể loại như Mr. Bean và Tèo em. Xem thấy tục và nhảm nhí. Nhưng mình lại thích hài Charlie Chaplin, sâu sắc và giàu tính nhân văn.
Thị hiếu mỗi người thích xem một kiểu, có người thích xem như mình, nhưng có người lại thấy những phim như vậy "cái sến đánh chết cái hài". Ho thấy gượng, thảnh ra họ không cười nổi.
Đừng đem tư tưởng chủ quan mà suy bụng ta ra bụng người như vậy.

Seneken

Member

Bạn đang lập lờ đánh lận con đen thì đúng hơn. Đọc comment của bạn thì mình lại nhớ đến ngay bài báo này, văn ko hay chữ ko tốt nên mình chỉ biết quote một đoạn tương đồng với suy nghĩ mình lúc này
Giới mại dâm, ma cô, côn đồ đang đội lốt nghệ sĩ - VietNamNet

Nền điện ảnh cũng tương đương như vậy, thử hỏi với một nền điện ảnh đã tụt hậu ít nhất 30 năm so với cánh cửa thế giới, vậy mà những dự án phim nghệ thuật có chiều sâu một chút thì bị những bộ phim hài "cười chọc lét" như "Công chúa teen và ngũ hổ tướng", "Bóng ma học đường", " Long ruồi","Hello cô Ba","Mỹ nhân kế", "Tiền chùa", "Âm mưu giày gót nhọn" ... và gần đây nhất là cái Tèo Em (style của Trí Nguyễn bê từ Cưới ngay kẻo lỡ cũng có cơ hội "tỏa sáng" ở phim này) đập chết ko thương tiếc, ko bao giờ có cơ hội phục hồi vốn để thai nghén cho những dự án khác.
So 1 nền điện ảnh khổng lồ như Mỹ 1 năm sản xuất hàng ngàn phim đủ mọi thể loại và đủ mọi trình độ khán giả, 1 nền điện ảnh Hàn 1 năm làm hàng trăm phim với 3 phim lọt top 250 IMDB trong 10 năm và hàng chục phim must-see khác ... với 1 nền điện ảnh ghẻ lở thấp kém như VN thì nếu nói khó nghe thì bạn "đang có vấn đề".

Thôi đừng đem kiến thức sâu rộng hay những cái vĩ mô ra mà so sánh với người ta. Vì đơn giản nền điện ảnh VN không có làm được như người ta đâu, cái mình đang nói về khía cạnh phim hài và phim hài của các nước. Ngay cả copy ý tưởng còn làm không đến nơi đến chốn được huống gì là làm được những cái hay ho như nước khác. Bạn là một trong hàng triệu người Việt chưa bao giờ bằng lòng hoặc chịu chấp nhận những cái người Việt có thể làm :) Nếu bạn "không có vấn đề" xin mời bạn coi phim nước ngoài thôi, đừng coi phim hay để tâm gì đến nền điện ảnh VN nữa.

Bạn đừng đánh đồng tất cả mọi người đều như bạn.
Mình không thích hài nhảm, cực kì không thích thể loại như Mr. Bean và Tèo em. Xem thấy tục và nhảm nhí. Nhưng mình lại thích hài Charlie Chaplin, sâu sắc và giàu tính nhân văn.
Thị hiếu mỗi người thích xem một kiểu, có người thích xem như mình, nhưng có người lại thấy những phim như vậy "cái sến đánh chết cái hài". Ho thấy gượng, thảnh ra họ không cười nổi.
Đừng đem tư tưởng chủ quan mà suy bụng ta ra bụng người như vậy.

Thì tất nhiên, mình hoàn toàn không đụng chạm gì đến bạn và đánh đồng mọi người như bạn nói cả, chắc có lẽ là do bạn nhột khi đọc comment của mình nên mới lên tiếng. Có 2 điều bạn cần để ý là :

1 là mình không có nói toàn bộ người Việt, bình luận bên trên của mình đang nói đến một số người, một số bộ phận báo chí đang vịn vào những lý do nào đó để công kích dìm hàng bộ phim. Nên bạn không phải là một trong số đó bạn có quyền im lặng.

2 là mình biết mỗi người có một gu phim riêng, tính cách và lập trường khác nhau nên mình nghĩ là họ nên biết chọn lựa tựa phim nào đáng xem cho bản thân họ ngay từ đầu. ( Đã đủ nhìn nhận, bình luận đánh giá về phim tục và nhảm nhí thì chắc có đủ kiến thức để chọn phim mà). Chứ đừng để bỏ tiền ra xem phim xong rồi sau đó tiếc tiền, tiếc thời gian về chửi ầm trời lên.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Tèo Em và tâm lý học cá nhân

Tèo Em và tâm lý học cá nhân

Khác với tâm lý đám đông, dễ đoán dựa vào dòng chảy cảm xúc, dựa vào dòng chảy xu hướng, tâm lý cá nhân phức tạp hơn nhiều và để nắm bắt tâm lý cá nhân là điều rất khó khăn. Trong khuôn khổ bài viết này chủ yếu nói về tâm lý cá nhân và nhận thức ảnh hưởng đến việc đưa ra nhận xét về một sự việc của một người.

Người ta hay nói “chín người, mười ý”, như thế có nghĩa trong nhóm chín người, cho dù có một hay vài người nghiêm túc thì vẫn có một hay vài kẻ… tào lao, hoặc không có ý kiến gì hoặc có trên một hay vài ba ý kiến không đồng nhất. Mỗi cá nhân là một đơn vị đặc thù, không ai giống ai, thậm chí là họ của ngày hôm qua khác họ của ngày hôm nay và không ai dám chắc ngày mai họ không thay đổi. Nhìn bề ngoài, mỗi người lúc nào cũng có vẻ như là chính họ, nhưng thực chất sự thay đổi luôn diễn ra âm thầm, tiệm tiến, khó có thể nhận biết. Tâm lý của họ vì thế cũng dịch chuyển theo.

attachment.php

Vậy nên, cái muốn nói ở đây chính là cùng một sự vật, sự việc, bao giờ cũng có những đánh giá, nhận xét khác nhau. Yếu tố chính khiến cho con người có thể đưa ra được nhận xét của riêng mình đó là nhận thức. Có rất nhiều thứ tạo nên nhận thức nhưng chung quy lại vẫn là hoàn cảnh sống xung quanh họ (bao gồm những sự kiện, những con người, những mối quan hệ, những tác động …) trải dài trong suốt dòng thời gian từ khi họ có thể nhận biết được thế giới.

Về tâm lý cá nhân thì có một điều bắt nguồn cơ bản đó chính là “Ý thức tự quy”, đây là bản năng trong con người để đảm bảo cho sự tồn tại của mình. Và hệ quả đầu tiên của “Ý thức tự quy” là Tính ích kỷ. Đây là xu hướng tự nhiên của con người, nên xã hội vẫn coi Sự vị tha là một phẩm chất lý tưởng mà con người hướng đến và xã hội sẵn sàng “thông cảm” bỏ qua nếu con người chưa thực hiện được lý tưởng này. Không có luật pháp nào bắt con người phải thực hiện hành động vị tha trong cuộc sống, vì xã hội chấp nhận rằng con người chưa đủ sức vươn tới “tầm cao” ấy.

Vậy thì tính ích kỷ có ảnh hưởng gì đến bạn khi xem phim không? Chắc chắn là có. Sự ích kỷ làm giảm khả năng đón nhận thông điệp, đón nhận cảm xúc, bóp nghẹt tưởng tượng, khi đã đóng đinh những định kiến vào một bộ phim, một nhân vật, một thể loại… thì ta chẳng thể nào có thể cảm nhận được một cách hoàn toàn. Đó gọi là sự ích kỷ cảm xúc, và cách khắc phục tình trạng này như đã nói ở trên, Sự vị tha là phương thuốc hữu hiệu nhất.

Hệ quả thứ hai của “Ý thức tự quy” là con người có nhu cầu được người khác Tôn Trọng, cho dù họ là ai, ở vị trí nào trong xã hội và ở tình trạng nào đi nữa. Điều này dẫn đến một số thứ khác như là cá tính, khẳng định bản thân và cái đích là danh vọng, danh tiếng. Đối với những người hiểu biết ấu trĩ, họ làm cả những việc tai tiếng để khẳng định mình, khi họ không thể làm điều danh tiếng. Điều này ta có thể nhận thấy rõ trong cái Showbiz Việt nhố nhăng hiện nay.

attachment.php

Nhu cầu khẳng định bản thân được họ thể hiện rõ nhất thông qua những nhận xét, đánh giá của họ. Nói một cách nôm na theo ngôn ngữ bình dân là “thích tỏ ra nguy hiểm”. Họ thích thể hiện sự hiểu biết, thể hiện cá tính của mình (người viết bài này cũng đang vậy thôi). Tất nhiên, không ai cấm họ làm những chuyện đó nhưng khi “nguy hiểm” thì hãy nguy hiểm thật sự, chứ đừng nửa mùa, chơi ngông, đi ngược lại đám đông chỉ để khẳng định rằng ta khác biệt.

Trở lại với phim Tèo Em ở trên tiêu đề, tâm lý đám đông khiến cho phim đang trên đường trở thành phim có doanh thu cao nhất lịch sử phim Việt, còn tâm lý cá nhân đang cho ra đời những bài viết đánh giá khen chê đủ cả. Việc có hàng loạt những bài thể hiện chính kiến chính là minh chứng rõ nét của tâm lý cá nhân, của nhận thức cá nhân đối với một sự việc.

Vậy thì việc đưa ra nhận xét dựa trên nhận thức cá nhân có gì sai hay không? Không sai, nhưng ở một góc độ khác nó lại không đúng với hoàn cảnh khác hoặc người khác. Những nhận xét dựa trên nhận thức nó thể hiện quan điểm hay nói đúng hơn là bản chất của một con người, bởi vì có rất nhiều yếu tố tạo nên nhận thức và bản chất hiện tại chính là kết quả của những yếu tố đó. Vậy nên, khi đưa ra những nhận xét, đánh giá cũng chính là đang thể hiện bản chất của chính mình (tất nhiên là trừ trường hợp nói không đúng điều mình nghĩ).

Hệ quả thứ ba của “ý thức tự quy” là tính Ganh Tị, ghen ghét, hơn thua. Vì muốn khẳng định mình, nên người ta không muốn những người có vị trí ngang mình hoặc điều kiện như mình, bỗng dưng lại vượt lên, trội hơn mình ở một hay vài phương diện nào đó. Sự Ganh Tị cũng ăn sâu mọc rễ trong tâm hồn con người, cũng trầm trọng như nhu cầu Khẳng định bản thân và Tính ích kỷ.

attachment.php

Hơi lan man và liên tưởng một chút nhưng mà cứ đọc những bài báo đang đập hội đồng Tèo Em và nâng một phim khác lên là ta có thể thấy bóng dáng của sự ganh tị ở đây. Không chấp nhận, thừa nhận sự thành công của người khác, dù là nó chỉ thành công về một mặt nào đó chứ không phải là tất cả. Làm thì không làm (vì chưa chắc làm được hoặc làm tốt hơn) nhưng đợi người khác làm xong là thể hiện, nâng cao quan điểm. Nó không chỉ bắt nguồn từ nhu cầu khẳng định bản thân mà còn từ sự ganh ghét.

Tóm lại, đánh giá một bộ phim hay hoặc dở tùy thuộc vào nhận thức cá nhân, nó là tâm lý cá nhân chứ không phải là chân lý, luôn luôn đúng với tất cả mọi người. Hàng trăm người nói hay vẫn có vài người nói dở và ngược lại. Và chắc chắn một điều, những nhận xét đánh giá chỉ phản chiếu được nhận thức cá nhân lên sự vật hiện tượng đó chứ nó không thể nào làm thay đổi được bản chất của sự vật, hiện tượng.

Bài viết có sử dụng một số tài liệu tổng hợp và thể hiện quan điểm cá nhân của tác giả

anh0424

Active Member

Có thể đây là bước tiếp theo, không nằm ngoài kế hoạch PR của ekip, bắt đầu có những bài viết và phản hồi trái chiều, không hài lòng với bộ phim, rồi những người chưa coi lại bị thu hút, tò mò không biết liệu nó có thực sự hay như nhiều người nói không hay nó dở thật? Kết quả là doanh thu vẫn cứ tăng. Càng được chú ý thì càng nhiều ý kiến khen chê...

Có điều là mình nghĩ đừng vội trách những người làm phim họ không làm được những phim mà bạn cho là hay hơn, tốt hơn; và cũng đừng bi quan tới mức cho rằng khán giả ra rạp đông là tín hiệu tiêu cực cho những phim nhảm phát triển. Hãy nhìn rộng ra, ở VN, điện ảnh bị gò bó trong khuôn khổ, bứt phá ở thời điểm hiện tại là không tưởng. Bạn là đạo diễn, bạn xin được tài trợ hơn chục tỉ cho một dự án, nhưng làm xong số tiền thu về là con số 0 tròn trĩnh, thế thì ai dám làm và dám tài trợ nữa, giải pháp tự cứu chính mình là những phim an toàn như Tèo Em ngày càng nhiều. Dễ hiểu mà phải không!

vuthitam

Phim này coi cười đau bụng.

anhthu2002

Member
Ðề: Re: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Thể loại phim kiểu này thì chưa và sẽ không baoh xem dù chỉ 1 tích tắc.
Anh hùng bàn phím là đây =)) , xin thưa với bạn rằng trong cái nền điện ảnh tả pí lù và gò bó như hiện nay thì có 1 phim như vậy để coi cũng là khá ổn trong số những phim thể loại hài của VN.
Về nội dung phim hay ý nghĩa theo mình chả có gì ( xem xong quên luôn) nhưng cái được ở đây là mang được tiếng cười cho khán giả mặc dù tiếng cười đó lợi dụng diễn xuất ngu ngơ, câu thoại gây cười ( có khi hơi tục và nhảm một chút ), quan trọng nhất là doanh thu phim này sẽ cao. Bạn hãy chịu khó đến rạp xem phim Việt nhé rồi hãy "còm" (giá vé cũng chỉ khoảng 2 bát phở thôi, còn nếu bạn quen ăn cơm nguội hoặc mỳ tôm thì mình ko nói ).

à vâng, lại 1 trò ném đá giấu tay quen thuộc, comment vừa post 1 giờ trước đã biến mất mặc dù mình ko hề dùng từ ngữ nào ko cho phép cả. Ko biết cái trang này ăn bao nhiêu $ lót tay của ekip phim để dọn sạch sẽ những ý kiến phê bình bất lợi cho phim, ko cần biết ý kiến đó có phải là khách quan hay ko =)), phim này mà hay thật thì cần gì phải ngại những ý kiến trái chiều nhỉ, hay nghĩ rằng bất cứ ai ức chế sau khi rời khỏi rạp đều là nhân viên của các hãng phim đối thủ ? =))
đến là sợ với cái trò phân tích "tâm lí học cá nhân" bằng cách đạp đổ hết tất cả các luồng tâm lí khác =))
Và hệ quả đầu tiên của “Ý thức tự quy” là Tính ích kỷ

poly

Banned

vâng thánh, cảm ơn thánh đã đưa ra những điều răn mà chắc có thể khiến cho 10 điều răn trong Cựu ước có thể bị lu mờ, có thể tóm lại rằng: "Dân VN là thứ dân thấp kém hạ tiện nên đầu óc ko tiến bộ, ko thể làm phim hay được đâu. Nếu ko thể "hài lòng" với phim nhảm, phim thiếu iot ... đang chiếm đa số thì có thể fuck off bla bla bla ..."

Com trước của bạn đầy những lời lẽ khiêu khích gây mất hòa khí, nhưng poly chỉ xóa vì spam chứ không cảnh cáo bạn

à vâng, lại 1 trò ném đá giấu tay quen thuộc, comment vừa post 1 giờ trước đã biến mất mặc dù mình ko hề dùng từ ngữ nào ko cho phép cả. Ko biết cái trang này ăn bao nhiêu $ lót tay của ekip phim để dọn sạch sẽ những ý kiến phê bình bất lợi cho phim, ko cần biết ý kiến đó có phải là khách quan hay ko =)), phim này mà hay thật thì cần gì phải ngại những ý kiến trái chiều nhỉ, hay nghĩ rằng bất cứ ai ức chế sau khi rời khỏi rạp đều là nhân viên của các hãng phim đối thủ ? =))
đến là sợ với cái trò phân tích "tâm lí học cá nhân" bằng cách đạp đổ hết tất cả các luồng tâm lí khác =))

Nhưng sau reply này thì bạn sẽ nhận 2 lần cảnh cáo vì dùng lời lẽ quá khích gây mất hòa khí

poly

Banned

Gửi tất cả các thành viên tham gia bàn luận về phim, các bạn có thể chê phim thoải mái. Nhưng nếu các bạn dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí, poly sẽ gắn thẻ cảnh cáo. Nếu bạn không thích Tèo Em, các bạn có thể chê thoải mái, nếu các bạn cảm thấy phim này rẻ tiền, các bạn đừng đi xem Tèo Em mà hãy đi xem phim Thần Tượng và vào khen phim đó ở đây

http://www.hdvietnam.com/diendan/107-binh-luan-tu-do/748537-than-tuong-mot-bo-phim-nhieu.html

Bên trên