Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

mình thì dùng 1912 cũng ké tí nói chung mình khá hài lòng về nó vì em xem phim chỉ có xuất DTS từ TV LM6200 thôi mà bật volume -30dB mà nó dập rung rinh cái nhà rồi, hàng xóm tưởng có chuyện gì chạy qua xem thấy hay quá ngồi xem đến hết phim luôn.:))

Con 1912 công suất mạnh hơn 1612 tương đối khá đó ạ.... 1912 xuất 90w cho 8Ohm trong khi 1612 xuất 75w...

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Em không dùng 1612 nhưng đang dùng 1611, theo em phim ảnh thế là đủ. Em cứ mở phim là thằng cu con 2 tuổi của em chạy sang mẹ kêu "sợ quá"

Bác ghép 1611 với bộ loa gì thế bác ?

---------- Post added 14-03-2013 at 09:54:53 PM ----------

hi bác chủ
e cũng đang dùng 1612
cái cổng usb bác cắm vào là nghe thui ( lưu ý là chỉ mp3 thui nhá dung lượng usb < or = 4G )
trước e toàn nghe bằng usb bây giờ mới mua thêm cdp cỏ bác ạ !

Bác đang ghép 1612 với bộ loa gì thế bác ?

xuansan83

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Bác ghép 1611 với bộ loa gì thế bác ?

---------- Post added 14-03-2013 at 09:54:53 PM ----------

e

Bác đang ghép 1612 với bộ loa gì thế bác ?
e đang ghép với bộ dưới chữ kí đấy bác !
bác ghép với loa front 2bass 20 thế avr có bị nóng không ah ?
trước e ghép với jbl 1 bass 20 avr nóng wa nên e chuyển qua bộ này !
thú thật với bác là e đầu tư sai , e hay nghe nhạc mà lại chơi avr !

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Con 1611 và 1612 giống nhau nhiều lắm.... em thấy 161x kéo phim là quá khủng hoảng đối với cái phòng 15m2 của em rồi... chưa bao giờ vặn volume lên max + 18dB.... lên -10dB là kinh dị lắm rồi....

Cái này em nghĩ là do bộ loa của bác nhẹ đánh và hợp amli nữa, chứ bác dùng hãng loa khác em e là mở volume quá nửa già nghe mới phê

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

e đang ghép với bộ dưới chữ kí đấy bác !
bác ghép với loa front 2bass 20 thế avr có bị nóng không ah ?
trước e ghép với jbl 1 bass 20 avr nóng wa nên e chuyển qua bộ này !
thú thật với bác là e đầu tư sai , e hay nghe nhạc mà lại chơi avr !

Loa Quadral này có vẻ không ăn công suất lắm bác ạ.... em kéo trên 50/100 mấy tiếng mà 1612 chỉ âm ấm thôi ạ.....

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Cái này em nghĩ là do bộ loa của bác nhẹ đánh và hợp amli nữa, chứ bác dùng hãng loa khác em e là mở volume quá nửa già nghe mới phê

Chắc thế đó bác, nếu mà kéo loa 6 Ohm độ nhạy thấp thì 1612 đuối rồi như cặp B&W 683, hay 684....

Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

bác biết chỗ nào bán 1612 giá tốt PM em với, đang cần em này

Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

AVR 1612 và 1611 là 2 anh em ruột :)) 1612 có thêm cổng usb thôi, e đang ghép 1611 + 606 HCS3 + SUB ja 360
e để front=7 ,cen=9 ,sur=9, volume=40 xem phim thấy cũng tạm ổn :)) phòng khoảng 18m chung cư :))

kforhai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Ồ vậy hả bác, 1611 kéo 684 có bị nóng không bác ? Bác cho em review bộ này như thế nào ạ ? Xem phim, nghe nhạc hay không bác ?
pác đang tính đổi dàn loa nữa à...

hoangminhhien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Ồ vậy hả bác, 1611 kéo 684 có bị nóng không bác ? Bác cho em review bộ này như thế nào ạ ? Xem phim, nghe nhạc hay không bác ?

Không bị nóng bác à, em dùng chung 684 với bộ nghe nhạc pre ADCOM GT500 và Pow Parasound HCA 1500. Theo đánh giá của em khi nghe nhạc lossles từ Dune D1 bằng 1611 và Pre, Pow là 8,5/10. Còn về xem phim 684 âm thanh hoành tráng nhưng không kém phần chi tiết, nói chung theo tai của em như thế là ổn (đôi loa này em chơi lâu nhất khoảng gần 5 tháng, đến nay vẫn còn chơi)

lan806

Well-Known Member
Cách đây 3 năm trên diễn đàn này rất nhiều bác phối ghép với 684 nhưng kết luận lại là không dùng AVR đánh 684 ra hết chất được, tóm lại là dùng ampli 2 kênh loại khỏe mới được.

Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Cách đây 3 năm trên diễn đàn này rất nhiều bác phối ghép với 684 nhưng kết luận lại là không dùng AVR đánh 684 ra hết chất được, tóm lại là dùng ampli 2 kênh loại khỏe mới được.

em cũng đang nghỉ giống bác này, mấy bác cho thêm ý kiến đi ,tks

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Không bị nóng bác à, em dùng chung 684 với bộ nghe nhạc pre ADCOM GT500 và Pow Parasound HCA 1500. Theo đánh giá của em khi nghe nhạc lossles từ Dune D1 bằng 1611 và Pre, Pow là 8,5/10. Còn về xem phim 684 âm thanh hoành tráng nhưng không kém phần chi tiết, nói chung theo tai của em như thế là ổn (đôi loa này em chơi lâu nhất khoảng gần 5 tháng, đến nay vẫn còn chơi)

Thanks bác chia sẻ....\m/

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

em cũng đang nghỉ giống bác này, mấy bác cho thêm ý kiến đi ,tks

Ý gì đâu, bác tìm lại những bài anh em trước đã từng trao đổi, vừa đỡ tốn tiền, vừa đỡ mất công.
Các bác bảo 684 đánh với 1612 mà hay là đang tự kỷ nó hay thôi hoặc các bác thấy hay thật thì em không biết.

hoangminhhien

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Em lại thấy thế là ổn bởi vì nghe nhạc qua AVR thì không thể đòi hỏi cao được, còn xem phim chủ yếu tái hiện âm thanh bom rơi đạn nổ, đâm chém, âm thanh chi tiết, tách bạch nhưng uy lực là được. Em so sánh với Pow Parasound HCA 1500 công suất 205W/kênh-8omh thấy cũng same same 8,5/10 (tất nhiên ở mức âm lượng vùa tai mình chứ không phải 2 thằng cùng hết công suất).

Bên trên