[THẮC MẮC] CẦN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP KHI XEM PHIM HD TRÊN TV SONY

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: [THẮC MẮC] CẦN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP KHI XEM PHIM HD TRÊN TV SONY

Các Bác mà xem qua cổng usb thì phí cả công họ làm âm thanh DTS à . Các Bác chỉ để xem phim thôi không cầu kỳ âm thanh và hình ảnh thì cứ vào HD Viet.com mà xem cho nó lành sub họ add vào phim sẵn rồi

newbie_hd_vn

E có TV Sony 32BX300 + Dàn 5.2 Sony DDW3500, e muốn xem truyền hình cáp ở tivi = dàn thì kết nối như nào ? Mong các bác chỉ giáo ???

nhatminh2003

Mình nghĩ khả năng phụ đề bị lấp phía dưới

boy86

Cho mình hỏi TV này d0ọc dc bao nhiêu dang file đọc dc flv ko vậy giải mã dc dts ko
TV này bắt cáp tốt ko ? màu sắc và hình ảnh thế nào ? độ tương phản thế nào ?

Thanks

ngonggia

bác giải thick hộ em với...... TV BRAVIA 32 inch dòng R402A
Model:
KLV-32R402A
em bổ vô úb sem phim trên máy tính thì ok...nhưng cắm vào pc nó dọc dược file phụ đề em cũng đã ấn vào cái nút xanh...nó bắt em chọn cái j giống như định giạng code của phụ đề ấy nhưng vẫn ko thấy hiện phụ đề............
em chưa đủ 20 pots chưa lập top pic dc ong các anh thông cảm em đã renaem tên phụ đề với tên phim giống nhau, cắm usbs vào máy tính xem phim với hiện phụ đề ngon lành nhưng rút ra cắm vào tivi dọc được mỗi file flim còn không thấy phụ đề....em đọc hướng đẫn thấy bảo bấm vào cái nút xanh điều khiển nhưng bấm vào nó hiện lên cái lựa chon giống như kiểu mã code của font ấy...nhưng chọn kiểu j cũng ko hiện.

kero2005

Active Member

thử với phim và phụ đề khác xem, nhớ để tên trùng nhau.
tốt hơn hết là kiếm cái tivi khác cắm thử xem

doquocviet

các bạn nào rành cho mình hỏi 1 chút về việc coi video 4k trên z ultra. mình có cho 1 số đoạn video 4k vào z ultra để coi.

với 1 số đoạn video 4k thì z ultra coi rất mượt không có hiện tượng giật hình hay không có âm thanh ( thông số cơ bản : độ phân giải 3840x2160, 30fps, bitrate 19.7Mbs)

với 1 số video 4k có thông số cao hơn như độ phân giải 4096x2304, 30fps, bitrate 36-45Mbs thì khi coi bằng z ultra có hiện tượng bị 1 mảng màu loang trên khung hình. dùng mxplayer coi ở chế độ software decoder thì hiện tượng loang mảng màu đã hết, nhưng hình hơi bị giật, và tiếng hơi ngăt quãng.

vậy cho mình hỏi là nguyên nhân là do chip snapdragon 800 chưa đủ mạnh để xử lý mượt mà hầu hết các video chuẩn 4k hay nguyên nhân là do tốc độ thẻ nhớ không đáp ứng. mình dùng thẻ 32gb transcend class 10 premium UHS - 1

nhtphong

Active Member

phụ đề coi trên TV thì hên xui lắm bác ah

HolmesTran

Em ... Newbie, chưa có đủ điểm để create new thread nên mượn tạm cái thread này để hỏi các bác vụ này, mong các bác khai thông bế tắc cho em đội ơn rất nhiều... TV của em là LG LN541B

Số là thik xem HD, nên mua cái Tivi 32Inch (LG), TV này có thể đọc dc phim từ HDD (hay USB). Sau đó e copy phim vào HDD để chiếu lên các file *.mkv --> Hình ảnh ngon, tuyệt vời, chỉ có điều âm thanh không thể nghe. Có 2 loại như bên dưới:

1. TV báo là ko support code audio này --> ko có âm thanh luôn
2. TV không báo gì hết, nhưng âm thanh ko phải là của phim mà là của 2 thằng cha nào đó gần như là Bình Luận Viên (âm thanh của phim nhỏ xíu, khi nào 2 cha này ngừng nói thì mới nghe dc 1 ít)

Tìm 2 ngày nay mà hok ra gì hết, mong các bác có cao kiến để em trọn vẹn niềm dzui với HD ah. hic hic hic

DAIYOU

Active Member

Vậy có thể Tivi không hỗ trợ giải mã âm thanh DTS nên khi xem phim có định dang âm thanh này bị câm.

Phần bình luận của 2 thằng kia có thể do phim này có thuyết minh,hay do lỗi endcode của người Rip phim ,kiểm tra thử 1 phim khác sẽ thấy kết quả ,phim nào lỗi thì kéo lại thôi. Có thể phim này là phim cho Androi hay IOS độ phân giải thấp nên họ add luôn phụ đề và thuyết minh vào chăng?.

corleonevn

Mình cũng bị vấn đề giống hệt như Ditah.
Khi xem những file hình ảnh full screen thì tivi không hiển thị được phụ đề. Mình đang xài con Sony KLV-46R452A. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với.
Thanks a lot!

truonganh2002

Có khi nào là do lỗi bóng hình không bác. Trước đây nhà em cũng từng bị như thế, mang ra tiệm nó bảo là phải thu hẹp bóng hình hay gì ấy, toàn thuật ngữ chuyên ngành nên hổng nhớ

DAIYOU

Active Member

Mình cũng bị vấn đề giống hệt như Ditah.
Khi xem những file hình ảnh full screen thì tivi không hiển thị được phụ đề. Mình đang xài con Sony KLV-46R452A. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với.
Thanks a lot!

Vậy thử chỉnh trên Remote phần căn chỉnh hình ảnh :Chuẩn,vừa màn hình ,phóng rộng......có thể bị ở khúc này chăng?

Hư hỏng

Active Member
- Về Audio thì TV thường không giải mã được DTS, nên các bác không nghe được audio thì tốt nhất dùng eac3to để chuyển DTS sang AC3
- Về phụ đề thì nhiều TV cũng dở hơi trong việc hỗ trợ phụ đề srt hoặc ass, cách ưu việt nhất là dùng SubtitleCreator (phiên bản hỗ trợ 720p, 1080p) để chuyển sub srt sang dạng sub/idx (Dạng sub này bảo đảm đa số TV có thể hiển thị được)
Các bác google để tìm hiểu thêm!

Em trước dùng con Samsung seri 4+ có tích hợp xem đc movies = usb đọc phụ đề *.srt ngon choét, mới đổi sang em Sony Bravia 46" KLV-46R452A nhưng phụ đề cái xem đc cái không trong khi ở con Samsung cũ xem ok hết, nghĩ lên đời xem đc cái hình ảnh ngon nhưng phụ đề chán nản quá!

HayvaDep

Túm lại mua được con trâu TV LCD thì nên mua luôn sợi dây buộc là đầu HD coi cho sướng

hacker_9x_hp

Ðề: Re: [THẮC MẮC] CẦN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP KHI XEM PHIM HD TRÊN TV SONY

các bác giúp em với, em mới tải phim file mkv và file phụ đề srt, đã đổi tên trùng nhau rồi chép chung 1 thư mục vào hd box, nhưng lại không thể hiển thị sub mặc dù em đã chỉnh cả hd box vẫn ko được, các bác có thể hướng dẫn em cách xử lý ko, em mới tập tành tải phim nên ko biết vì trước giờ toàn đem ổ cứng đi chép phim, em cảm ơn

mrtran1201

Active Member
Ðề: Re: [THẮC MẮC] CẦN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP KHI XEM PHIM HD TRÊN TV SONY

Túm lại mua được con trâu TV LCD thì nên mua luôn sợi dây buộc là đầu HD coi cho sướng

Bác nói chuẩn luôn. Kiếm cái đầu HD độ 2tr thì các bác khỏi lăn tăn gì mấy cái vụ vặt vãnh kia. Lại được nhiều thứ hơn. Em là em thấy có con HDP tiện lắm. Nhiều lúc bật máy tính lên cũng ngại kích rích.

Bên trên