[Thắc mắc] Hỏi về kênh HBO

ối zời ơi

Active Member
Như tiêu đề, mọi người cho e hỏi là các dịch vụ xem TV online trên mạng không còn thấy ở đâu phát kênh HBO nguyên gốc nữa. Link nào cũng thấy có cái logo rất kì dị là HBO SD. Về nội dung thì hoàn toàn giống HBO HD 100% (từ thời gian chiếu phim đến cách thể hiện là dịch tên phim ở dưới tên gốc trên góc, trong khi HBO trước kia thì không có). Em minh hoạ bằng ảnh e chụp lúc này (lệch nhau vài giây để chuyển kênh :D)

Khi em vào trang chủ của VTVcab xem lịch phát sóng thì hoàn toàn không có kênh HBO hay HBO SD nào cả

Cho em hỏi là các bác lắp dịch vụ VTVcab SD thường thì kênh HBO ngày xưa giờ thế nào (nhà em cắt cáp lâu rồi nên không biết). Giờ nó chuyển sang HBO SD hết rồi hay thế nào, liệu có phải kênh HBO ngày xưa bị tuyệt chủng rồi không :|

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: [Thắc mắc] Hỏi về kênh HBO

Ông nào giờ cũng chuyển sang cái HBO SD che logo HD kia hết rồi, để lấy cái khung hình 16:9. VTVCab analog thậm chí lôi cả kênh HBO HD xuống phát analog chứ không thèm xài kênh giả cầy kia, chất lượng thế nào thì chắc bác cũng biết =))
Nhưng bác hỏi cái đó làm gì nhỉ, HBO với HBO HD nội dung cũng khác gì nhau đâu bác, chỉ khác duy nhất 1 cái HBO HD phát sớm hơn HBO SD gốc kia 1 tiếng đồng hồ?

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: [Thắc mắc] Hỏi về kênh HBO

Ông nào giờ cũng chuyển sang cái HBO SD che logo HD kia hết rồi, để lấy cái khung hình 16:9. VTVCab analog thậm chí lôi cả kênh HBO HD xuống phát analog chứ không thèm xài kênh giả cầy kia, chất lượng thế nào thì chắc bác cũng biết =))
Nhưng bác hỏi cái đó làm gì nhỉ, HBO với HBO HD nội dung cũng khác gì nhau đâu bác, chỉ khác duy nhất 1 cái HBO HD phát sớm hơn HBO SD gốc kia 1 tiếng đồng hồ?

Đù, hoá ra là nó che logo. Em đã ngờ ngợ vì nhìn cái chữ SD nó cứ cồm cộm lên chứ không được phẳng phiu lắm :))
Thế là VTVcab analog bây giờ phát trên TV 4:3 với logo HBO HD à =))

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Thắc mắc] Hỏi về kênh HBO

Đù, hoá ra là nó che logo. Em đã ngờ ngợ vì nhìn cái chữ SD nó cứ cồm cộm lên chứ không được phẳng phiu lắm :))

chuẩn r bác nhưng ít ra vtvcab còn chơi đàng hoàng lấy hẳn kênh HD xuống phát analog chứ k giả đò như mấy bố khác hẳn HBO SD =))

Em nghĩ cái kênh HBO có chữ SD kia là do từ nguồn phát cho các đài (hình như là Qnet - công ty này là trung gian phân phối và biên dịch), họ tự chèn logo SD vào để phát cho các đài và gọi đó là HBO SD.

Em dùng AVG, rồi xem trên mạng, xem cáp Hà Nội HCATV cũng thấy vậy.

Ðề: Re: Ðề: [Thắc mắc] Hỏi về kênh HBO

Khó hiểu cho cái topic này quá, có mỗi thêm chữ SD mà cũng thắc mắc, hay là hỏi xong để có dịp xả "Đù" ????

phamtug

Active Member

Nhắc đến qnet là lại thấy chối cái kênh AXN của nó giờ thêm cả tên chương trình tiếng việt vs tiếng anh chèn lên tên chương trình của kênh các bác xem có chối mắt k cứ ẩn ẩn hiện hiện

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Thắc mắc] Hỏi về kênh HBO

chuẩn r bác nhưng ít ra vtvcab còn chơi đàng hoàng lấy hẳn kênh HD xuống phát analog chứ k giả đò như mấy bố khác hẳn HBO SD =))

thực ra làm HBO SD mới là đúng, vì nó phản ánh rõ ràng chất lượng hình ảnh và định dạng của kênh, còn làm như VTVcab ai am hiểu về kỹ thuật thì thấy bình thường, ai không hiểu lại tưởng chất lượng của kênh HDTV giống như kênh mà VTVcab phát trên analog thì cũng chịu :)

Bên trên