[Thắc mắc] Kính 3D cho Samsung Plasma 43 D490

camryle

Chào các bác, mình là Vinh ở Hồ chí Minh, mình đang có 1 số thắc mắc xin các bác chỉ giáo giúp mình với nhé!
Nhà mình đang dùng Tivi Samsung Plasma 43 D490, dùng cũng dc 1 năm rồi, dòng này xem dc 3D và vấn đề là nhà mình chỉ có 2 cái kính 3D, kính này Model là SSG-3050GB, mình định mua thêm 4 cái nữa nhưng thấy giá thành của nó hơi mắc, mình search thì thấy là khoảng 490k/cái.
Các bác cho mình hỏi ngoài loại kính này thì còn loại kính nào xem dc trên dòng Tivi này và có giá rẻ hơn ko ạ? Nếu có thì mua ở đâu vậy các bác?!
Vấn đề của mình là vậy đó, bác nào biết thì giúp mình với....!

kunngoc

Well-Known Member
Ðề: [Thắc mắc] Kính 3D cho Samsung Plasma 43 D490

Em thì không biết giá rổ về kính lắm nhưng em thấy bác nên mua kính tốt, tránh làm hại mắt.

hdradio

Member

Dòng nào dùng dòng đó thôi bác, D490 sử dụng dòng kính rẻ tiền nhất của Samsung rồi, ko có loại rẻ hơn đâu bác ơi. bác mà dùng LG có pải ko mất tiền mua kính ko?

camryle

Đi lòng vòng cái Sài Gòn kiếm, "ấn tượng" nhất là lủi vào Nguyễn Kim, hỏi nó dòng Samsung SSG-3050GB giá bao nhiêu, nó bảo hết hàng, xong chút lại nói 900k/cái, nó chém quá nên đi chổ khác...Cuối cũng lủi vô Samsung Plaza mua SSG-3050GB giá 600k/cái.

Dominich

hix bạn nhớ hỏi kĩ nhé ko lại phải ra đổi lại, kính dòng D là dùng IR tech, còn E là BLuetooth tech.

huonglaichau3D

Chào các bác, mình là Vinh ở Hồ chí Minh, mình đang có 1 số thắc mắc xin các bác chỉ giáo giúp mình với nhé!
Nhà mình đang dùng Tivi Samsung Plasma 43 D490, dùng cũng dc 1 năm rồi, dòng này xem dc 3D và vấn đề là nhà mình chỉ có 2 cái kính 3D, kính này Model là SSG-3050GB, mình định mua thêm 4 cái nữa nhưng thấy giá thành của nó hơi mắc, mình search thì thấy là khoảng 490k/cái.
Các bác cho mình hỏi ngoài loại kính này thì còn loại kính nào xem dc trên dòng Tivi này và có giá rẻ hơn ko ạ? Nếu có thì mua ở đâu vậy các bác?!
Vấn đề của mình là vậy đó, bác nào biết thì giúp mình với....!
Mình cũng vừa lấy một con D490 để xem trên phòng ngủ, kèm theo cũng chỉ có 2 kính nhưng nhà mình có 04 chiếc đi kèm theo con AU55 7500 nên đủ xem, có lẽ với công nghệ 3D chủ động của Sam thì cứ kính màn trập là xem được, loại kính này trên thị trường có giá giao động từ 350K đến 1200K có loại lên đến 2000K. Vậy nên với giá như bạn nói là mua được rồi. Đừng ham rẻ vừa hại mắt vừa mau hỏng, theo mình bạn cứ tìm mua loại của chính Sam ấy.

Bên trên