Thắc mắc LX800 và SS B530!

thugiang

Ðề: Thắc mắc LX800 và SS B530!

Coi LX800 voi SS B550 khác hẵn .Pana rẽ hơn coi đẹp hơn mặc dù cái kia là 1080p 100Hz nua chứ
Đúng rồi bác ạ, bác "gãi" đúng chỗ đau của em. Xin chia sẻ chút kinh nghiệm xương máu mà em nhớ mãi đến tận bây giờ:
Em chơi LX800 từ tháng 8 năm ngoái, từ khi hãng mới cho ra seri này, dùng khoảng 6 tháng thì đến tháng 4 vừa rồi, đi xem B550 ở SS Plaza, xem spec và nghe quảng cáo thế là không hiểu ma xui quỷ khiến thế nào đùng đùng mang ra Dz Tàu đổi các thêm 9,5tr (nghĩa là con 37 lx800 của em chỉ bán được 10tr) để có được B550......... Cha mẹ ơi, về đến nhà, sau 1 tiếng xem DVD và truyền hình cáp, đêm đến nằm cạnh vợ mà không tài nào ngủ được. Tự thuyết phục mình là B550 chỉ thực sự phát huy khi xem Full HD và xem VTC-HD (thời điểm đó em đang chuẩn bị chơi VTC-HD). Nhưng phải nói thêm với các bác là 4 tầng nhà em thì tầng 1 treo một bé LX800 32", tầng 2 treo một em 42PY700, tầng 3 (của em) thì trước đây treo một nhóc LX800 37" và tầng 4 thì treo 42PY8..... Quá đủ để so sánh với B550. Sau đó ra Dz Tàu đàm phán thì họ chấp nhận với phương án là sẽ đổi lại LX800 37", tuy nhiên thời điểm đó các cửa hàng ở Bà Triệu đều hết sạch LX800 37", hẹn một tuần sau cửa hàng sẽ chủ động liên lạc lại. Tuy nhiên, khoảng 4 ngày sau thì nhân viên bán hàng điện thoại với em nói là đã kiếm được một em duy nhất và nói là hàng phải lấy lại từ cửa hàng khác nên giá bán là 18tr, em chấp nhận bán lại cho cửa hàng B550 và cửa hàng đã nhận lại B550 với điều kiện là phải trừ đi 2 triệu và em phải các thêm 500K nữa để có lại được LX800 37" mới tinh. Trong vòng 1 tuần, em tiêu 10tr, nhưng giờ thì em hoàn toàn HAPPY với Panasonic LX800 37" và em thực sự xin lỗi các fans của SS ạ.
Xin chia sẻ chút kinh nghiệm xương máu để các bác rút kinh nghiệm ạ

LX800 thì bác thử chạy ra chỗ Top Care xem nó ở Láng Hạ cạnh rạp chiếu phim quốc gia. Mình mới mua 1 em 32LX800 ở đó tháng trước 10tr6. Giờ ko bít còn hàng ko. Các bác thử chạy ra xem sao.

Dòng LX800 này chất lượng hình ảnh thì ko có phàn nàn gì. Chỉ có điều thiết kế tầm thường quá, nhìn ko bóng bảy, ko kiểu cách, ko sang trọng. Lại dầy cộp treo lên tường, mà thấy vấn tốn cả đống diện tích à.

gokilu

Member

giờ có model thay thế cho pana LX800 rồi. Bác nên tham khảo, hàng có nhiều lắm.

gatocdai

Member

Em mới đi xem ở Pico Plaza về. Pana ra 2 dòng mới. X15 có cả 32" và 37", loại này HD Ready thôi còn G10 thì chỉ có 37" là full HD. Giá cả cũng dễ chịu. X15 32" chỉ 10,9 Tr, 37" là 16,5 Tr còn G10 37" là 22,5 Tr. Bác nào mua rồi thì cho em 1 ít review đi.

aac

Bác ra Hoàng hải Audio đi, vừa về 1 serie Pana đấy, e cũng vừa làm 2 em đời 2009: 1 em 42X10 và 1 em 50X10, nói chung là rất mãn nguyện với số tiền mình bỏ ra!

Dòng X10 này có 37" ko bác? giá bao nhiêu nhỉ?

Đúng rồi bác ạ, bác "gãi" đúng chỗ đau của em. Xin chia sẻ chút kinh nghiệm xương máu mà em nhớ mãi đến tận bây giờ:
Em chơi LX800 từ tháng 8 năm ngoái, từ khi hãng mới cho ra seri này, dùng khoảng 6 tháng thì đến tháng 4 vừa rồi, đi xem B550 ở SS Plaza, xem spec và nghe quảng cáo thế là không hiểu ma xui quỷ khiến thế nào đùng đùng mang ra Dz Tàu đổi các thêm 9,5tr (nghĩa là con 37 lx800 của em chỉ bán được 10tr) để có được B550......... Cha mẹ ơi, về đến nhà, sau 1 tiếng xem DVD và truyền hình cáp, đêm đến nằm cạnh vợ mà không tài nào ngủ được. Tự thuyết phục mình là B550 chỉ thực sự phát huy khi xem Full HD và xem VTC-HD (thời điểm đó em đang chuẩn bị chơi VTC-HD). Nhưng phải nói thêm với các bác là 4 tầng nhà em thì tầng 1 treo một bé LX800 32", tầng 2 treo một em 42PY700, tầng 3 (của em) thì trước đây treo một nhóc LX800 37" và tầng 4 thì treo 42PY8..... Quá đủ để so sánh với B550. Sau đó ra Dz Tàu đàm phán thì họ chấp nhận với phương án là sẽ đổi lại LX800 37", tuy nhiên thời điểm đó các cửa hàng ở Bà Triệu đều hết sạch LX800 37", hẹn một tuần sau cửa hàng sẽ chủ động liên lạc lại. Tuy nhiên, khoảng 4 ngày sau thì nhân viên bán hàng điện thoại với em nói là đã kiếm được một em duy nhất và nói là hàng phải lấy lại từ cửa hàng khác nên giá bán là 18tr, em chấp nhận bán lại cho cửa hàng B550 và cửa hàng đã nhận lại B550 với điều kiện là phải trừ đi 2 triệu và em phải các thêm 500K nữa để có lại được LX800 37" mới tinh. Trong vòng 1 tuần, em tiêu 10tr, nhưng giờ thì em hoàn toàn HAPPY với Panasonic LX800 37" và em thực sự xin lỗi các fans của SS ạ.
Xin chia sẻ chút kinh nghiệm xương máu để các bác rút kinh nghiệm ạ
Chao cac bac,
Em doc thread nay thay vui qua nen cung gop vui. Theo em thi Pana hay hon nhieu. Em cung da tham khao y kien cua anh em tren dien dan va duoc khuyen nen dung. Dang dogn tien bat gao bac a. Chieu nay vua ra Pico Hai Ba Trung (bac chu topic o HN dung khong a?) khieng 1 em ve. 32X15. Xem duoc lam. Em muon chia se niem vui nho nho voi cac bac. Chuc bac chon duoc hang nhu y.
Thanks cac bac rat nhieu!!!
(sorry vi khong go duoc tieng Viet)

Nguoilytuong

Em hơi lạc đề 1 tý.
Chuyện của em là thế này:
Em xem TH cáp 95% thời gian bật máy. Nên em có 3 lựa chọn:
1&2. Là LCD và plasma: 6h PM hôm nay, em qua HC ở PVĐồng (HN), thử 2 em
- Em pana plasma (hơn 12 chai)
- Em SS LCD (gần 17 chai)
cùng thu TV VTV3 có đá bóng.
Em pana kém tươi hơn mấy em CRT còi một tý, nhưng rõ hình ng chạy đi chạy lại.
Em SS thì chữ VTV3 rất nét, nhưng hình ng chạy thì nhoà nhoạt. Chỉ khi đứng lại mới thấy mặt, nhưng cũng chẳng rõ lắm.

Kết luận: Pana hơn SS LCD

3. Em cũng đang tầm 1 em CRT Sony hoặc Pana 34" 100Hz. Chắc giá giờ chỉ 3 chai. Nhưng xem TH cáp thì quên sầu

Bên trên