Thắc mắc về chuyện sử dụng máy tính kết nối lên TV khi đã lắp đầu thu HD

Lak16

Active Member
Số là nhà em mới lắp đầu thu, mà anh KTV lắp xong nói em là không được kết nối máy tính lên TV chơi nữa, không thôi sẽ hư (mà ảnh không có nói rõ là hư cái gì). Em có hơi thắc mắc là TV nhà em có 2 lỗ cắm HDMI lận, với lại đầu thu với cả máy tính đâu có can hệ gì. Mà do là em không chuyên nên không chắc, lên đây xin ý kiến các bác. Giúp em với ạ. Em cám ơn trước :D

baotri80

Member
Ðề: Thắc mắc về chuyện sử dụng máy tính kết nối lên TV khi đã lắp đầu thu HD

Của em thế này HDMI 1 nối với SCTVHD . HDMI 2 nối HD player . RGB nối PC . Component nối AIO G61. AV nối kok airang . Chiến ngon lành cành đào luôn .

jiti

Nhắn lại với anh í là : "Hư cái beep" =)) . Anh KTV nhảm vãi.

NHVL

Thằng chả thấy bác chủ dễ dụ hay sao í =))

Lak16

Active Member

Cám ơn các bác ạ :">

Số là nhà em mới lắp đầu thu, mà anh KTV lắp xong nói em là không được kết nối máy tính lên TV chơi nữa, không thôi sẽ hư (mà ảnh không có nói rõ là hư cái gì). Em có hơi thắc mắc là TV nhà em có 2 lỗ cắm HDMI lận, với lại đầu thu với cả máy tính đâu có can hệ gì. Mà do là em không chuyên nên không chắc, lên đây xin ý kiến các bác. Giúp em với ạ. Em cám ơn trước :D
Để cẩn thận khi dùng máy tính bác nên tắt đầu thu HD đi, khả năng hư gần như không có, nhưng rủi nó nhiễu cao tần là màn hình nhiễm từ ăn cho đủ :)) :))

Bên trên