Thắc mắc về lộ trình kênh HD của SCTV

portlet

Member
Các bác CS của SCTV có thể vào trả lời dùm thắc mắc của em (cũng như phần lớn các bác khác đang & muốn sử dụng SCTV HD) không?
1. Nghe phong thanh SCTV đang chuẩn bị ra mắt kênh HBO HD, vậy khi nào thì có hả các bác?
2. Những kênh bị cắt như Fox Crime, Golf khi nào thì có lại hay cắt luôn? Hiện tại 25 kênh HD mà trước khi cắt Fox Crime, Golf đã trùng tới 3 kênh rồi. Bây giờ trùng tới 5 kênh.
3. SCTV có dự định để nâng cấp chương trình HD hay ko? Hay vẫn tiếp tục sử dụng những chương trình, phim SD trên các kênh HD phim nước ngoài, HD phim tổng hợp, HD phim Việt?
4. Cần một câu xác định về bản quyền (hay độc quyền?) các giải bóng đá như đã quảng cáo. Thay vì bị ăn quả lừa như đợt Euro vừa rồi :|

trung750

Member
Ðề: Thắc mắc về lộ trình kênh HD của SCTV

Còn thiếu ông porlet ơi.
Chất lượng đầu thu A800 có vđ,các kênh HD liên tục bị lỗi tình trạng mất tín hiệu.
Và tôi cũng y/c dẹp ngay cái kênh film HD nước ngoài,toàn chiếu film chẳng ra hồn,chất lượng hình ảnh quá kém.Còn kênh nào không phát nữa thì tắt hoặc dùng màn hình chờ,đừng để hiện tượng trùng kênh nữa,bấm vào gặp tình trạng này bực lắm

portlet

Member
Re: Ðề: Thắc mắc về lộ trình kênh HD của SCTV

Còn thiếu ông porlet ơi.
Chất lượng đầu thu A800 có vđ,các kênh HD liên tục bị lỗi tình trạng mất tín hiệu.
Và tôi cũng y/c dẹp ngay cái kênh film HD nước ngoài,toàn chiếu film chẳng ra hồn,chất lượng hình ảnh quá kém.Còn kênh nào không phát nữa thì tắt hoặc dùng màn hình chờ,đừng để hiện tượng trùng kênh nữa,bấm vào gặp tình trạng này bực lắm

Vụ kênh HD bị lỗi mất tín hiệu thì mới hôm T5 tuần này bên e mới bị lần đầu, từ hôm qua thì bình thường rồi. Có thể do cáp khu vực có vấn đề. Còn trước giờ con A800 bị lỗi lâu lâu đơ & bấm chuyển kênh ko đc. Nhưng sau khi upgrade firmware mới thì giờ ukie rồi.

trung750

Member
Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc về lộ trình kênh HD của SCTV

Vụ kênh HD bị lỗi mất tín hiệu thì mới hôm T5 tuần này bên e mới bị lần đầu, từ hôm qua thì bình thường rồi. Có thể do cáp khu vực có vấn đề. Còn trước giờ con A800 bị lỗi lâu lâu đơ & bấm chuyển kênh ko đc. Nhưng sau khi upgrade firmware mới thì giờ ukie rồi.
mấy đứa nhỏ xem xong,quên tắt ,để nóng nó chết im luôn,dù up firmware mới rồi.Rút điện khởi động lại thì ok.Kêu Kt xuống 2 hôm rồi mà chẳng thấy???
Kiểu này lắp thêm cho em cái quạt rồi..........

Các bác CS của SCTV có thể vào trả lời dùm thắc mắc của em (cũng như phần lớn các bác khác đang & muốn sử dụng SCTV HD) không?
1. Nghe phong thanh SCTV đang chuẩn bị ra mắt kênh HBO HD, vậy khi nào thì có hả các bác?
2. Những kênh bị cắt như Fox Crime, Golf khi nào thì có lại hay cắt luôn? Hiện tại 25 kênh HD mà trước khi cắt Fox Crime, Golf đã trùng tới 3 kênh rồi. Bây giờ trùng tới 5 kênh.
3. SCTV có dự định để nâng cấp chương trình HD hay ko? Hay vẫn tiếp tục sử dụng những chương trình, phim SD trên các kênh HD phim nước ngoài, HD phim tổng hợp, HD phim Việt?
4. Cần một câu xác định về bản quyền (hay độc quyền?) các giải bóng đá như đã quảng cáo. Thay vì bị ăn quả lừa như đợt Euro vừa rồi :|

Cái này phải gọi là "Băt thang lên hỏi ông trời, đem tiên cho ... Có đòi được không"

minhtri195

Tôi đồng ý với thắc mắc của bác Portlet và bác Trung750 về chất lượng của dịch vụ SCTV HD. Thật tình mua về sử dụng rồi mới thấy hối hận, thấy bị lừa dối trắng trợn quá. Tín hiệu vài kênh SD xem bằng A800 còn tệ hơn xem bằng cable gắn trực tiếp vô TV, có vài kênh bị mất tín hiệu không xem được, gọi bên KT hỗ trợ vẫn chưa thấy ai kiểm tra. Kênh HD thì chỉ có vài kênh chất lượng HD và nội dung hay còn lại là upscale hết.

thanhtungqng

Uploader

Mình đăng ký HD SCTV được 2 tháng rồi cắt không sử dụng nữa, nhưng vẫn giữ lại analog để lâu lâu xem.

Vụ các kênh của SCTV thì bị trùng nhau, hình ảnh HD thì giật đứng hình, một số kênh thì bị màn hình đen chắc là khắc phục cả năm nữa vẫn chưa xong đâu, do mình sử dụng SCTV được 2 năm rồi thấy không có cải tiến gì đáng kể.

kietva

Member

Chắc mình cũng phải bỏ analog sctv qua k+ premium quá, thêm 100k mỗi tháng coi bộ ngon hơn

portlet

Member
Re: Ðề: Thắc mắc về lộ trình kênh HD của SCTV

Ủa sao có ông bạn làm chung lắp HD bảo là có HBO-HD và StarMovie-HD mà ta. Mờ ổng lắp từ hồi tháng 5 tháng 6 gì cơ
Chỉ có StarMovie HD. Ko có HBO HD bác ah. Nghe nói đang có lộ trình. Ko biết bao giờ. Gì chứ VN mình giỏi hứa lắm bác ah. Anh CS của SCTV thấy topic này lặn mất tăm rồi =)) Fox Crime, Golf bị cắt luôn rồi. Kênh trùng thì giờ tới 5-6 kênh lận

tunghdag

Member
Tại các bác quá tin vào quảng cáo của nhà đài.Nói thật nha,cách đây 2 năm (do nhu cầu xem phim HD) mình có ghé tham khảo 1 lần.Nghe xong ........mình về chơi đầu HD và ổ cứng chép phim luôn.

Mr Manh

oi. the nay biet dung truyen hinh j nua. tuong sctv duoc moi nguoi danh tot ma gio van co van de ve hinh anh kem. hic

ông này không biết gõ tiếng việt có dấu ah??? bài nào cũng thế

---------- Bài trên gởi vào lúc 05:41:26 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 05:40:55 PM ----------

oi. the nay biet dung truyen hinh j nua. tuong sctv duoc moi nguoi danh tot ma gio van co van de ve hinh anh kem. hic

ông này không biết gõ tiếng việt có dấu ah??? bài nào cũng thế

nvidiafx2004

Cho mình hỏi ké là sao dạo này kênh Star MovieHD của SCTV hay bị lệch hình và tiếng quá, kg biết có phải do thiết bị nhà em kg nữa

Thanks

ksc75

Hôm rồi có ý định lắp SCTV HD coi (do bọn nexttv cà chớn đòi đóng 180k tiền net chết (dù ko xài) mới đc coi nexttv) . Bạn KTV đem đầu tới lắp thử, đc 5 phút là đủ thuyết phục mình .... đổi ý ko lắp nữa.
- Tín hiệu xấu, nhoè
- Kênh ko có gì mới, chủ yếu là các kênh SD up lên.
- Cái đầu thì cà chớn, có 5p mà treo 2 lần.

quan_vtv

không biết đến bao h SCTV mới có ở ĐỐng đa Hà nội
Đống Đa có rồi mà bạn ơi? bạn ở địa chỉ nào? Nếu có nhu cầu lắp thì alo mình 0985.999.630 ( Đang có chương trình lắp miễn phí bạn nhé )

quan_vtv

Ủa sao kỳ vậy " ksc75 " mình lắp rất nhiều ở Hà Nội rồi, tín hiệu SCTV rất tốt, HD xem thì đừng hỏi có rõ từng sợi lông hay ko?? Ko hiểu bạn ở khu vực nào?

petiteLoan

Hôm rồi có ý định lắp SCTV HD coi (do bọn nexttv cà chớn đòi đóng 180k tiền net chết (dù ko xài) mới đc coi nexttv) . Bạn KTV đem đầu tới lắp thử, đc 5 phút là đủ thuyết phục mình .... đổi ý ko lắp nữa.
- Tín hiệu xấu, nhoè
- Kênh ko có gì mới, chủ yếu là các kênh SD up lên.
- Cái đầu thì cà chớn, có 5p mà treo 2 lần.

Bạn thử lắp đầu thu của AVG Truyền Hình An Viên xem, nó ko phụ thuộc dây cáp SCTV nhé, bạn ko có SCTV analog thì vẫn gắn An Viên được, tín hiệu đảm bảo ko xấu ko nhòe, ok thì lấy tiền :D

Website mình ở đây: http://truyenhinhsovetinh.com/

Bên trên