Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

phap_bk

Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

Mới ra em SS SIV kìa bác :)) nhưng mà em ko chắc truyền ảnh lên tivi ảnh có thực sự trung thực hay ko,tại dòng SS em cũng ngại về khoảng hình ảnh của nó :<

Vậy thì HTC one đi bác...chất hơn S4 nhiều ^^!

zazzaixx

Member
Re: Ðề: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

em chưa rõ ý bác lắm :-?
Ban đầu thì " tivi có hỗ trợ DLNA và Internet@TV thì máy tính để ở lâu1, tivi lầu 10 muốn xem phim,hình ảnh trong ổ cứng máy tính .."--> tức là DLNA có thể xem phim ổn!

Nhưng lúc sau lại bảo là " DLNA chỉ sài để xem ảnh , mp3 từ máy tính thôi . Xem HD thì ko ổn tẹo nào đâu "

Vậy nếu muốn truyền phim lên tv thì thông thường xem bằng file gì thì ổn bác?

file ảnh và nhạc mp3 thường nhẹ hơn phim, còn phim full HD 1080p thì khỏi phải nói (định dạng mkv) ý bác ấy là DLNA không nên dùng để xem phim HD, còn các định dạng khác (mp4, avi) thì vẫn xem tốt mà

darklight225

nếu bác có khả năng thì hốt mấy em smartphone đầu bảng đi \m/
em thấy xài Media Link HD của htc sx ok lắm bác, tín hiệu hơi bị ổn ;) nchung là mượt lắm

---------- Post added 01-05-2013 at 01:15:28 PM ----------

ủa hình như cáp hml giờ đâu còn thông dụng nữa bác :-?
Đúng là nhiều người dùng truyền tải video và audio qua mạng không dây của gia đình họ thông qua DLNA (hoặc AirPlay của Apple) và chất lượng hình ảnh không bị ảnh hưởng gì.
Nhưng nếu wifi hỏng thì thế nào :">

darklight225

DLNA hiện tại truyền được file .mkv kèm tiếng nhưng vấn đề là tín hiệu ko dây của nó qua Wifi thì rất yếu, vậy nên ko đủ băng thông để truyền file HD1080 .mkv đâu, xem 1 phút giật dựng hết cả tóc gáy ý. hihihi
Xem cái loại nhẹ nhẹ thôi, như kiểu .mp4 thì còn được.
à cảm ơn bác. bác nc vui gê :))
thế nếu xài cáp thì xem dc HD không bác?

swiftlove251

Re: Ðề: Re: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

Mới ra em SS SIV kìa bác :)) nhưng mà em ko chắc truyền ảnh lên tivi ảnh có thực sự trung thực hay ko,tại dòng SS em cũng ngại về khoảng hình ảnh của nó :<
ủa về khoản hình ảnh của SS thì có vấn đề gì bác?

elnino511

ủa về khoản hình ảnh của SS thì có vấn đề gì bác?

vì ảnh trên máy ra khác và chuyển tải qua màn hình PC thì lại ra khác,nói tóm lại là lừa tình đó :))
em ko biết con S4 thế nào vì chưa có dịp thử,nhưng S3 và S2 thì có xem qua rồi

phap_bk

vì ảnh trên máy ra khác và chuyển tải qua màn hình PC thì lại ra khác,nói tóm lại là lừa tình đó :))

Chất lượng ảnh cũng hok xuống lắm đâu bác...em thấy đưa ra vẫn ngon mà...mới đi chụp về nè :)

Heaven3989

Cách hiển thị màu của mỗi màn hình thôi. Ảnh thực màu khác, chụp xong ra màu khác, chép lên máy tính màu khác, in ra giấy màu khác =.=
Bởi Dell ultrasharp với apple cinema display mới đắt như thế, vì khả năng hiện thị màu của tụi nó quá chuẩn :X

elnino511

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

Cách hiển thị màu của mỗi màn hình thôi. Ảnh thực màu khác, chụp xong ra màu khác, chép lên máy tính màu khác, in ra giấy màu khác =.=
Bởi Dell ultrasharp với apple cinema display mới đắt như thế, vì khả năng hiện thị màu của tụi nó quá chuẩn :X

ừa em cũng thấy vậy,trước giờ em chỉ tin tưởng có Apple,ng` ta luôn nói làm ảnh hay xem ảnh ji nên xem bằng thiết bị Apple là chuẩn nhất

quần_tà _lỏn

Active Member
Ðề: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

Cái mà bạn bác chủ làm là share hình từ đt lên tivi!
- Trên các đt SS có phần mềm Allshare (có sẵn theo máy). Nó share hình+video từ đt lên các tivi (cả hai cần có kết nối chung một mạng LAN - chung 1 class luôn). Chơi đc cả với tivi SN! Mình lướt hình nào trên đt thì tivi xuất hiện hình đó, play file video cũng thế và ko bị giựt hình!

- Còn windowsphone (các dòng nokia lumina) thì có photobeam nhưng cả 2 phải có internet, tivi (hay PC) vô trang web photobeamer nó xuất hiệt 1 QR code, dùng phần mềm photobeam trên đt để đọc QR code đó sau đó duyệt hình trên đt thì tivi (hay PC) sẽ xuất hiện hình đó! Bản chất là thiết bị hiển thị tạo nơi lưu trữ trên internet và đt up hình lên trên đó nên tốn tiền net, nếu mạng cùi thì hơi lag tí và ..... chống chỉ định với video!

phap_bk

Thường thì các bác chụp hình chỉ để show lên face là chính...mà face thì có thể trên đt or PC...nói chung là đều đẹp tấc...còn chụp hình để rửa ra thì nên dùng máy chuyên nghiệp.

darklight225

Cái mà bạn bác chủ làm là share hình từ đt lên tivi!
- Trên các đt SS có phần mềm Allshare (có sẵn theo máy). Nó share hình+video từ đt lên các tivi (cả hai cần có kết nối chung một mạng LAN - chung 1 class luôn). Chơi đc cả với tivi SN! Mình lướt hình nào trên đt thì tivi xuất hiện hình đó, play file video cũng thế và ko bị giựt hình!

- Còn windowsphone (các dòng nokia lumina) thì có photobeam nhưng cả 2 phải có internet, tivi (hay PC) vô trang web photobeamer nó xuất hiệt 1 QR code, dùng phần mềm photobeam trên đt để đọc QR code đó sau đó duyệt hình trên đt thì tivi (hay PC) sẽ xuất hiện hình đó! Bản chất là thiết bị hiển thị tạo nơi lưu trữ trên internet và đt up hình lên trên đó nên tốn tiền net, nếu mạng cùi thì hơi lag tí và ..... chống chỉ định với video!
Bác ơi, còn các dòng khác như Sony, HTC...thì thế nào?? nó có giống allshare của SS ko :-?

swiftlove251

nói chung là giờ bác chủ thớt có hứng thú với cái stream hình ảnh, video lên tv để share cho cả nhà coi thì chọn mấy con chụp hình, quay phim đẹp đẹp ấy. như con htc butterfly, one, xperia Z, ZL, S4,rẻ hơn thì có oppo find 5 nè ;))
rồi tham khảo cách stream lên tv của các bác này ;))

zazzaixx

Member

à cảm ơn bác. bác nc vui gê :))
thế nếu xài cáp thì xem dc HD không bác?
cáp thì xem fullHD bình thường ;)
confirm là màn hình SIV không còn rực như trên SII và SIII nhé

laxanh

Member

Bác ơi, còn các dòng khác như Sony, HTC...thì thế nào?? nó có giống allshare của SS ko :-?

All Share hình như chỉ hỗ trợ các dòng Smartphone và TV của SS thôi bác, trên HTC thì là Media Link HD, còn Sony thì em không rõ

Heaven3989

Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

All Share hình như chỉ hỗ trợ các dòng Smartphone và TV của SS thôi bác, trên HTC thì là Media Link HD, còn Sony thì em không rõ
Sony là thằng đầu têu DLNA đấy, h có công nghệ nào mới hơn chưa thì hok rõ :D

laxanh

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

^ vẫn là DLNA đó thôi bác, nhưng ý em nói là trên các thiết bị của Sony thì em chưa biết sử dụng giao thức này như thế nào

phap_bk

Ðề: Thắc mắc về truyền hình ảnh từ Smartphone lên TV

DLNA này được sony sáng lập vào tháng 6 năm 2003,về giao thức thì em thấy nó cũng tương tự các dạng khác sử dụng mạng LAN hay wifi.

Bên trên