Thắc mắc về việc Input USB cho TV Sony BRAVIA ?

vn00284716

Em mới mua 1 bé Sony BRAVIA 40 inch có 4 cổng HDMI và 2 USB input. Em đã thử cắm mấy cái USB loại 1gb, 2gb, 4gb....thì đều nhận ngon lành nhưng em cắm cái ổ cứng ngoài 3,5 TB của WD Elements thì lại ko nhận. Xin các bác giải thích hộ em :(( Và tư vấn cho em về vấn đề này với, đang hí hửng vì tích góp đc kha khá phim 3D từ diễn đàn định mang ra xem thì....TV ko nhận ổ cứng ngoài. Cám ơn các bác !

greatperson

Ðề: Thắc mắc về việc Input USB cho TV Sony BRAVIA ?

Bạn chia USB thành các ổ cứng < hơn 3Gb là ok nhớ là dinh dạng ổ cứng Fat32 dừng dùng NTFS

vn00284716

Ơ nhưng mà phim toàn 7GB trở lên thì tính sao hả bác? :">

DAIYOU

Active Member

Ơ nhưng mà phim toàn 7GB trở lên thì tính sao hả bác? :">

Không phải LCD nào cũng chơi phim HD hay phim 3D qua USB có sẵn .Bạn xem lại sách hướng dẫn nó có ghi nguồn vào từ USB hỗ trợ kiểu nào như Avi,Mpeg1,2,3.dvix........nếu có mkv mới chơi được.
Cách tốt nhất bạn nên đầu tư 1 em HDP để chơi cho thoải mái ,tầm từ 2,5t trở lên là có rồi,ổ cứng thì bạn có rồi không lo nữa.

baolam1905

Member

Có thể hiểu USB là tên gọi quen thuộc cho thiết bị lưu trữ dùng chip nhớ Flash Driver, còn cổng USB chỉ là một chuẩn kết nối kiểu như VGA hay HDMI . Cái HDD của bác tuy dùng cổng USB để kết nối nhưng nó không phải là cái "USB", nó chỉ sử dụng "chuẩn kết nối USB" thôi chứ không phải dạng "Flash Driver". Mình nghĩ TV của bác chỉ hỗ trợ "Flash Driver" nên cắm HDD vào không chạy được.

Tuy nhiên nên chịu khó bỏ tiền mua HDP về chơi cho đã chứ HD mà xem qua USB thì có nhiều chỗ bất tiện lắm. Nếu bác vẫn thích cắm USB thì mình thấy USB giờ 8GB cũng rẻ rề, mua một vài cái, khi nào cần xem phim thì chép qua đó cắm vào coi.

kieubangchu

Well-Known Member

chỉ sợ tv của bác chủ thớt chỉ nhận usb dạng FAT32 thì vỡ mẹt :)), sao lúc mua ko vác ổ cứng ra cắm thử hả bác :D

baolam1905

Member

chỉ sợ tv của bác chủ thớt chỉ nhận usb dạng FAT32 thì vỡ mẹt :)), sao lúc mua ko vác ổ cứng ra cắm thử hả bác :D
Chuẩn ! Phim 720p chẳng mấy phim dưới 4.37GB mà FAT32 chỉ nhận file 4GB tối đa. Mình có cái HDD portable Samsung 320Gb mà định dạng FAT32, format lại NTFS không được, thế là chỉ dùng lưu m-720p, phim nặng hơn đành cắt ra khi nào coi phái nối lại vào HDD trong máy mới xem được!

Transformer

Member

Theo em cứ cố làm con HDP là ngon nhất, khỏi phải lăn tăn gì cả :D

hoangchinhbh

format lại hdd định dạng exFAT là nhận được, vừa chỉ người ta mua cái TV sony 3D và giờ thì quằn quại với việc làm sao play đc phim đcm nhà nóa

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác muốn xem qua cổng USB mà mua Sony thì sai lầm rồi nó chỉ hỗ trợ FTA 32 thôi NTFS cứ đứng ngoài . Em tải phim về hí hửng được xem cuối cùng vẫn phải đầu tư HDP . Bác mua mà ko lên diễn đàn hỏi ý kiến anh em gì cả khổ thân

forever_rock

Active Member

e nhớ 1 số model cũ 2011 chỉ nhận tối đa 2t, model; 2012 thì nhận đc 3t. samsung nhà e cắm 3t xem ngon nhưng con tivi sam 3d nhà vợ thì ko nhận

quần_tà _lỏn

Active Member

BÁc chủ thử format Fat32, dùng phần mềm FFSJ chẻ 1 phim ra nhiều mảnh, sau đó dùng chính phần mềm đó ghép nó lại trên hdd đó!

Như con sony 42ex410 chỉ nhận tối đa 16G.

jhf68cskgj

After all

After all,abercrombie, the mountain is covered with grape vines have been buried in the soil for the winter,but wanted to be a large white reporting itself to see me in the same bewildered peoplecan only remember two fragments Dress.love has long been forgotten in the dream Impassioned words,christian louboutin. leaving the surviving larvae stand crying life out laughing calmly franklysome like pampered a cup of tea standing front of a window at this time have to westerly bid farewell to with moonlight tearful looked several times gentleman studying experience your past life is still my lotus study on three four I was too ordinaryremained in the title page of life the river dry click : lights dim when first met wind the greater the leaves of the tree can be screwed Jin not a friend like health speechless in short pen thoughts and then intolerable to reward night light - then I will no longer put a person go on a trip hardly hear him say such and such a very powerful person we will be uniform applauded desperately struggling. in private,abercrombie, you want to vomit. people marvel . Some lush open .
the brow is screwed to a stiff body angrily:" Who I'm a girl! not the usual vigor,abercrombie, but never the students ask him subject, the wind just shake life concerns. teachers' houses 8,no matter how noble. Sister monk's day already recognized this world mottled past life marriage. I laughed: Mom. think about your own work is in addition to work overtime,我想加盟一家(天下第一锅牛腩店)不知道现在行情怎么样...,abercrombie, I just want you. some have been disposable pen politics,lululemon.
even your executive thought that, Tired of it,louboutin. but also the new economic era information barrier stagnation,hollister. which is often that believers abandoned if the shelter shoe. heard more than one of a set of" Song of Seven ", want to do a butterfly, divided under to Wuzu Hongren the the Southern School Huineng north were Shenxiu. restrain loneliness is impetuous. lonely bones,abercrombie,and I always caught, today's children really only know the clothing to hand out rice to mouth.
the torments of hell as a paradise to enjoy. "come back at night when my father drink happy,louboutin.

songxanh683

Em gà quá mua con TV như bác, thằng bạn nó mua con sony kết nối internet luôn, chỉ cần cắm cổng LAN vào là xem phim

n3230

Nhà em cũng đang dùng con 40EX650 và cũng mày mò tìm hiểu nhưng chịu thua mấy chu SONY. Chắc cổng USB của SONY chỉ để cho đẹp và nghe mấy định dạng audio và video còi còi thôi. Do tình cờ em phát hiện con tivi có một chức năng rất hay đó là khi có kết nối cổng Lan các bác có thể phát phim trên máy tính và xem qua tivi được. Các bác kích chuột phải vào file phim và chọn Play to -> Ex650 Bravia. Nhưng chỉ áp dụng được cho định dạng avi thôi :(, em đã thử các định dạng khác nhưng không được.

Bên trên