[Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

hdbayvn

Ðề: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

Lộn xộn nhỉ? mỗi ông 1 chip thì chừng nào mới ổn định đây? Lên kitkat 4.4 luôn cho rồi đi.

dmtk41

Member

Em order rồi. 150 obama. Cuối tháng ship hàng, trong vòng 15 ngày có hàng. Trước mắt sẽ xem được Bluray iso full menu. Sẽ cập nhật trong tương lai gần để xem 3D iso. XBMC chạy ngon lành. :)

bác Tiến nhận dc hàng chưa a. Nghe nói chip Allwiner hiệu năng video còn tốt hơn Amolic nua. Chờ review của bác rồi mới quyết định được.

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang trên tay 1 con dùng chip Allwinner A31 khác Vidon.me . Công nhận con này cho màu sắc đẹp thật, xem xem với dòng họ Himedia, chắc nhờ GPU 8 lõi, firmware nó đang lỗi nên cũng chưa test được nhiều. Antutu được gần 19k, có DTS, chơi file 4K vịt quay bác kinh hơi lag tí. :D

tonyclang

code con su dung dc ko bac tien p, em cai code voi. thanks

tienlequoc

Well-Known Member

Hôm nay bọn này bắt đầu ship hàng. Không biết có chém gió không chứ chưa thấy đưa hình ảnh thực của con này lên facebook của bọn nó.

dmtk41

Member

Con này còn quá ít thông tin. Chỉ có mỗi cấu hình dc đưa ra. Chắc bác Tiến là người đầu tiên trên tay. :)

tienlequoc

Well-Known Member

Hic. hôm nay tụi nó mới bắt đầu ship hàng. Lên trang chủ thì chữ Pre-Order đã chuyển thành Order now. :))

tienthanhbk

Well-Known Member

Hic. hôm nay tụi nó mới bắt đầu ship hàng. Lên trang chủ thì chữ Pre-Order đã chuyển thành Order now. :))

Pre Order hay Order Now mà Gift code vẫn còn tác dụng thì chẳng phải lăn tăn : Hy vọng Gift code còn sử dụng được tới khi bác Tiến có 1 bài trên tay ;))

dmtk41

Member

Em đang trên tay 1 con dùng chip Allwinner A31 khác Vidon.me . Công nhận con này cho màu sắc đẹp thật, xem xem với dòng họ Himedia, chắc nhờ GPU 8 lõi, firmware nó đang lỗi nên cũng chưa test được nhiều. Antutu được gần 19k, có DTS, chơi file 4K vịt quay bác kinh hơi lag tí. :D
Chắc tuần sau bác Tiến trên tay dc Vidon.me này rồi nhỉ. Firmware con bác đang trên tay đã fix lỗi lại chưa. Nhờ bác đi tiên phong mà mọi người có thêm nhiếu lựa chọn. :)

Hôm nay 17/12 rồi mà vẫn chưa có thông tin ship hàng, mình mail thì vẫn chưa reply gì cả

tienlequoc

Well-Known Member

Hôm nay 17/12 rồi mà vẫn chưa có thông tin ship hàng, mình mail thì vẫn chưa reply gì cả
Hic. Em chửi nó búa xua, nó phân bua các kiểu. sau đó chốt lại: Hàng đang ở Bắc Kinh và test lần cuối, sớm nhất ngày mai nó gửi, chậm nhất cuối tuần này.

tienlequoc

Well-Known Member

Mới nhận được mail, gửi EMS cho em lun, sắp dc trên tay rồi
Hic. Chắc em chửi tụi nó nhiều quá nên tụi nó ko thèm gửi luôn rồi. :)) Mà gửi EMS thì chắc khoảng 1 tuần bác có hàng rồi. Sướng nhé. :)
À mà bác có tracking code ko vậy? Để tra quá trình trên EMS đấy.

Your AV 200 box has been dispatched just now via EMS Delivery: EA005215745CN
Tèng teng, đã có thông tin ship mặc dù check chưa ra, chắc EMS chưa cập nhật

tienlequoc

Well-Known Member

Hic. Hàng thì chưa nhận được mà bọn này đã xuất bản XBMC chơi iso bluray và iso dvd full menu rồi. Dung lượng khủng 94Mb, các bản XBMC cho android thường có dung lượng trên dưới 50Mb, quá lắm là 70Mb.

Chỉnh sửa lần cuối:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

Hic. Hàng thì chưa nhận được mà bọn này đã xuất bản XBMC chơi iso bluray và iso dvd full menu rồi. Dung lượng khủng 94Mb, các bản XBMC cho android thường có dung lượng trên dưới 50Mb, quá lắm là 70Mb.

đã test thử trên a class.chỉ test offline.bấm vào phim xem thì out luôn bất kể phim gì.nhạc 2 kênh lossless nghe tốt nhưng DTS 5.1 vẫn ko xuất được ra 5 loa.chọn audio output là analog thì ra 2 loa.nhưng chnj audio output là optical/coax thì ko có tiếng.xem DVD iso thì lại ngon, next chapter thoải mái.cơ mà apk này ko dùng chuột để cuộn được.lên xuống phải dùng khiển

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

đã test thử trên a class.chỉ test offline.bấm vào phim xem thì out luôn bất kể phim gì.nhạc 2 kênh lossless nghe tốt nhưng DTS 5.1 vẫn ko xuất được ra 5 loa.chọn audio output là analog thì ra 2 loa.nhưng chnj audio output là optical/coax thì ko có tiếng.xem DVD iso thì lại ngon, next chapter thoải mái.cơ mà apk này ko dùng chuột để cuộn được.lên xuống phải dùng khiển

bản tùy biến cho riêng sản phẩm này cài lên sản phẩm khác thì sao mà chơi được ^^

Bên trên