Thành viên mới giới thiệu thiết bị nghe nhìn

HT900

Member
Em cũng mới tham gia diễn đàn HD, em xin post giới thiệu các bác bộ dàn xem phim và nghe nhạc của em. Chắc là em sẽ phải nâng cấp dần dần thôi giờ thì cứ tạm sài thế đã ạ<:p:

Bộ xem phim của em (bộ này em mua cũng được cỡ 2 năm rùi): Plasma 50” Samsung HD ready, hometheartre Samsung all in one.

Bộ sưu tập đĩa của em, sắp tới ưu tiên của em là khuân bộ HD rip về ạ

Dùng trong phòng ngủ của em: Denon F102 mini system + Denon dock for Ipod, Plasma LG 42” HD ready.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HD-Happy

Ðề: Thành viên mới giới thiệu thiết bị nghe nhìn

Phòng ngủ của bạn đẹp quá! Bạn xem lại sợi dây nguồn của LG, nhìn hơi bị "chỏi".

Thế Anh

Đã đẹp thì đẹp cho trót

Kiếm sợi dây nguồn màu trắng rồi đi men theo mấy cái gờ gạch như sợi ăng ten đi

HT900

Member

Cám ơn các bác đã góp ý, hôm nào rảnh em sẽ kiếm cái dây khác ạ.

tieuthieugia

Well-Known Member

Đã đẹp thì đẹp cho trót

Kiếm sợi dây nguồn màu trắng rồi đi men theo mấy cái gờ gạch như sợi ăng ten đi

cắt ra thay dây mất zin anh, hay là dây rời nhỉ.....#:-s
2 năm trước muh bác chủ có chú 50'' thì quá là hoành tá tràng..
dàn của bác đặt xinh quá...

tbn2004

Active Member

Bác lại làm tui mơ ước được xài tiền rồi. Mà ko có tiền để xài mới đau

nokia6681

Member

Bác cho hỏi cái Denon F102 mini system giá bao nhiêu vậy bác,em này chắc là 2.1

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cắt ra thay dây mất zin anh, hay là dây rời nhỉ.....#:-s
2 năm trước muh bác chủ có chú 50'' thì quá là hoành tá tràng..
dàn của bác đặt xinh quá...

Cần gì phải cắt dây với lại kiếm dây khác, theo tớ, cứ làm cái ổ cắm nối dài dùng dây điện màu trắng, đầu ổ cắm gắn phía sau cái màn hình rồi cắm nguồn vào đó. Rẻ tiền, hiệu quả, đẹp mắt.

HT900

Member

@Nokia6681: bộ Denon em cũng mua được 2 năm rồi bác, lúc ấy em mua cỡ 10tr ở Hoàng Hải ngoài HN. Bộ F102 này là 2.0, có đường cho sub nhưng em không có nhu cầu nghe loại nhạc mạnh (phòng ngủ mà) nên em cứ dùng như vậy thôi.
@all: con LG plasma 42 em mới mua cùng đường tín hiệu nhưng xem truyền hình cap thua đứt con Samsung plasma 50 cũ của em mặc dù thông số con LG nhỉnh hơn ở cái 100Mhz~X(

Tớ thích mỗi em Mustang GT500 của bạn thôi! hình như bạn đi lái thử xe được tặng đúng không?

duongbaba

Active Member

Còn tớ thích mỗi cái sàn gỗ nhà bác thôi, lỡ đánh rơi điện thoại không bị móp, "đánh trận" với "em gái" cũng không bị trầy đầu gối nữa :)

HT900

Member

@trankhangred: vâng cái xe Mustang đấy em được hãng Ford tặng bác ạ.

buihung

Administrator

@all: con LG plasma 42 em mới mua cùng đường tín hiệu nhưng xem truyền hình cap thua đứt con Samsung plasma 50 cũ của em mặc dù thông số con LG nhỉnh hơn ở cái 100Mhz~X(

Bác có so cùng 1 nguồn tín hiệu không? Em sợ rằng đường cáp ở phòng ngủ đi ngầm trong tường nên bị suy tín hiệu rồi.

thangtb

Member

em cũng thích, chiếc mustang này mà màu đỏ hay màu đen thì đẹp vô đối, bánh xe có xoay theo vô lăng đc ko bác, nội thất bọc da ko bác :D (tò mò ngoài lề tí, mong bác thông cảm :p)

dinhvannam

Em vừa xem hình góp ý bác sợi dây điện, nhưng cái đó dễ làm mà, chúc mừng bác có bộ dàn đẹp.

tui

Member

Sao thấy 70% là nữ vạy. Có Teddy Bear :D

HT900

Member

@buihung: em cũng nghĩ là do cáp, em đang đi tìm cái cục lọc nhiễu giống cái của TV Samsung (ko phải cái loại cắm điện đâu ạ) mà không biết chỗ nào bán cả bác nào biết chỉ giùm em.
@thangtb: xe em đời 2009 đấy ạ, nội thất bọc da full option:D
@dinhvannam: cám ơn bác, lúc nào rảnh em sẽ kiếm cái ổ nối mầu trắng cho nó đồng bộ.
@tui: em là nam bác ạ, đồ đấy của vợ em sưu tầm. Vợ em vẫn còn teen, hehe<:p

vkc

Well-Known Member

@Nokia6681: bộ Denon em cũng mua được 2 năm rồi bác, lúc ấy em mua cỡ 10tr ở Hoàng Hải ngoài HN. Bộ F102 này là 2.0, có đường cho sub nhưng em không có nhu cầu nghe loại nhạc mạnh (phòng ngủ mà) nên em cứ dùng như vậy thôi.

Về khỏang 100Mhz của LCD bác đừng bận tâm..thực ra công nghệ Plasma giải quyết tốt vấn đề chuyển động ảnh nối tiếp các cảnh..Nếu tính ra số Mhz trên Plasma đời mới thì phải tới 480Mhz lận đó..Đó là lý do tại sao quảng cáo của tivi plasma ít đề cập tới số Mhz.. Để yên tâm, bác có thể gọi Samsung VN để hỏi nv kỹ thuật cho rõ.

MrBo682

Well-Known Member

Cần gì phải cắt dây với lại kiếm dây khác, theo tớ, cứ làm cái ổ cắm nối dài dùng dây điện màu trắng, đầu ổ cắm gắn phía sau cái màn hình rồi cắm nguồn vào đó. Rẻ tiền, hiệu quả, đẹp mắt.
Băng keo điện màu trắng,hay ong nhựa màu trắng????:D

Bên trên