[Thảo Luận] - Nên có hướng dẫn download tại các trang lossless của nước ngoài

gaubu

LeechPro
Với tinh thần yêu âm nhạc của tất cả anh em trong box music lossless ở đây, thì chắc không ai mà không tìm đến các trang web có lossless của nước ngoài. Mặc dù ta cũng không biết tiếng nước ngoài nhiều, ví dụ tiếng tàu:D là điển hình nhất.

Và trên tinh thần này em nghĩ nên có các bài biết hướng dẫn các cách download mà tất cả các anh em đã từng vật lộn không ít nhiều với những lossless từ nước bạn. Với mong muốn sẽ chia kinh nghiệm về những gì mà anh em đã đúc kết ra bằng chính sự mày mò của mình đã trải qua. Em mong là topic này sẽ sống và mong tất cả anh em đã có rất nhiều kinh nghiệm download từ các trang web có lossless từ các nước bạn hãy có những hướng dẫn cụ thể để giúp cho những anh em đã và đang tìm hiểu về cách down nhạc từ các trang web đó.

Hoan nghêng tất cả anh em vào và cùng nhau khám phá các trang web có lossless mà mình yêu thích mà chưa thể load được.

em sẽ có một vài bài về các trang web bên dưới, sẽ úp đết sớm nhứt có thể, giờ em phải ngủ rồi.

Một lần nữa hoan nghênh các anh em vào hướng dẫn cùng giúp đỡ nhau =D>

To All : Các anh em hãycố gắng hoàn tất bài viết hướng dẫn cụ thể của mình trong một bài post nhé để cho những anh em nào vào xem dễ thực hành.

Thân !
gaubu

duongtan

Member
Ðề: Nên có hướng dẫn download tại các trang lossless của nước ngoài

Này thì [B]www.izmv.com[/B]

Hôm nay em mới biết mặt thằng này lần đầu tiên, quả thực là choáng ngợp trước số lượng quá nhiều lossless trên trang này. Chả biết gì về lossless như em cũng phải nổi lòng tham!

Tuy nhiên download từ trang này thì đúng là xịt khói lỗ tai luôn. Mình đã ghét bọn TQ nay lại càng ghét hơn! Nhưng mà cũng chính vì thế mà em phải post bài này để cho các bác vét hết đống lót lét của nó đem share cho anh em!

(Bên kia có bài của bạn galuoc90 rồi nhưng mà phức tạp quá, hơn nữa bro gaubu cũng đã có ý kiến tập trung về một chỗ nên em post vào đây cho nó gọn.)

1. Phần mềm

Thunder v5.8.13.699 bản portable giao diện tiếng Anh, đã gỡ bỏ quảng cáo.

Tải tại đây hoặc đây.

Nguồn tại đây (check update). Trang này bắt phải đăng ký mới cho download chương trình.

Sử dụng rất đơn giản, chỉ việc giải nén, vào thư mục Thunder chạy file Hunter.exe

Giao diện của chương trình:

2. Thiết lập các thông số

Chương trình Thunder là một chương trình download đa năng, nó chơi được tất từ http đến torrent đến... các loại khác nữa. Những chức năng ấy chưa có điều kiện thử, hơn nữa đã có chương trình khác đảm nhiệm việc download ấy rồi. Ở đây chỉ cần config để down ở izmv thôi.

(Thực ra em thấy việc config này cũng không quan trọng lắm. Lý do: Tốc độ download rất chậm, chỉ cho down 1 file 1 lần, số kết nối ít.)

Dưới đây là một số tùy chọn của em:

Lần đầu chạy chương trình sẽ tự động nhận port TCP và UDP. Nếu có pop-up xuất hiện các bác cứ enter.

Các bác chú ý xuống góc dưới cùng bên trái, nếu thấy icon bên cạnh chữ Network màu xanh là Ok, nếu không thì phải exit và mở lại chương trình, có thể phải restart lại máy mới được.

3. Lấy link và add vào chương trình

Để lấy link các bác tìm CD trên trang www.izmv.com rồi vào xem thông tin, kéo xuống dưới, vị trí như này:

Nhấn chuột phải và chọn Copy Link Location (Firefox) hoặc Copy Shortcut (IE). Link sẽ có dạng thunder://... Sau đó quay trở lại chương trình Thunder, ấn vào New, rồi Ok.

Bây giờ đợi cho chương trình download nữa là xong. (Tốc độ chậm như dial-up!)

---------------
Lần đầu tiên viết hướng dẫn, có gì sơ suất mọi người bỏ qua nhé!

galuoc90

Rất cám ơn bác duongtan đã làm lại cái tut và có phần chi tiết hơn . Cái phần điều chỉnh em đã thử setup nhưng vô ích . Nó chỉ giúp ích khi down torrent và link http thôi . Sắp tới em sẽ mò tiếp cách down cái gọi là Emule qua cái này
@ALL : Nếu anh nào có seedbox thì thử cắm site này xem sao , rồi up lên torrent cũng được . Anh em cám ơn lắm . Tốc độ như dial up anh em cắm máy cũng nản

duongtan

Member

Tự nhiên mình nghĩ, không biết có phải đường truyền internet giữa VN và TQ bị chặn băng thông không nhỉ? Vì down HDChina hàng mấy chục peer mà tốc độ vẫn lèo tèo chỉ mấy chục KB, giờ lại gặp cái trường hợp izmv này nữa, tốc độ nhảy nhót mà không tài nào vượt qua được 20 KB mới tài!

asim

Ðề: [Thảo Luận] - Nên có hướng dẫn download tại các trang lossless của nước ngoài

Chắc chắn là bị chặn mà bác. Bọn nó chặn Ip kiểu gì ý, như ở VN mở mạng taobao chậm điên cuồng nhưng sang TQ nhanh hơn điện dù trang đó flash với ảnh rõ nhiều >"<

Máy em h theo cái DU là tổng cộng download có tầm 30k mà em chạy cả rapid auto down, Utorrent, emule, nhưng cái thunder này nó vẫn trên 10k/s (đấy là hiện tại nàh em bọn bạn xem film online nên mới chậm thế chứ bt chắc hơn) => ko phải trang đó down chậm mà do nó chặn Ip rồi. Hình như tất cả các trang của TQ đều thế hay sao ý, ai muốn down từ nó thì chấp nhận down bằng emule em thấy nhanh hơn (p2p chắc ko đến nỗi chặn Ip chứ??? )

duongtan

Member
Ðề: [Thảo Luận] - Nên có hướng dẫn download tại các trang lossless của nước ngoài

P2P chắc cũng bị chặn nốt (chặn cả dải IP mà). Em reg acc HDChina xong cày kéo cả tháng được tầm chục GB bởi vì tốc độ down và up cực chậm, peer đầy rẫy (có khi lên tới 200-300 là thường) thế mà không kết nối được với ma nào.

Bên trên