Thảo luận: Phân chia box Trò chuyện tổng hợp

Đây là sáng kiến hay là tối kiến?

• Số lượng người bầu chọn
    26
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Thảo luận: Phân chia box Trò chuyện tổng hợp

Vote, đồng ý. Chia thôi Sờ Cô Ty! :D

CMCTI

Banned

Em đồng ý nên chia :)

MyRom

Active Member

:D:D Sáng kiến hay và làm luôn cho mấu: fải cho máu chứ nhỷ ;)). Hãy chia hãy chia đi đừng ngại ngùng :D:D

minhtuantkh

Ủa em cứ nghĩ là quyết rồi, chỉ còn đợi ngày tốt là chuyển nhà thôi chứ. Giờ lại còn bỏ phiếu nữa, em quê rồi bỏ phiếu chống luôn.
Dzụ nờ bờn lơ rờ mờ. Thớ hớ rơ vỡn cờn bờn cơ ờ. Chớn thớ mợ ợ ợ ợ....
Kiếm cùn chém hết nổi rồi, cớc bớc ơ ơ ơ...

Cháu nói theo ý văn học dân gian thế này các cụ nhé:
Con cái nam nữ chúng nó lớn tồng ngồng rồi, mỗi đứa mỗi ý. Đất còn rộng xây thêm phòng cho nó ở riêng. Làm cha làm mẹ mà cứ đắn đắn đo đo lần lần chần chần, đến lúc xảy ra chuyện lại: biết vậy, biết vậy...thờ bợ mợ ợ ợ ợ. :mad:)

Ủng hộ chia, vì cái box này đúng là hot quá. Thực ra em vào forum này lại tham gia cái box này nhiều nhất.
Ủng hộ ý bác sym, rằng nên gom chuyện buồn và chuyện vui vào một box, là chuyện nhảm chẳng hạn, hehe.
Tên các box thì các mod cứ quyết đi thôi, trò chuyện tổng hợp mà, tên tuổi cũng không nhất thiết phải "quý tộc". Cứ bình dân cho nó cộng sản chủ nghĩa.
Với lại góp ý thế này các bác nào đọc được mà thấy phật ý thì bỏ quá cho em vậy.
Các bác có thể đã từng gặp nhau ở ngoài đời, có thể chưa. Nhưng khi tham gia trong cái box này, ít nhất trong cái box này, thì đừng nói chuyện mang tính cục bộ quá. Ý em ở đây nghĩa là chỉ có người quen các bác mới hiểu các bác nói cái gì ấy mà. Thế thì các bác pm cho nhau đi, đừng tương cả lên forum thế.
Ví dụ việc nhắc đến tên riêng của đồng chí nào trên này chẳng hạn. Ở đây nói nickname thì may ra người ta mới hiểu.
Em xin hết.

Em thấy cứ để nguyên vậy hay hơn các bác ơi .. vì em chuyên chém các loại gió :D . Mỗi lần em muốn chém gió thì vô trong box này cứ chủ đề nào " hot - lên tột Đỉnh " là được em yêu tiên chém trước .

Chia nhiều quá thì mất vui hết . Vì hầu hết anh em trên này " Bao chém các loại gió " và kính thưa các loại " Chủ đề " X_X

symphony

Well-Known Member

Em thấy cứ để nguyên vậy hay hơn các bác ơi .. vì em chuyên chém các loại gió :D . Mỗi lần em muốn chém gió thì vô trong box này cứ chủ đề nào " hot - lên tột Đỉnh " là được em yêu tiên chém trước .

Chia nhiều quá thì mất vui hết . Vì hầu hết anh em trên này " Bao chém các loại gió " và kính thưa các loại " Chủ đề " X_X

Chia rồi mới thấy cái vui của nó bác ạ.

Mà vụ chia này chắc là hơi bị đau đầu đấy :)

scotty

Well-Known Member

Các bác cứ bàn đi nhé. Bác nào bàn lùi thì xin cho vài đề xuất để cải thiện cái sự khá là lộn xộn hiện tại với nhé :D Thanks.

/Mà có thật lộn xộn đến mức phải chia không vậy các bác? :D

minhtuantkh

Chia để phân loại cho dễ chém bác ạ. Ai thích chém kiểu gì thì vô đó chém theo sở trường. Vì chém cũng cần võ công chiêu thức chứ chém ào ào xối xả chẳng hiểu mình chém gì rồi tự chém vào chân thì mệt lắm.

Chia rồi mới thấy cái vui của nó bác ạ.

Mà vụ chia này chắc là hơi bị đau đầu đấy :)

Có gì mà đau đầu hả bác Sym, chỉ là IT thao tác 30 giây thôi mà. Còn sau khi chia rồi không phù hợp hoặc đổi tên box con thì chỉnh lại thôi cũng chỉ có 29 giây à. 9 người 10 ý, chia đi rồi thấy ngay là nên hay không nên.

Các bác cứ bàn đi nhé. Bác nào bàn lùi thì xin cho vài đề xuất để cải thiện cái sự khá là lộn xộn hiện tại với nhé :D Thanks.

/Mà có thật lộn xộn đến mức phải chia không vậy các bác? :D

Hay đây, nếu bàn tiến có lý do thì bàn lùi cũng phải nêu cụ thể không ở chỗ nào và có PA tổ chức lại. Không thể buồn buồn ta bơi ngược dòng, chém ngược gió được.
Bác thấy rõ rồi, càng ngày cái Box lẩu này hết sức thập cẩm ( tuy rằng đa mùi vị thì lúc đầu cũng có cái hay) nhưng đã đến lúc nó sắp tả phí lù hơn cả cái chảo thắng cố rồi.
Cái màu xanh này bác Chip và Mod đã giải thích và nói nguyên nhân rồi mà

Ðề: Phân chia box Trò chuyện tổng hợp

Không cần, tên các chuyên mục đặt sao nghe vui vui, vì bản chất của nó là nơi "trò chuyện tổng hợp", nơi anh em xả tress, tụ tập la cà như ở quán cafe bàn chuyện thế giới. Nên chẳng cần cầu kì.

Em đồng ý với bác, mình đã có những box riêng biệt rồi, đây là box tổng hợp nên để thế nó mới dzui ạh:)

dungdt2

Ðề: Phân chia box Trò chuyện tổng hợp

Em đồng ý với bác, mình đã có những box riêng biệt rồi, đây là box tổng hợp nên để thế nó mới dzui ạh:)

Lộn xộn, có những tin hay vì có quá nhiều tin chỉ sau vài ngày biến mất, khi tìm lại vã mồ hôi.
Chỉ vào chém vài câu rồi đi ra k thấy được cái hay và chất thơ mộng của box này đâu mấy cụ ơi!

hoaianh9

Member

Theo mình thì cứ chia ra cho dễ tìm, ai thích tám chỗ nào thì vào tám cho hợp, nhiều lúc tìm đề tài để tám mà khó quá. Chia luôn đi cho máu, không cần hỏi bố cháu là ai

symphony

Well-Known Member

Có gì mà đau đầu hả bác Sym, chỉ là IT thao tác 30 giây thôi mà. Còn sau khi chia rồi không phù hợp hoặc đổi tên box con thì chỉnh lại thôi cũng chỉ có 29 giây à. 9 người 10 ý, chia đi rồi thấy ngay là nên hay không nên.

Đồng ý với bác là cái thao thác thì chỉ mất vài phút, nhưng đau đầu ở đây là làm sao chia thành các box để mà dùng lâu dài, tránh trường hợp là chia ra một thời gian nhưng vắng khách.

Nếu muốn chia đơn giản thì cứ điểm báo, tâm sự, truyện đời tự kể.... mà phang, tuy nhiên cứ chia ào ào thì đôi khi làm mất đi bản sắc.

Em chỉ có thêm ý kiến vậy thôi.

Ngồi hóng các cao nhân.

dungdt2

Đồng ý với bác là cái thao thác thì chỉ mất vài phút, nhưng đau đầu ở đây là làm sao chia thành các box để mà dùng lâu dài, tránh trường hợp là chia ra một thời gian nhưng vắng khách.

Nếu muốn chia đơn giản thì cứ điểm báo, tâm sự, truyện đời tự kể.... mà phang, tuy nhiên cứ chia ào ào thì đôi khi làm mất đi bản sắc.

Em chỉ có thêm ý kiến vậy thôi.

Ngồi hóng các cao nhân.

Nhưng rõ ràng là nên chia, ko chia tin bài cứ kéo lên ùn ùn, mất hết tin hay.
Em k nghĩ mất bản sắc, nếu chia ra em nghĩ cái mục tin tức vs tâm sự sẽ đông khách lắm các bác ạ :)
Mà em cũng thích chia để tìm những người hợp rơ mà chém chứ.
Chúa ghét mấy ông dăm ba bảy bữa mới vào đây 1 lần chém đại rồi out, mà đến khi cần thì chả thấy mặt đâu!

minhtuantkh

?... Ngồi hóng các cao nhân.

Lại ngồi hóng, bác rút dép ra làm cái gì đi chứ. Cứ ngoảnh cổ qua lại mỏi chết8-X

Nhưng rõ ràng là nên chia, ko chia tin bài cứ kéo lên ùn ùn, mất hết tin hay.
Em k nghĩ mất bản sắc, nếu chia ra em nghĩ cái mục tin tức vs tâm sự sẽ đông khách lắm các bác ạ :)
Mà em cũng thích chia để tìm những người hợp rơ mà chém chứ.
Chúa ghét mấy ông dăm ba bảy bữa mới vào đây 1 lần chém đại rồi out, mà đến khi cần thì chả thấy mặt đâu!

Lão sắp cáu rồi :D em đi đây kẻo ăn chém vạ lây

phunutreem

Em thích bác chia cả phần góc thư giãn nữa nha.

Chia để phân loại cho dễ chém bác ạ. Ai thích chém kiểu gì thì vô đó chém theo sở trường. Vì chém cũng cần võ công chiêu thức chứ chém ào ào xối xả chẳng hiểu mình chém gì rồi tự chém vào chân thì mệt lắm.

Thật sự ra mà nói thì diễn đàn cũng đã chia sẵn ra từ lâu rồi :

Nhiếp ảnh

Bình luận Phim ảnh

Thơ ca - Văn chương

Bình luận âm nhạc

Thể thao

Ngoài ra còn có hội HD Các địa phương ....

* Đa số ở box trò chuyện tổng hợp này :

bản thân của chữ " Tổng hợp " đã nói lên ( Bao gió :D ) .

Đa số những sự kiện và những topic ( với những chủ đề nóng nhất ) sẽ lên tột đỉnh và được anh em chém mạnh tay . Còn những topic xem và đọc cho vui vô viết câu comments đi ra tất nhiên sẽ bị chìm .

VD : Chị Ngọ và Bố # ...

Nói chung chia ra thì cũng có cái hay riêng của nó :

Như :

_ Hội những người thích đùa , chuyên tập hợp những Clip hoặc những câu chuyện hài hước

_ Những vẫn đề nổi cộm của Xã hội

.....

Nói chung BQT có chia hay không cũng được . Chỉ có điều : Để ( Tổng hợp ) sẽ đông khách hơn và đa số ( những bác thích 8 ) 1 ngày cũng phải vô vài lần . Còn chia ra , có thể sẽ có 1 vài box bị ế

minhtuantkh

Em thích bác chia cả phần góc thư giãn nữa nha.

Đến đệm mà bác này còn chia được nói gì đến Box 8 :D

..

Đa số những sự kiện và những topic ( với những chủ đề nóng nhất ) sẽ lên tột đỉnh và được anh em chém mạnh tay . Còn những topic xem và đọc cho vui vô viết câu comments đi ra tất nhiên sẽ bị chìm ....

Nói chung BQT có chia hay không cũng được . Chỉ có điều : Để ( Tổng hợp ) sẽ đông khách hơn và đa số ( những bác thích 8 ) 1 ngày cũng phải vô vài lần . Còn chia ra , có thể sẽ có 1 vài box bị ế

Thì mục đích của HDVN là ngày càng cần các bài viết có chất lượng mà. Nhưng lộn xộn rác sạn nhiều quá cũng sẽ che bớt gạo đấy. Cuối cùng thì chính bác cũng thừa nhận hiệu quả của việc chia: sàng lọc bài và box ế coi như cái thùng đựng rác càng dễ dọn dẹp

scorpio_9x

Well-Known Member

hic, đã là tổng hợp thì ko nên chia các bác ơi,

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên