Thảo luận Q5 - Q10 pro

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Đứng dưới góc độ người tiêu dùng thôi chứ có phải dân bán hàng đâu mà PR ở đây, nói thật chơi online có đường truyền ngon, ROM ổn định thì hầu hết các box lõi tứ, RAM 2GB đều chạy tốt. Còn dân bán hàng thì chuyên nâng bi PR, đẩy giá sản phẩm lên còn người tiêu dùng thì pr để được gì?

Cái đó chỉ đúng khi "Đứng núi mình xem núi mình thôi", còn so sánh với núi lớn "Shield" thì khác. Em có Shield rồi, mục tiêu là PS4K

ruatmap

Member

PS4k chơi game thôi bác, chơi Multimedia cho thì PS4K cho dân chơi Bluray thôi, hạn chế nhiều cái không chơi được hàng ngoài.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Nvidia Shield TV :)

Không tính đến con Nvidia Shield TV mà bác. Nó ở một phân khúc khác rồi, giá tiền cũng cao hơn. Mấy anh em ở đây trang tranh luận vì có ý kiến của một bác là cái Q10 chơi online không so được với các box khác. Thua con Nvidia Shield TV về kodi hay youtube chắc ai cũng thừa nhận cả nhưng thua nhiều các box khác thì thực sự nó vô lý. chắc bác cũng đồng tình quan điểm này

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Bác mơ hơi xa. Bao giờ nó chạy android tv chính chủ thì may ra :). Đấy là chưa kể đến chất lượng phần cứng, mấy cái box tàu chạy cpu ko tên tuổi gì thì show mấy cái thông số ra chủ yếu cho đẹp thôi

Đồng ý với bác câu này luôn "mấy cái box tàu chạy cpu ko tên tuổi gì thì show mấy cái thông số ra chủ yếu cho đẹp thôi". Một số box quảng cáo thấy cấu hình này nọ bá đạo chip này chip kia nhưng cuối cùng test như ôm cục tức vào người. Tuy nhiên em thấy chip Hisilicon của mấy dòng himedia IV là tuyệt vời đấy bác, nhất là con 3798C V100, nó cũng là con chip có tên tuổi hiện tại. Đấy là đánh giá về dòng IV chứ nói thật mấy dòng Himedia Qx II dùng chỉ muốn đáp đi luôn. Dùng Himedia thì cứ phải dòng IV =P~

hoangqv68

Active Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Các bác tranh nhau sung wa', làm room này trở nên nóng rang. Mấy anh bán Q10 pro tranh thủ nâng giá sp thì mệt cho a/e hội himedia Q Pro.

HNT24681

Well-Known Member

Đồng ý với bác câu này luôn "mấy cái box tàu chạy cpu ko tên tuổi gì thì show mấy cái thông số ra chủ yếu cho đẹp thôi". Một số box quảng cáo thấy cấu hình này nọ bá đạo chip này chip kia nhưng cuối cùng test như ôm cục tức vào người. Tuy nhiên em thấy chip Hisilicon của mấy dòng himedia IV là tuyệt vời đấy bác, nhất là con 3798C V100, nó cũng là con chip có tên tuổi hiện tại. Đấy là đánh giá về dòng IV chứ nói thật mấy dòng Himedia Qx II dùng chỉ muốn đáp đi luôn. Dùng Himedia thì cứ phải dòng IV =P~

Vâng bác, e cũng đang dùng Q10IV, nó ngon, đấy là so với các box tàu khác, như trước e dùng qua X7, X8 thì đúng là nó hơn; nhưng bảo so được với shield thì hơi ATSM quá. Em chưa dùng qua shield nhưng ngay so với sony W800C chạy chip mediatek thôi nó đã hít khói rồi :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

HNT24681;877775.....con chromecast ghẻ ....[/QUOTE đã viết:
:D Úi, mình xơi Youtube 1080, 4k qua con này không hà, chạy ngọt lịm. Uhm bác có cài app Web video caster trên smartphone để kết hợp với con Chromecast ghẻ kia chưa, bá đạo luôn. KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ CAST:))

d_linh9

Vâng bác, e cũng đang dùng Q10IV, nó ngon, đấy là so với các box tàu khác, như trước e dùng qua X7, X8 thì đúng là nó hơn; nhưng bảo so được với shield thì hơi ATSM quá. Em chưa dùng qua shield nhưng ngay so với sony W800C chạy chip mediatek thôi nó đã hít khói rồi :)

Mấy con TV Sony 43W800C tầm 12 củ mà hàng họ ngon thế à bác, hơn cả AB cơ à?

HNT24681

Well-Known Member

:D Úi, mình xơi Youtube 1080, 4k qua con này không hà, chạy ngọt lịm. Uhm bác có cài app Web video caster trên smartphone để kết hợp với con Chromecast ghẻ kia chưa, bá đạo luôn. KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ CAST:))

Ơ cái này mình chưa biết, để tối về thử luôn :D. Trước giờ chỉ chủ yếu cast youtube, thi thoảng mới chơi zing TV và fpt play. Mà ko biết tại gì mà sao dùng smart phone với con này làm đt nhanh hết pun voãi :D

HNT24681

Well-Known Member

Mấy con TV Sony 43W800C tầm 12 củ mà hàng họ ngon thế à bác, hơn cả AB cơ à?

Mình mới mua mấy ngày thôi, ko biết sau này thế nào chứ giờ thấy hơn hẳn Q10. Chạy youtube, fpt play mượt hơn hẳn. Chạy kodi cũng vậy, khởi động và nhất là lúc thoát chương trình rất nhanh. Cùng 1 mạng nhưng w800c chạy mượt mà, ko lag giật (mình ko chơi game nên ko oánh giá đc), nhìn chung là hài lòng :D

thanhminhppc

Active Member

Con Q10 IV fullbox 99% có bác nào lấy không, tính lên SHIELD TV luôn :)

HNT24681

Well-Known Member

Mình cũng có 1 con Q10IV kèm HDD 2TB full film giờ ko có dùng mấy khi nữa; bác nào yêu thì PM. E bán cả Q10 và HDD chứ ko bán riêng ạ. Thanks!
Ps: Q10IV vừa mua trước Tết mấy ngày, dùng rất ít

lohado2

Active Member

Dạo trước hóng mãi chả thấy ai giao bán. Giờ sắp ra dòng pro rồi thì nhiều bác bán thế :))

Bên trên