Thảo luận về công nghệ phân cực

linhhiphop

TP HCM có 1 quán nằm ngay tại trung tâm quận 1 luôn!!!Cafe 3D Juno Corner 73 Mạc Đỉnh Chi...!!!Sử dụng công nghệ Real-D 3D Circular Polarizers:)>-

hugochip

Member
Ðề: Khai trương cafe 3D phân cực RealD đầu tiên tại Việt Nam

TP HCM có 1 quán nằm ngay tại trung tâm quận 1 luôn!!!Cafe 3D Juno Corner 73 Mạc Đỉnh Chi...!!!Sử dụng công nghệ Real-D 3D Circular Polarizers:)>-

hôm nào đi thử. hiệu ứng đẹp không bạn. có lịch chiếu không bạn.

tarama

chỉnh sửa chút, quán dùng công nghệ Imax 3D Linear chứ không phải Circular. Test với Circular thì ghosting cao hơn nên quyết định dùng Linear ... số đông người xem thẳng đầu chứ hiếm ai quẹo cổ lắm :)

Thông tin về quán http://junocafe.blogspot.com/2010/12/juno-cafe73-mac-inh-chi-phuong-akao.html
Thông tin về Phòng 3D http://junocafe.blogspot.com/2011/01/gioi-thieu-3d-movie-tai-juno-cafe.html
Lịch chiếu phim tuần này http://junocafe.blogspot.com/2011/01/lich-phim-3d-tuan-le-100111-170111.html

Chân thành cám ơn anh em đến ủng hộ, có gì cứ liên lạc mình.

magic_ho

Banned

chỉnh sửa chút, quán dùng công nghệ Imax 3D Linear chứ không phải Circular. Test với Circular thì ghosting cao hơn nên quyết định dùng Linear ... số đông người xem thẳng đầu chứ hiếm ai quẹo cổ lắm :)

Thông tin về quán http://junocafe.blogspot.com/2010/12/juno-cafe73-mac-inh-chi-phuong-akao.html
Thông tin về Phòng 3D http://junocafe.blogspot.com/2011/01/gioi-thieu-3d-movie-tai-juno-cafe.html
Lịch chiếu phim tuần này http://junocafe.blogspot.com/2011/01/lich-phim-3d-tuan-le-100111-170111.html

Chân thành cám ơn anh em đến ủng hộ, có gì cứ liên lạc mình.

Chính xác bạn ơi, dàn ở cafe JUNO này bác Minh ngoài Hà Nội lắp công nghệ Linear của IMAX, còn dàn Cicurlar của Real D ở Đà Nẵng là Crazyboy lắp theo công nghệ REAL D, công nghệ REAL D thì bị bóng ma nhiều hơn Imax.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Công nghệ dùng kính circular là tiên tiến nhất hiện nay, có nhiều ưu thế vượt trội hơn công nghệ linear.

Nếu xuất hiện bóng ma thì lỗi nằm ở màn hình sơn bạc và điều này không phụ thuộc vào việc dùng công nghệ nào. Magic_ho cho rằng
công nghệ REAL D thì bị bóng ma nhiều hơn Imax
thì bạn có thể chứng minh trên quan điểm khoa học được không?

tarama

Đúng thật sự là để tối thiểu hóa ghosting trên công nghệ polarizers tùy thuộc vào nhiều yếu tố chứ không phải chỉ riêng yếu tố dùng filters / kinh linear hay circular. Mình không nghĩ là chúng ta sẽ tranh luận về công nghệ nào tốt hơn mà riêng trong trường hợp quán của mình, mình đã đi từ nam ra bắc để tham quan các phòng chiếu 3D khác nhau, về thử trên hệ thống và màn hình của mình thì linear hiệu quả cao nhất. Circular có thể giảm bớt việc bóng ma khi nghiên đầu nhưng không triệt tiêu hoàn toàn, công nghệ nào cũng tốt nên mình chọn cái tốt nhất với hệ thống của mình. Mong các bạn đến xem ủng hộ.

Việc chỉnh thay đổi từ circular sang linear hay ngược lại không quá phức tạp (cặp filter cicular mắc hơn linear 100-200 USD tùy chất lượng, kính hai loại thì giá gần bằng nhau nếu cùng hãng sản xuất) các bạn có điều kiện có thể order hàng thẳng trên Amazon.com để thử nghiệm. Cà 2 công nghệ này đã phổ biến lắm trên thế giới rồi, tài liệu nghiên cứu trên wiki rất chi tiết. Anh em nào cần chia sẽ cứ liên lạc minh 0903669792 (Triều )

thanhluan117

hihi khi nào có dịp sẽ ra ngoài đó uống thử 1 ly + KM kèm cảm giác mới lạ ^^

tarama

Ðề: Cà phê phim 3D ở Sài Gòn

Thêm một địa diểm 3D Cafe ở trung tâm Sài Gòn cho các anh em tham quan

Cám ơn mọi người đến ủng hộ

Liên lạc Juno Corner Café Lounge

73 Mạc Đỉnh Chi, P Đa Kao, Q1, Tp HCM
http://junocafe.blogspot.com/
Tel: 08-3827 4892
Fax: 08-3827 4893
Email [email protected]

tarama

Hôm nay được bác Phúc, bác Tuấn Crazyboy và các bạn ghé thăm quán, cám ơn đã chỉ điểm. Khuyết điểm hình ảnh hơi mờ đã khắc phục xong. Lý do lả chỉnh Color Gamma quá thấp trong khi để Saturation quá cao. Hình ảnh đã trở lại trong vắt. Hẹn gặp lại...

hien_sg

Member

Chính xác bạn ơi, dàn ở cafe JUNO này bác Minh ngoài Hà Nội lắp công nghệ Linear của IMAX, còn dàn Cicurlar của Real D ở Đà Nẵng là Crazyboy lắp theo công nghệ REAL D, công nghệ REAL D thì bị bóng ma nhiều hơn Imax.

Ông MAgic nầy có bị " tẩu hỏa nhập MA" không vậy?
Thấy ông chơi HD cũng lâu lâu rồi, sao dám phát biểu hồ đồ giữa chốn công luận vậy? thiệt là gan cùng mình + điếc không sợ súng!
Tốt nhất và về nhà ôm sách công nghệ , đọc cho kỹ lại sự khác nhau giữa 2 công nghệ 3D:
-Circular polarizers (RealD phát hành)
-linear polarizers (IMAX phát hành).
Mà nghe giọng văn của ông, có cảm giác như ông có sự thù hằn với công nghệ 3D tiên tiến nhất thế giới hiện nay: Circular polarizers. Và cũng đoán luôn rằng ông chưa bao giờ được thưởng thức qua công nghệ mới nầy. Toàn ăn theo nói leo, đứng ngoài hóng hớt, thọc gậy bánh xe. Mất uy tín lắm ông ơi, ai dám đặt miền tin mà mua dùm ông 1 cái kính?
Trong khi Bác Chip phát biểu: là chính Bác Chip đã tận mắt coi trình chiếu Circular polarizers hẳn hoi, nói năng nghiêm túc , có căn cứ đàng hoàng.
Vài lời thật, mất lòng ráng chịu. Rõ khổ cho thân tàn MA dại.

hien_sg

Member

Hôm nay được bác Phúc, bác Tuấn Crazyboy và các bạn ghé thăm quán, cám ơn đã chỉ điểm. Khuyết điểm hình ảnh hơi mờ đã khắc phục xong. Lý do lả chỉnh Color Gamma quá thấp trong khi để Saturation quá cao. Hình ảnh đã trở lại trong vắt. Hẹn gặp lại...

Chào Bác chủ quán cà phê 3D Junor.
Hôm qua, quán của Bác khai trương. Em có đến xem phim 3D tại quán của Bác.
Xin phép có đôi vời góp ý và cảm nhận về hệ thống tại quán như sau:
1/ Những cái chưa đạt:
-Màn chiếu tráng bạc bị chấp vá từ 4 mảnh vải lại: trông rất rõ các đường nối đen sì, vô cùng mất thẩm mỹ. Và càng tệ hại hơn khi đang coi phim mà cứ phải sống chung với 3 cái sọc đen , làm mất hết thú vị của phim ảnh.
-Công nghệ trình chiếu "phân cực Imax" mà Bác đang xử dụng, trên lý thuyết chỉ chịu thua kém bậc đàn anh " Phân cực RealD" mà thôi. Nhưng không hiểu do sừ dụng các loại kính lọc+kính đeo mắt+kỹ thuật lắp đặt cân chỉnh chưa tới bến hay sao, mà khi xem phim chưa đến 10 phút--->nhức đầu quá chừng. Không phải nói về riêng em, đi xem 4 người, mà đều bị nhức đầu cả 4 thì đúng là chưa ổn rồi.
-Nói về âm thanh: không cảm giác được hiệu ứng 5.1 , hình như Bác phát âm thanh stereo hay sao ấy. Âm thanh phải nói là quá tệ , so với một mặt mặt bằng đẹp như vậy.
2/ Những cái đạt:
-Địa điểm+trang trí quán đẹp.
-Giá tiền quá rẻ: 60.000 đ cho 1 ly nước + được coi phim.
Vài lời góp ý , mong hữu ích cho việc kinh doanh của Bác---> làm tốt hơn.

tarama

@ hien_sg: Cám ơn bạn đóng góp ý kiến.

Tối qua mình mày mò cả đêm để chỉnh và hình ảnh đã khắc phục xong như lý do nêu trên, bạn có thể lúc nào rảnh rỗi ghé xem lại.
Việc chấp nhận cưa nhỏ màn hình để vận chuyển vào SG lắp lại là vì mình chấp nhân để có một màn hình phân cực với tỷ lệ ghosting thấp nhât.
Việc nhức đầu của bác Hiền thì mình cũng dễ hiểu thôi. Chỉnh thế nào thì bác cũng nhức đầu :)>- Mình đã chiếu thử cho khách vãng lai xem 4 ngày liên tiếp trước và không may mắn là nhóm bác là nhóm đầu tiên bị nhức đầu. Sẽ có gắng khắc phục

Âm thanh đã test surround và hiệu ứng lên 6.1 chứ không phải 5.1. Tùy cảm nhận của mọi ngưởi.

Chân thành cám ơn nhóm bác Phúc đã ghé thăm và ghóp ý chân tình.

tarama

http://www.mtbs3d.com/phpbb/viewtopic.php?f=122&t=5788

Một trao đổi rất chuyên nghiệp giữa các bạn nước ngòai có cơ hội thí nghiêm các lọai kính phân cực linear và circular. Bạn nào không có thời gian dịch có thể dùng google translate để nắm nội dung đại khái tại sao công nghệ đàn anh vẫn không được chọn lựa so với đàn em. Mỗi công nghệ đều có cái hay của nó. Cái nào mình thấy hợp với mình thì mình dùng thôi.

Chúc vui vẻ...

magic_ho

Banned

Ông MAgic nầy có bị " tẩu hỏa nhập MA" không vậy?
Thấy ông chơi HD cũng lâu lâu rồi, sao dám phát biểu hồ đồ giữa chốn công luận vậy? thiệt là gan cùng mình + điếc không sợ súng!
Tốt nhất và về nhà ôm sách công nghệ , đọc cho kỹ lại sự khác nhau giữa 2 công nghệ 3D:
-Circular polarizers (RealD phát hành)
-linear polarizers (IMAX phát hành).
Mà nghe giọng văn của ông, có cảm giác như ông có sự thù hằn với công nghệ 3D tiên tiến nhất thế giới hiện nay: Circular polarizers. Và cũng đoán luôn rằng ông chưa bao giờ được thưởng thức qua công nghệ mới nầy. Toàn ăn theo nói leo, đứng ngoài hóng hớt, thọc gậy bánh xe. Mất uy tín lắm ông ơi, ai dám đặt miền tin mà mua dùm ông 1 cái kính?
Trong khi Bác Chip phát biểu: là chính Bác Chip đã tận mắt coi trình chiếu Circular polarizers hẳn hoi, nói năng nghiêm túc , có căn cứ đàng hoàng.
Vài lời thật, mất lòng ráng chịu. Rõ khổ cho thân tàn MA dại.

Cái này là nói thực tế giữa hai công nghệ này khác nhau cho anh em nào lắp thì chuẩn bị đi xem thực tế và chuẩn bị tâm lý, chẳng phải nói leo, bạn kg tin thì đi đọc tài liệu và xem thực tế, bác là ai mà nhục mạ người khác. Mình kg sống bằng nghề bán kính nha. Chỉ chơi vui và chia sẽ film và công nghệ. Nói mà kg dám show những gì mình hiểu biết theo bác chip và công nghệ Real D thì cứ theo. Ai cấm bạn đi theo Imax. Vào đây học kinh nghiệm của những người lắp rồi nè bác.

1st: You have to take my words for it but get linear filters instead! They ghosts half as much as circular (in other words ghosting gets close to nonexistant) and you will not gain anything being able to tilt your head anyway. Stereoimages are rendered horisontally and turning the head cause the 3d-image to be distorted/lost even when using circular polarization. You can test this with anaglyph glasses and shuttertechnology which is independant of rotating.
Even more: When watching stereomovies or gaming in stereo the brain tries to maintain the best stereopsys by adjusting your head until it's aligned the same as the rendering of the media. This causes the viewer having a perfectly horisontal aligned head anyway. Circular filters ghosts more than linear because of rules of nature (easy explained... lol) because of the way they works. They are a 2-layer construction and the extra layer (retarder) causes both colordistortion as well as more ghosting. Colordistortion is very light and will not have a visual impact on the final image though. Regradless: The resulting image from linear polarization is more than twice as better than using circular.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

http://www.mtbs3d.com/phpbb/viewtopic.php?f=122&t=5788

Một trao đổi rất chuyên nghiệp giữa các bạn nước ngòai có cơ hội thí nghiêm các lọai kính phân cực linear và circular. Bạn nào không có thời gian dịch có thể dùng google translate để nắm nội dung đại khái tại sao công nghệ đàn anh vẫn không được chọn lựa so với đàn em. Mỗi công nghệ đều có cái hay của nó. Cái nào mình thấy hợp với mình thì mình dùng thôi.

Chúc vui vẻ...

Cái này là nói thực tế giữa hai công nghệ này khác nhau cho anh em nào lắp thì chuẩn bị đi xem thực tế và chuẩn bị tâm lý, chẳng phải nói leo, bạn kg tin thì đi đọc tài liệu và xem thực tế, bác là ai mà nhục mạ người khác. Mình kg sống bằng nghề bán kính nha. Chỉ chơi vui và chia sẽ film và công nghệ. Nói mà kg dám show những gì mình hiểu biết theo bác chip và công nghệ Real D thì cứ theo. Ai cấm bạn đi theo Imax. Vào đây học kinh nghiệm của những người lắp rồi nè bác.

Mình đã từng trải nghiệm cả 2 công nghệ phân cực linear và circular tại nhiều nơi khác nhau.
- Linear: phòng chiếu 3D thử nghiệm của cụm rạp TSN, phòng chiếu phim 3D ngắn tại Pataya Thailand
- Circular: phòng chiếu 3D tại Universal Studio Singapore, phòng chiếu 3D tại Vinpearl Land

Tại tất cả các nơi trên, không nơi nào có hiệu ứng bóng ma, bất kể họ dùng công nghệ nào. Vì vậy nói công nghệ Circular có bóng ma là không hợp lý.

Về các phòng chiếu không chuyên tự lắp đặt:
- mình đã trải nghiệm tại phòng chiếu gia đình nhà bác Phúc (dùng công nghệ circular), bóng ma không hề tồn tại, dù chỉ 1 chút.
- mình cũng đã xem phim tại phòng chiếu quán cafe Jxxx tại HCM (dùng công nghệ linear), bóng ma tuy không nhiều nhưng cũng không ít.

Vì vậy, công nghệ không dính dáng gì đến chuyện nhiều hay ít bóng ma, yếu tố thiết bị và con người mới là nhân tố gây nên khuyết điểm này.

Trên đây là trải nghiệm thực tế. Mình cũng sẵn lòng chứng minh trên cả phương diện lý thuyết để bảo vệ quan điểm của mình. Tuy nhiên, xin nhường cho Magic-ho nói trước, từ đầu đến giờ chưa thấy bạn ấy đưa dẫn chứng nào để chứng minh quan điểm của mình.

Thân.

magic_ho

Banned

Mình chỉ show ra những cái người đi trước đã bị, còn những dàn ở Vinpearl Land mình đã viết review từ những ngày đầu khi chơi HD ngày chính xác post bài 10-10-2009 search google (Phòng chiếu film 4D & cảm nhận về nó) thì sẽ thấy là họ chơi 3D với máy chiếu + kính lọc + màn bạc kg phải mới đây ở VN mà từ rất lâu, dàn này bị bóng ma thấy rõ mà bác Chip. Còn dẫn chứng lý thuyết thì đầy ở wiki, bạn cứ vào xem thì biết rõ hai công nghệ này mình kg tranh luận gì thêm ai muốn theo công nghệ nào thì tùy. Show lại máy hình năm xưa review

Chỉnh sửa lần cuối:

tarama

Về các phòng chiếu không chuyên tự lắp đặt:
- mình đã trải nghiệm tại phòng chiếu gia đình nhà bác Phúc (dùng công nghệ circular), bóng ma không hề tồn tại, dù chỉ 1 chút.
.

Chắc mắt mình khác với mắt Bác Chip, ghé nhà bác Phúc xem 2 lần khi chưa chụp cái khung gỗ và sau khi chụp cái khung gỗ lên. Sau đó bay ra Hà Nội xem cái của coollab, tuần rồi chạy ra Trung xem cai phòng gọi lả Circular đầu tiên ở VN. Ve SG quyết định dùng nguyên bộ Linear cho nó lành.

Sáng nay thấy bác Chíp xách cái máy chụp hình to đùng đến ngồi ở quán, ngồi sát màn hình săm soi chưa tới 5 phút là đi, chào hỏi cũng không kịp trả lời. Lần sau bác có muốn nói tên quán thì nói thẳng vì mình đã nêu tên quán rõ ràng rồi , không thì đừng để chữ gi hết. Để Jxxx thấy nó giả tạo thế nào ấy :)) làm như không muốn nói ra nhưng cũng để cho mọi người biết. Góp ý chân tình thôi, đừng nóng nhé. Chắc bác Chíp cũng nằm trong nhóm khách dễ bi nhức đầu chóng mặt giống hien_sg và mấy người bạn trong nhóm

Mình có đề nghị là đừng tranh luận về công nghệ nào hơn cái nào nữa. Ai thấy thích cài nào thì dùng cái đó thôi. Mình là người đam mê công nghệ vừa phải, không quá idolized mấy cái kỹ thuật đến nỗi phát rồ. Mở phòng chiếu phim 3D vừa vui vừa kinh doanh. Sẵn sàng hợp tác với những người thật tình và trung thực. Ai muốn trao đổi thật tình để mở cafe 3D, mình sẵn sàng chia sẽ kinh nghiêm đề tránh trường hợp đầu tư những thứ không cần thiết và giá trị cao hơn thực tế.

Thực sự là mới mở phòng 3D cũng có những trục trặc kỹ thuật cần khắc phục, mình cũng đang cố gắng để đạt mức độ tốt nhất. Mong anh em ủng hộ, có gì trao đổi trực tiếp để tránh việc qua lại bình luận quá nhiều về nhau trên này dễ xích mích. Các phòng 3D từ SG, Da Nang, Ha Noi (Linear, Circular hay DLP Linked) đều có những tốt và hạn chế. Mình đi xem nhiều nhưng không muốn so sánh và bình luận trên này vì mình đủ tự trọng để hiểu muốn góp ý thât tình mình sẽ liên lạc ngưởi cần nói.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chào bác tarama,

Đáng lẽ ra mình không nên bàn về mấy thứ không phải kỹ thuật trong topic này mới phải, nhưng bác đã có lời thì em cũng xin tiếp đón.

- Đúng là hôm nay có chạy qua bác, mục đích là để học hỏi, mang theo máy chụp hình để xin chủ quán ít hình làm tư liệu nghiên cứu, tuy nhiên chưa kịp làm gì nhiều thì em có việc gấp nên phải đi ngay. Nhìn bộ dạng của em chắc bác biết, ly cafe còn chưa kịp uống. Lúc em đi có bác hỏi em sao đi nhanh thế, em bảo em gặp chuyện gấp. Nếu có ai chào em thì chắc chắn em không biết, vì vậy không đáp lại, xin thông cảm.

- Về việc đề tên quán, em nghĩ không nhiều người biết đâu ạ, với lại em không đề đích danh là có ý tốt cho bác, không phải ý xấu, nếu việc đó khiến bác không hài lòng, xin thông cảm.

- Về cảm giác xem phim, em xin phép không nêu ra trên đây. Em sẵn sàng chia sẻ với bác nếu bác quan tâm, hứa với bác 2 chữ "khách quan" và "công tâm"

- Về góp ý cho quán, em cũng sẵn lòng với cái nhìn của khách ghé thăm, cũng hứa với bác 2 chữ như trên.

Chip hoạt động trên HDvietnam từ trước đến nay đều thuần về kỹ thuật, khen chê có lý do rõ ràng, tuyệt đối không vì tiền mà làm méo mó chân lý. Rất vui được trao đổi với anh em cùng đam mê.

Em chưa biết bác tarama là ai, không hề có ác ý gì, rất vui nếu bác thông cảm bỏ quá cho những gì lỡ làm bác phiền lòng. Sẵn lòng ghé lại quán của bác để được trao đổi nhiều hơn với chủ quán.

Trân trọng.

crazyboy1304

Moderator

Mình xin giải thích một số điểm
Bác Triều nhận định bóng ma vì do thời điểm qua bác Phúc xem là màn đầu tiên sơn bạc và sau đó là màn thế hệ thứ hai.
Thời điểm bác Chip qua là màn sơn bạc thế hệ thứ 6 được cải tiến với kỹ thuật sơn phức tạp với độ chính xác rất cao dùng robot sơn mới, hiện tượng bóng ma gần như không còn, do đó cũng dễ hiểu bác Chip nói:
Nếu bác Triều có dịp ghé lại phòng chiếu bác Phúc sẽ nhận định rõ điều này.

Ngoài ra việc chấp nhận cưa màn thành 4 phần là không nên, đối với phim hình ảnh sống động, màu sắc rực rỡ rất dễ nhận thấy và gây cảm giác khó chịu, 70% phim 3D sẽ gặp hiện tượng này, giống như có 3 vệt sẹo theo hết phim vậy. Trong khi dân chơi HD,3D dù có 1 điểm chết cũng đã khó chịu.
Thiết bị phân cực linear chỉ khác thấu kính và kính 3d, về giá thành thì rẻ hơn realD. Bên mình sẽ trình diễn 2 hệ thống phân cực, hệ thống shutter vào hội thảo công nghệ 3D-HD sắp tới, anh em chơi 3D sẽ nhận xét khách quan hơn.

ngandao75

Gởi bạn Triều.
Mình không phải là người nhiều lời, càng lại là người không bao giờ có ý định đôi co hay tranh cãi gì với ai, bao nhiêu năm sinh hoạt ở các diễn đàn công nghệ anh em quen biết chưa hề thấy mình post 1 bài nào, nhưng bạn Triều nói sai sự thật quá thì mình xin có vài lời. Đầu tiên về chuyện lắp đặt phòng chiếu phim. bạn Triều là người đã tới tham quan phòng chiếu của mình và sau đó là nhờ mình lắp đặt phòng chiếu phim phân cực cho bạn. Nếu trí nhớ mình tốt thì bạn Triều đã gọi điện thoại cho mình rất nhiều lần với đề nghị mình lắp cho bạn không những 1 mà là 4 hệ thống, tuy nhiên mình và bạn Triều không đạt được sự thống nhất về giá cả, lần nói chuyện sau cùng mình đã nói thẳng với bạn nếu mình sử dụng các thiết bị như người khác thì giá thành còn rẻ hơn họ nhưng mình không làm được vì muốn giữ chất lượng. Không phải bạn còn nói mình sử dụng các thiết bị rẻ tiền đó cho bạn đó sao ( theo mình thì không đáng 1-2kUSD cho một hệ thống USA thay cho China) và cũng chính mình đã đề nghị bạn lắp đặt với ngoài Bắc để hạ giá thành. Mình không muốn thuật lại những câu nói của bạn về đối tác của bạn lúc đấy nhằm để cố gắng thuyết phục mình làm cho bạn, những lời đó thật chẳng hay ho gì . Tiếp đến là ngày hôm qua khi mình đến tham quan, khi nêu ra những khuyết điểm cho hệ thống của bạn, không phải bạn đã nhờ mình khắc phục những khuyết điểm cho bạn à. Trí nhớ của bạn kém quá hay là bạn cố ý quên vậy.
Mình không có ý định lên đây để nhắc cho bạn nhớ những gì trước đây, nhưng bạn liên tục nói bóng gió khen chê hệ thống của mình , rằng hệ thống của bạn đang là số 1, nhằm mục đích gì thì chắc ai cũng hiểu. Tuy nhiên " hữu xạ tự nhiên hương" ai hay dở thế nào thì tự khắc mọi người biết, có quảng cáo mà không đúng sự thật thì lại càng tai hại thêm, còn "ngậm máu phun người" thì trước tiên là dơ miệng mình vậy. Bạn và tôi cũng đều đã có tuổi , bản thân lên đây nói thế này thì tôi cũng đã thấy mình không được hay rồi. Mong bạn cư xử thế nào cho hay.
Xin Gởi đến các bạn member của HDVietNam . Phòng chiếu phim của mình không phải là phòng chiếu phim chuyên nghiệp , công nghệ thì cũng chẳng có gì mới lạ, các bạn rành kĩ thuật đều hiểu rõ điều này. Tuy nhiên chính vì vậy các bạn cũng hiểu rõ những khó khăn của nó khi biến những lí thuyết thành thực tế. Mình thì không có gì hay, nhưng được cái tự hào là chính tay mình đã làm toàn bộ cái "lí thuyết" thành 1 hệ thống thật sự, không như những người nào nói là đã có mười mấy năm kinh nghiệm nghiên cứu nhưng thật ra toàn bộ thiết bị cho đến công nghệ đều nhập từ China.
Phòng chiếu phim của mình vẫn và sẽ đón tiếp các bạn đến tham quan, các bạn có thể thoải mái đến xem ,bình luận và so sánh. Thêm nữa , một ngày gần đây mình hi vọng sẽ tổ chức 1 buổi hội thảo nho nhỏ để mời các bạn member đến trao đổi và thưởng thức .
Thân chào các bạn.

Bên trên