Thất vọng não nề về K+1 và K+NS

coikesat

Ðề: Thất vọng não nề về K+1 và K+NS

Lắm bác bị banned thế nhở, atamd, minhdt49,..củng ban mà con Điêu thì vẫn còn.

coikesat

Vụ các bác bị banned vì tranh cãi với T.Điêu thật là một trò lố bịch bởi kẻ kích động trong vụ này vẫn ung dung post bài dễu cợt,nhìn xa nó giống như vụ k+ đã biết mình sai mình bị lên án mà vẫn cứ làm,thái độ mỗi ngày càng làm người khác bức bối hơn, lợi dụng kẻ hở của quy định diển đàn liên tục kích động người khác, bài tỏ những quan điểm trái chiều trong chủ đề topic, nói chung thất vọng vụ T.Điêu giống như K+ vẫn sống sờ sờ dù ko ai ưa...hehe

nhiha

Member

Cao Văn Liết:
Thần Điêu chả làm gì có lỗi cả.

Liết à! Hỏi thật: Liết cho em Thần Điêu ăn gì... thì biết rồi! Nhưng... nhiều không mà em ấy thành thế này?

sonpham

Member

Các bác mà dính vào ổ dịch tả K+ này có ngày đi cấp cứu đấy! Nên tránh xa ra! Nói chuyện với bọn ấy vô hình chung tự hạ thấp nhân cách của mình đi! Quanh quẩn lại Milan - Liết - Điêu!

Chỉnh sửa lần cuối:

nhiha

Member

Nhiều tiền không phải đi liền nhiều nhân cách!
Buồn nhất là có nhiều người cứ nghĩ mình vậy mà thực ra chả có gì, chỉ có "SĨ" thôi!

digitalman

Sao không tập trung vào chủ đề chính nhỉ?

Em là người xem truyền hình thông thường, thích xem nhiều thể loại: Tài liệu, Âm nhạc, Đời sống, Thời trang, Thể thao, Phim lẻ, phim bộ. Không quá máu bóng đá, chủ yếu xem EPL, thỉnh thoảng xem Serie A.

Như thế là bác có sở thích có thể đại diện cho khoảng 90% người xem TH đấy.

Mấy hôm nay mượn tạm acc để xem K+1 và K+NS, cảm giác là thất vọng tràn trề, thất vọng não nề về K+1 và K+NS - hai cái kênh mà bọn VSTV định giá cho FPT IPTV là 130.000 VND/tháng/thuê bao.

Các chương trình phim truyện lẻ thì toàn phim vớ vẩn, đa số là phim Pháp. Phim bộ thì cũng toàn đồ Hàn Quốc, lại chẳng phải phim mới ra lò.

Nếu như gu phim của VN và Pháp khác nhau thì bác có lí. Đa phần bà con chuộng phim Mỹ, thị trường, dễ xem, đỡ mệt đầu. Ngay cả phim VN giải thưởng quốc tế và trong nước như Trăng nơi đáy giếng, Chuyện của Pao cũng bị ế khách trên sân nhà,...

Phim Hàn thì rõ ràng không phải gu của anh em trên HD nhưng mấy bà nội trợ cực thích. K+ có quảng cáo là "cuộc sống tươi đẹp" là phim mới, độc quyền đấy chứ.

Nhìn chung đúng như bác nói, mảng phim của K+ yếu so với mảng bóng đá và so với các đài khác và so với kho HD của diễn đàn. Nếu K+ cứ như thế này chắc khó trụ vững. Tuy nhiên, K+1 mới lên sóng khoảng tháng 4, K+NS tháng 8. Làm sao so với các đài khác hàng chục năm được. Và K+ sẽ càng yếu thế hơn nếu vẫn giữ kiểu làm ăn mua bán bản quyền nghiêm chỉnh, vừa tốn tiền vừa mất thời gian. Nói như vậy là để biết là so sánh khập khiễng.

Công bằng mà nói, em sẽ cho K+ khoảng 2-3 tháng nữa để cải thiện nội dung phim.

Các thể loại giải trí khác thì không có tí gì.
Như đã nói ở trên, sẽ đợi K+ 2-3 tháng để cải thiện mảng phim và ca nhạc.

Công bằng mà nói mỗi kênh TH thường chỉ mạnh về 1 mảng, trường hợp K+ là bóng đá. Nếu bác chê bóng đá K+ nội dung kém thì sẽ lo ngại cho K+ hơn là chê phim. Vì nếu K+ có cả bóng đá (hiện nay) và phim (giống kho của HD) thì tính riêng tiền bản quyền, chắc kênh này phải dát bằng vàng (theo giá vàng hiện nay hehe) .

Như vậy, nếu mà bỏ ra 255000 VND/tháng (tức khoảng 130.000 VND/tháng cho riêng 2 kênh này), thì chỉ để xem mỗi bóng đá độc quyền vào cuối tuần. Kết luận là:

(1) K+ chỉ đáng lắp đối với quán cafe bóng đá, hoặc bác nào quá nghiện bóng đá Ý, Tây Ba Nha (tức là xem quá nhiều trận)

(2) Nếu chỉ mê bóng đá Anh, thì trận Chủ nhật cứ softcast mà chơi. Đừng dại để nó cứa cổ.

(3) Còn nếu không thích bóng đá, thì tuyệt nhiên đừng mua K+ Premium, vì tự nhiên phải trả phí bản quyền bóng đá.

(4) Còn bác nào không thích thể thao, mà vẫn thích xem K+ HD vì nó có HBO HD, Star Movie HD, thì rất cân nhắc, vì khi dùng nó, các bác đã phải trả phí bản quyền các giải thể thao chiếm tỷ trọng khá nhiều tiền trong giá cước rồi đó. Còn nếu thích xem bóng đá HD, thì K+HD vẫn là lựa chọn tốt nhất rồi.

Bác nói có lí nhưng bác quên mất là K+ là một gói 70 kênh trong đó có 2 kênh K+1 và K+NS. Các kênh còn lại thì có đủ các nội dung giải trí bác yêu cầu. Sự lựa chọn sẽ là: mua gói K+ sẽ có thêm 2 kênh độc quyền K+ mà đài khác không có.

Ý kiến riêng em là nên khuyến khích các đài phát triển các kênh đặc sắc mà không ai có, dù là mua độc quyền hay tự sản xuất. Trong kinh doanh, khi bác có hàng độc, bác có thể tránh bị ép giảm giá, còn người mua thì có thể trả thêm để tránh đụng hàng. Tình trạng hiện nay tối thứ 7 bật TV lên đâu cũng thấy phát NHA, có khi trùng trận. Người thích xem tennis hay golf hay nội dung khác thì không có gì để xem.

Tóm lại, khi dùng K+, tức là bạn đã phải trả một khoản tiền bản quyền cao một cách vô lý do độc quyền bóng đá của K+. Đồng thời, tiếp tay cho nó vùi dập cơ hội xem bóng đá của nhiều người ít tiền khác

sonpham

Member

Bác nào có dàn HT ngon mà xem phim HD qua truyền hình thì cực kỳ lãng phí. Trước e dùng VTC HD, sau hết bóng đá đang rao bán đồng nát. E nghĩ những bác dùng đầu K+ sau này cũng sẽ chung số phận như con VTC của e thôi.

nhiha

Member

sonpham à.
Một khi đã ăn chơi thì phải chịu đựng! Nhưng phải hợp lí.
Thế những người chơi HD, DTS... thì chắc nhai mãi được sao?
HDTV trước hết là hình đã còn tiếng trước mắt vậy thôi sau sẽ DTS... Còn phải phục vụ đông đảo quần chúng chứ!

sonpham

Member

Thưởng thức HD thì âm thanh là một phần rất qua trọng đấy! E đang nói tới đại chúng đó chứ, còn nói thật với bác riêng e thì phim không có âm thanh DTS Master or True HD thì e ko sờ tới đâu. Tín đồ phim ảnh ngày càng đòi hỏi cao bác ui.

Thưởng thức HD thì âm thanh là một phần rất qua trọng đấy! E đang nói tới đại chúng đó chứ, còn nói thật với bác riêng e thì phim không có âm thanh DTS Master or True HD thì e ko sờ tới đâu. Tín đồ phim ảnh ngày càng đòi hỏi cao bác ui.
Gớm. Bác này cứ nói quá. DTS hay Dolby là được rồi, trừ phi thiết bị âm thanh quá hi-end thì mới cần đến Master hay true HD

sonpham

Member

Vâng, nhưng xem phim trên TV mấy thứ đó cũng ko có đâu bác! Nói chung, ngoài BĐ, K+ ko có gì đáng để xem. E thì thừa sức chơi mỗi phòng một bộ K+, nhưng một khi đã ghét rồi thì cho e cũng ném đi ngay! Bóng đá cứ softcast mà phang, trận nào cũng chiến, chất lượng đâu có thua HD đâu các bác nhẩy!

Bên trên