Thất Vọng Sony 43W800C @.@. Review chân thực

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Thất Vọng Sony 43W800C @.@. Review chân thực

Đợt gần tết vừa rồi em mua 1 chiếc Toshiba 47L5450 chạy android 4.4 nhưng thật sự không ưng androidTV chút nào, đọc thông số cấu hình thì cao nhưng dùng lag thật khó chịu nên hầu như chỉ dùng để xem TV, ko đụng đến ứng dụng android nào cả. Vừa hết têt thì tự nhiên nó bị lỗi màu lòe loẹt, mang đi bảo hành ở pico thì họ đồng ý cho đổi, thế là em đổi thành LG 47LB631. Có vẻ như TV chạy android chưa có được sự ổn định cao lắm.

nó có liên quan gì ở đây ạ

thuantran170118

vụ này em xác nhận nhé, xem lag lag như 60Hz ấy. Chán lắm bác à
E hỏi vấn đề này thì nhiều bác bảo mượt lăm. Mà em thì không thấy vậy. Bác có thông tin thử bật tắt slow motion và thấy có mượt hơn miếng nào không?

haigaru

Member

E hỏi vấn đề này thì nhiều bác bảo mượt lăm. Mà em thì không thấy vậy. Bác có thông tin thử bật tắt slow motion và thấy có mượt hơn miếng nào không?

em xem thử cái TVshow, fim Hàn hay sao ấy, nó cứ lag lag....ko rõ là cái AndroidTV hay là refresh rate của màn hình

yellowriver

Banned

Việc tìm kiếm và xem youtube trên tivi thì thật đơn giản. Bạn chỉ cần dùng điện thoại có kết nối wifi cùng mạng với tivi. Dò video youtube bằng điện thoại,sau đó bấm vào cái nút DLNA (góc trên bên phải, biểu tượng hình chữ nhật có vạch sóng ở góc) trên giao diện youtube nó nó chuyển lệnh sang tivi luôn. Lúc đó tivi tự phát video youtube nhé, điện thoại ko phát nữa (ko gây tốn pin trên điện thoại).

Mình Test trên ĐT android và tivi sony nhé.

Jedi Knight

Well-Known Member

Sony mới ra Android đợt đầu nên software chưa ổn định. Có dùng thử Android Sony TV còn lag, có cảm giác ko ổn định, nên khi kết hợp với các chức năng TV thuần sẽ còn nhiều lỗi. Chắc vài tháng tới có feedback từ người dùng nhiều Sony sẽ cho ra các bản soft ổn định. Đánh giá chủ quan thì phải 6-8 tháng từ khi bán, sau vài đợt nâng cấp Android Sony TV mới OK.

xuxu09

Member

Đợt gần tết vừa rồi em mua 1 chiếc Toshiba 47L5450 chạy android 4.4 nhưng thật sự không ưng androidTV chút nào, đọc thông số cấu hình thì cao nhưng dùng lag thật khó chịu nên hầu như chỉ dùng để xem TV, ko đụng đến ứng dụng android nào cả. Vừa hết têt thì tự nhiên nó bị lỗi màu lòe loẹt, mang đi bảo hành ở pico thì họ đồng ý cho đổi, thế là em đổi thành LG 47LB631. Có vẻ như TV chạy android chưa có được sự ổn định cao lắm.

Toshiba L5450 là android thuần chứ ko phải androidtv đâu bác ơi

vanlinh2905

Well-Known Member

Sony mới ra Android đợt đầu nên software chưa ổn định. Có dùng thử Android Sony TV còn lag, có cảm giác ko ổn định, nên khi kết hợp với các chức năng TV thuần sẽ còn nhiều lỗi. Chắc vài tháng tới có feedback từ người dùng nhiều Sony sẽ cho ra các bản soft ổn định. Đánh giá chủ quan thì phải 6-8 tháng từ khi bán, sau vài đợt nâng cấp Android Sony TV mới OK.

bây giờ cũng ổn rồi. chạy nhanh hơn lúc mới mua nhiều

huyqshm

quá bó tay luôn máy hiện đại thì hại điện

oldfriend

Moderator
haiz, hãy mua 1 con stupid tivi, càng ngu càng tốt và càng to càng tốt, sau đó mua thiết bị của bên thứ 3 để nó thông minh hơn :D

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Re: Thất Vọng Sony 43W800C @.@. Review chân thực

haiz, hãy mua 1 con stupid tivi, càng ngu càng tốt và càng to càng tốt, sau đó mua thiết bị của bên thứ 3 để nó thông minh hơn :D
em cũng thích như bác nhưng vấn đề là tivi ngu thì hình ảnh + độ phân giải thấp, các hãng bây giờ sản xuất hàng hình ảnh đẹp chất lượng cao thì phải đi kèm với thông minh bác ạ

Lỗi phần mềm thôi, các cụ nên nhớ rằng cái gì tích hợp all in one cũng kém hơn từng component rời, dàn tích hợp kém hơn dàn thớt rời... nếu xét khía cạnh điện học thì thiết bị rời có nguồn điện riêng ổn định hơn, trong 1 thiết bị vd ampli nếu nguồn 2 kênh riêng biệt kiểu dual mono thì cũng khỏe hơn dùng chung... hãy là người tiêu dùng thông thái...

cocsku

Re: Ðề: Re: Thất Vọng Sony 43W800C @.@. Review chân thực

em cũng thích như bác nhưng vấn đề là tivi ngu thì hình ảnh + độ phân giải thấp, các hãng bây giờ sản xuất hàng hình ảnh đẹp chất lượng cao thì phải đi kèm với thông minh bác ạ

Em cũng thấy thế, các TV chất lượng màn hình tốt, kiểu dáng đẹp thì đều là smart cả. Đành phải mua, mặc dù biết tính năng smart của nó dùng kém.

Nghe các bác chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thì có vẻ em 43w800 nhiều lỗi phần mềm quá nhỉ, bức tranh toàn cảnh về android TV của Sony năm nay có vẻ ko khả quan lắm :D

minhhieu2806

cho mình hỏi làm sao fix được phong chữ khi xem bằng phụ đề ngoài vậy

minhhieu2806

tks bạn,mình chạy phim bằng kodi thì ko bị lỗi phong chữ nữa,xem bằng app video theo tivi thì bị.Mà ở đây có ai sử dụng cái zingmp3,mỗi khi seach bằng cách bấm 1 ký tự nào thì nó xoay xoay 3 4s rồi mới hiện lên ko,giống như mạng bị chậm,nhưng xài cái khác bình thường

NHUANKHOM

Member

con này dùng bộ phím chuột rời rất ok

minhhieu2806

Chủ thớt có fix dc cái vụ 3D chưa vậy,mình cũng bị giống vậy,ko hiện menu 3D trong action menu

Đang tính hốt em này mà nghe bác chủ nói thế cũng phân vân

Bên trên