Thay vì mua Apple Watch, bạn có thể mua gì?

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Khi bạn lần đầu tiên nghe thấy giá của Apple Watch thì có lẽ bạn sẽ phải thốt lên, vì phiên bản cao nhất có giá lên đến 10.000 USD (option cao hơn có khi lên đến 17.000 USD). Bạn sẽ tự nghĩ, với chừng đó tiền, mình sẽ mua được biết bao nhiêu thứ khác, hoặc những chiếc đồng hồ đẹp đẽ khác.

Đồng hồ

Không như phụ nữ, đàn ông chỉ có một thứ trang sức duy nhất là đồng hồ. Chiếc đồng hồ vửa thể hiện cá tính, vừa thể hiện phong cách và cả đẳng cấp của người đeo nó. Một chiếc đồng hồ đeo tay đôi khi cũng rất quan trọng. Với những người yêu công nghệ, đang sử dụng iPhone, chiếc Apple Watch quả là có sức quyến rũ. Nhưng nếu như không mua Apple Watch, với số tiền từ 349 USD đến hơn 10.000 USD, bạn có thể chọn mua những chiếc đồng hồ đẹp và sang trọng nào? Cùng điểm qua những chiếc đồng hồ đó.

1. Tissot T063.617.16.037.00

attachment.php

Thay vì một phiên bản rẻ nhất của Apple Watch, bạn có thể mua chiếc đồng hồ này, kiểu dáng đẹp, làm bằng thép không gỉ, dây đeo bằng da, khả năng chịu nước sâu đến 30 m (hơn đứt Apple Watch), và mặt đồng hồ làm bằng đá sapphire chống phản chiếu. Giá của nó là 329 USD.

2. SANDOZ 81291-95

attachment.php

Được làm bằng vàng hồng 18K, thân bằng thép không gỉ, dây da, mặt đồng hồ làm bằng đá sapphire chống phản chiếu, khả năng chịu nước sâu đến 50 m. Giá của chiếc đồng hồ này là 640 USD.

3. Baume & Mercier Classima 10098

attachment.php

Được làm bằng thép không rỉ và da cá sấu, mặt đồng hồ bằng đá sapphire tổng hợp, khả năng chịu nước sâu đến 30 m. Chiếc đồng hồ này có giá 1.058 USD.

4. Omega DeVille 424.13.40.21.01.001

attachment.php

Một thương hiệu danh tiếng và lâu đời. Omega DeVille được làm bằng thép không rỉ và da, mặt đồng hồ bằng đá sapphire, khả năng chịu nước sâu đến 30 m. Chiếc đồng hồ này có giá 2.677 USD.

5. Cartier Ronde Solo W6701010

attachment.php

Cartier cũng là một thương hiệu đồng hồ được biết đến trên khắp thế giới. Chiếc đồng hồ này làm bằng thép không gỉ, thiết kế sang trọng, dây da tổng hợp, mặt kính sapphire. Nó được bán với giá 3.195 USD.

6. TAG Heuer Carrera

attachment.php

Với khung được làm bằng titan, các cạnh làm bằng gốm, dây bằng da bò, mặt kính sapphire chống phản chiếu, chịu được đến 100 m nước sâu. Chiếc đồng hồ sang trọng này có giá bán 8.900 USD.

7. Calibre de Cartier Chronograp

attachment.php

Chiếc đồng hồ này có giá 8.985 USD.

8. Omega Aqua Terra

attachment.php

Chiếc đồng Thụy Sỹ này được thiết kế đẹp, làm bằng thép không gỉ, dây đeo có phần được làm bằng vàng, mặt kính bằng đá sapphire chống phản chiếu. Nó được bán với giá 11.890 USD.

9. Rolex Datejust

attachment.php

Thương hiệu Rolex không còn xa lạ với người yêu đồng hồ, đây là thương hiệu đồng hồ Thụy Sỹ nổi tiếng nhất. Chiếc đồng hồ này có giá 12.750 USD.

10. Breitling 18K Rose Gold Transocean

attachment.php

Được làm bằng vàng hồng 18K, dây bằng da bò, mặt kính sapphire chống phản chiếu, khả năng chịu nước sâu đến 30 m. Chiếc đồng hồ này ngoài việc đẹp và sang trọng ra, nó còn có độ chính xác cực cao. Giá bán của nó là 14.500 USD.

11. Breitling Transocean

attachment.php

Được làm bằng vàng hồng 18K, dây bằng da cá sấu, mặt kính sapphire chống phản chiếu, khả năng chịu nước sâu đến 100 m. Chiếc đồng hồ này có giá lên đến 15.184 USD.

Những thứ khác

Chevrolet Spark

attachment.php

Một chiếc xe hơi không phải là quá tầm với của bạn, khi bạn có thể lưu thông trên đường an toàn hơn, chở cả gia đình đi chơi vào dịp cuối tuần. Chiếc xe này có giá chỉ khoảng gần 17.000 USD. Ngoài ra, với số tiền đó bạn có thể chọn mua một vài chiếc xe cũ khác của những thương hiệu nổi tiếng như là Toyota, Ford hay là Hyundai.

TV LED 4K

Một chiếc TV có độ phân giải 4K với kích thước màn hình lớn trong phòng khách luôn là mơ ước của nhiều người. Nếu không mua Apple Watch, bạn sẽ có dư tiền để mua những chiếc TV này.

SAMSUNG UA78HU9000KXXV

attachment.php

TV 4K cong là thứ mà Samsung có thể tự hào, khi hiện tại, họ đang dẫn đầu dòng sản phẩm này với những tính năng mới nhất, hệ điều hành nhiều tính năng hữu ích và đặc biệt là chăm chút cho chế độ hậu mãi làm hài lòng khách hàng. UA78HU9000KXXV có kích thước 78 inch và hình ảnh thực tế mang lại khiến ta kinh ngạc với độ sắc nét, độ sâu màu và hình ảnh sống động tuyệt vời. Giá bán của nó là 189 triệu VND (tương đương khoảng 8.800 USD).

TOSHIBA 84L9450VN

attachment.php

Chiếc TV 4K này có kích thước lên đến 84 inch, dùng những công nghệ mới nhất của hãng TV đến từ Nhật Bản. Với việc kết hợp giữa tấm nền Ultra HD 4K dải màu rộng & bộ vi xử lý CEVO 4K thế hệ 3, cho bạn thưởng ngoạn những khung hình 3840 x 2160 pixel tuyệt đẹp. Bạn sẽ đắm chìm với trải nghiệm hình ảnh rõ nét sống động, như trong rạp phim chuyên nghiệp ngay tại nhà. Nếu không mua Apple Watch, bạn có thể mua nó với giá 175 triệu VND (tương đương khoảng gần 8.200 USD).

Vertu for Bentley

attachment.php

Thương hiệu điện thoại siêu sang không quá xa lạ với dân chơi. Thiết kế độc đáo và tỉ mỉ đến từng chi tiết. Chiếc smartphone này chạy Android, dùng chip Snapdragon 801, bộ nhớ RAM 2GB, màn hình 4,7 inch độ phân giải 1080p, camera 13 MP. Vỏ ngoài được làm bằng titan, mang độ bền cao và sự sang trọng. Nó cũng có một ứng dụng cung cấp các tính năng điều khiển từ xa cho xe Bentley. Tất nhiên, nó có huy hiệu Bentley nổi bật phía sau. Nó có giá 17.000 USD.

Máy chiếu 4K Sony VPL-VW600ES

attachment.php

Rạp phim tại gia của bạn còn thiếu gì nữa, chắc chắn là một chiếc máy chiếu đẳng cấp, độ phân giải 4K cho hình ảnh sắc nét và trung thực hơn bao giờ hết nhờ công nghệ SXRD của Sony. Bạn sẽ có một phòng chiếu phim thực thụ với chiếc máy chiếu này. Độ sáng 1700 Lumen, độ tương phản lên đến 200.000:1, tương thích HDMI 2.0, phát 4K với tốc độ 60 fps. Chiếc máy chiếu này được bán với giá 10.299 USD

Đi du lịch

attachment.php

Bạn có thể dẫn cả nhà bạn (4 người) đi du lịch khắp Châu Âu trong 10 ngày Pháp - Luxembourg - Đức - Bỉ - Hà Lan - Lễ Hội Hoa Tulip. Cả nhà đi tour này trong 10 ngày hết 240 triệu VND, những đứa trẻ sẽ có những kỷ niệm không bao giờ quên trong cuộc đời.

attachment.php

Hoặc bạn có thể đến Mỹ, đất nước của Nữ thần tự do, đi khắp nước Mỹ 7 ngày với tour Los Angeles-Hollywood-Universal Studio-Las Vegas-Hoover Dam-Bờ Tây Hoa Kỳ. Cả nhà 4 người đi trong 7 ngày chỉ mất 160 triệu VND.

Và với số tiền không mua Apple Watch, bạn có thể đi du lịch đến bất cứ đâu trên thế giới này, những địa điểm tuyệt vời mà ai cũng mong muốn một lần đến trong đời.

Mua thức ăn

attachment.php

attachment.php

Với 17.000 USD, bạn có thể thoải mái mua thức ăn cho cả gia đình bạn trong ba năm. Với mức ăn uống bình thường của người Việt Nam, nhà 4 người, một ngày mua thức ăn khoảng 300 ngàn đồng đã là quá đầy đủ.

Chỉnh sửa lần cuối:

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Thay vì mua Apple Watch, bạn có thể mua gì?

Apple Watch phiên bản dây kim loại giá 650$ = 1 cây iPhone 6 16GB :))

beatlove

Member

vãi cả những thứ hàng xa xỉ, không bao giờ nghĩ đến...

cái Rolex Datejust bằng gold giống trong hình bạn nên coi lại, giá của nó là $37.000 chứ không phải $12.750. Theo mình biết là $12.750 chỉ mua được bản bằng thép cộng tí gold thôi chứ không mua nổi cả con gold đâu.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

cái Rolex Datejust bằng gold giống trong hình bạn nên coi lại, giá của nó là $37.000 chứ không phải $12.750. Theo mình biết là $12.750 chỉ mua được bản bằng thép cộng tí gold thôi chứ không mua nổi cả con gold đâu.

thank, đã sửa lại hình :)

tienlequoc

Well-Known Member

Đã gọi là đồng hồ, thì điều cơ bản nhất là pin của nó phải sử dụng được tối thiểu là 1 năm mình mới nghĩ đến việc bỏ ra vài trăm obama để mua nó. Có ai nghĩ như mình không nhỉ?

dongdo1234

Member

Công nhận giờ sài smart phone là đủ rồi
Cứ làm thêm mấy con đồng hồ tầm 5 6 củ nữa là OK. Vừa chất vừa cá tính hơn
Không cần thiết phải Apple Watch

Hix, từ hồi có điện thoại, mấy con đồng hồ của em được nghỉ ngơi trong tủ.:(

caothudeche

Moderator

Thay vì mua "ép bồ quắt" thì em sẽ mua em này.
Nếu có tiền =))=))=))
attachment.php

kaxihan

Member

Tớ mà có ngân sách 10K thôi tớ tặng cho vợ 1/3 tiêu pha, 1/3 gửi tiết kiệm, 1/3 kia đầu tư đồng hồ cơ cỡ 1K rồi dùng chi tiêu và đi làm tiếp, chả tội gì mua cái đồng hồ pin chẳng được 1 ngày. Nhưng vụ đi du lịch thật hấp dẫn.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

đấy là em chưa tính với 17k obama chúng ta sẽ đi uống bia ôm được bao nhiêu lần, mỗi lần "điều đào" được bao nhiêu em :))

Ối dồi ôi,%-( những thứ xa xỉ. Chỉ nghĩ đến thôi đã đủ đau đầu dồi....

michealhn

Member

với đồng hồ giá 10k $ thì sau khoảng 5 năm Apple watch lỗi mốt, mất giá, còn con Rolex vẫn giữ nguyên đẳng cấp và giá trị :D

vodafone1919

Active Member

Thích đồng hồ của Thụy Sỹ
Ko thích Apple Whatch

Nói như Bác thì chẳng có cái gì là đáng mua cả. Nghe thì có vẻ hợp lý nhưng nghĩ lại thấy nó còn vài chỗ chưa đúng lắm. Giá thị thật và giá trị ảo nó khác nhau mà. Cái gì nó cũng ở mức độ tương đối ko thể so sánh được. Ngày trước em cũng có viết về cái Iphon 4 như thế này, sau đấy thấy các bác comment mới thấy là đúng, cách nghĩ của mình và mọi người khác nhau. Uh thì cũng là một quan điểm để bàn luận, e chém tý nhé. HIhi

tienhanus

Active Member

Bài viết hay. Thanks nhà báo. Chả biết mấy con luxury watch có gì tuyệt giá cả gia tài, khi ra model mới thì mode củ xem như chả còn giá trị, dù đồng ý là 1 con rolex có thể dùng vài chục năm ko xi nhê.

Đang định vác tiền đi mua thì gặp bài này, càng quyết tâm hơn, dư chừng đấy tiên sẽ mua ngay.X(

danhthangvn

Member

Đã gọi là đồng hồ, thì điều cơ bản nhất là pin của nó phải sử dụng được tối thiểu là 1 năm mình mới nghĩ đến việc bỏ ra vài trăm obama để mua nó. Có ai nghĩ như mình không nhỉ?

Đa số trong số đồng hồ trên là đồng hồ tự động, không phải quartz.

Bên trên