The Amazing Spider-Man 2: Một Spider-Man đúng chất nguyên bản và đầy hứa hẹn

ngophuocthinh

Active Member
Ðề: The Amazing Spider-Man 2: Một Spider-Man đúng chất nguyên bản và đầy hứa hẹn

Khuyên các bác nên để dành tiền xem bộ này thì hay hơn :))
[video=youtube;3jyck58pgiE]https://www.youtube.com/watch?v=3jyck58pgiE[/video]

thichlam2010

Active Member
Re: Ðề: The Amazing Spider-Man 2: Một Spider-Man đúng chất nguyên bản và đầy hứa hẹn

Chưa đập xuống đất bác MONK ah, mà là do gãy xương sống. Đoạn này nghe tiếng kêu rặc một phát (giống tiếng Batman gẫy xương trong đoạn Bane tung Batman lên gối trong phim Dark Knight Rises).

Trong comics thì cũng miêu tả cảnh Gwen bị gãy xương sống khác giống với phim.

Nhạc phim có đoạn này có đoạn ko hay. Đoạn nào hay thì đúng chất kiểu dồn dập của Hans Zimmerman.
VD như đoạn đánh nhau chỗ mấy cái tụ điện. Gì mà hự hạ còn theo nhịp nhạc nữa chứ.

mình thì thấy nó đập xuống đất

v_anh

Well-Known Member
Ðề: The Amazing Spider-Man 2: Một Spider-Man đúng chất nguyên bản và đầy hứa hẹn

Phim hay, nhưng ngoài mấy đoạn anh nhện vẽ bằng máy ra thì còn lại anh nhện người thật đóng mặc bộ quần áo nhện nhìn màu sắc chất liệu rẻ tiền quá, như kiểu Peter bị rách đồ ở phần 1 nên phần này ra chợ giời mua vài bộ mặc dần khỏi mất công tự thiết kế.

xicklo

Well-Known Member

Không có tiền xem rạp, chờ mãi mới có bản HD để cày. Phim nói chung hay, nhưng mình vẫn không thích bằng Peter Parker kia. Perter mới này phong cách trẻ trung quá

ngdinhluat

Well-Known Member

Không có tiền xem rạp, chờ mãi mới có bản HD để cày. Phim nói chung hay, nhưng mình vẫn không thích bằng Peter Parker kia. Perter mới này phong cách trẻ trung quá

Mình chưa thấy ai thích bộ cũ lại kết bộ mới cả.

Moaryn

Member

me too, nhện mới trẻ trâu quá, chứ ko phải trẻ trung.

Vốn là vậy mà. Bác tìm đâu ra mấy anh cấp 3 mà vừa hiền vừa đụt bây giờ.

do_long_khach

Well-Known Member

Tối về xem mới được, hy vọng hay chứ ko như Avenger Winter Soldier - nhạt toẹt

ngdinhluat

Well-Known Member

Captain America chứ bác :D
Mà nhện nó cũng nhạt thế thôi, hợp với mấy em teen teen :D

Lights & Motion

Active Member

phim Nhện chán, pha nhiều đoạn tâm lý tình cảm "sướt mướt" quá làm thời lượng phim kéo dài lê thê. Chưa kể kịch bản thi thoảng còn vài hạt sạn nữa chứ. Nói chung xem ko hợp với mình cho lắm, nên thấy điểm imdb có 7,2 là đúng rồi, mình chắc cũng chỉ đánh giá tầm 7 phẩy thôi.

huybehp

Active Member

nhện cũ xem cứ đơ đơ, những cảnh lộ mặt thì như phim tình cảm chứ chả phải hành động siêu nhiên, chất lượng hình ảnh cũng u ám như kiểu phim thập niên 90. Nhện mới nhìn bóng bẩy đẹp hơn (nhện cũ nhìn màu hơi bết, như kiểu sơn rẻ tiền) lời thoại nhện mới đọc cũng hài với hợp thời hơn, chứ nhện cũ xem có phần nghiêm túc vs chả hợp thời

ryualviss

Member

Đông đông-mỹ mỹ coi cũng ổn, ko tới nỗi nhạt toẹt, chắc yêu cầu của bác cao quá rồi
N hện này coi tí là chán, ngoài trai xinh gái đẹp, kỹ xảo tốt hơn bản cũ thì diễn xuất hay cốt truyện khá chán, dài dòng, chắc chỉ hợp cho tuổi thần teen coi:-"

acquycodon

Active Member

nhện cũ xem cứ đơ đơ, những cảnh lộ mặt thì như phim tình cảm chứ chả phải hành động siêu nhiên, chất lượng hình ảnh cũng u ám như kiểu phim thập niên 90. Nhện mới nhìn bóng bẩy đẹp hơn (nhện cũ nhìn màu hơi bết, như kiểu sơn rẻ tiền) lời thoại nhện mới đọc cũng hài với hợp thời hơn, chứ nhện cũ xem có phần nghiêm túc vs chả hợp thời

M coi 3 phần nhện cũ, giờ coi 2 phần nhện mới. Cũng xem đi xem lại mấy lần. Nói thật với bạn, nhện cũ ra đã lâu, nói về hành động thì đến giờ chả ngán phim nào. Chủ yếu có chê thì chê ko đúng như truyện lắm thôi. Chứ nói về cảm xúc thì nhện cũ ăn hết.
M vẫn chờ nhện 3 ra. Nhưng cái cảm giác hồi hộp,xúc động... của nhện cũ ko còn.

viettoanhp

Well-Known Member

Nhện mới cảnh hành động quay đẹp hơn nhiều. Tiếc em Gwen Stacy phần mới này đóng hay và cá tính hơn em Mary Jane bản cũ mà chết sớm quá.

Kazna

Member

Tui chưa từng coi comic hay 1 bản phim nào của Spiderman. Phiên bản của Sony là bản đầu tiên tui xem, và cảm thấy thích :D Thích nhất là phần nhạc phim, hay toẹt vời. Kỹ xảo tốt, ko có đánh đấm võ thuật gì nhưng hành động bay lượn nhanh gọn, góc máy đẹp nên coi rất thích. Dv đóng ok, Emme Stone diễn có hơi cường điệu nhưng ko đến nỗi nào, có thể là do nv sống động quá, nhưng như vậy lại hợp với Peter Parker. Nội dung cũng bình thường, đủ giải trí. Phần 1 có hơi bị nhanh ở đoạn Peter phát hiện năng lực nhện và chế quần áo, đồ chơi đi làm anh hùng, nhanh tới nỗi phải tua lại để coi chuyện gì mới xảy ra vậy @.@ Phần này thì tiết tấu lại chậm, 1 số đoạn coi buồn ngủ, nếu coi lại chắc phải tua tới. Phần này có phản diện Harry là hay nhưng hơi ngắn, ko biết phần sau thế nào.

Đại khái nhiêu đó là cảm nghĩ của tui khi coi bản mới này, 1 khán giả chưa từng biết mô tê gì về Nhện và cũng hoàn toàn ko có 1 ấn tượng hay dư âm nào từ bản cũ cả. Có lẽ đa phần người ghét phim này đều đã coi bản cũ rồi thì phải.

ngdinhluat

Well-Known Member

Tui chưa từng coi comic hay 1 bản phim nào của Spiderman. Phiên bản của Sony là bản đầu tiên tui xem,

Bản cũ không Sony làm thì ai làm bác :D
Bác xem đi, đừng chú ý quá mấy cảnh hành động, sẽ thấy rất thấm, phim rất đời, nhện nhọ, MJ bitch, các nhân vật phản diện đều đạt, mà kỹ xảo thì so với hiện nay cũng không quá lỗi thời. Quan trọng là xem đi xem lại sẽ thấy không hiểu sao càng xem càng thấy hay :D

Nhện mới cảnh hành động quay đẹp hơn nhiều. Tiếc em Gwen Stacy phần mới này đóng hay và cá tính hơn em Mary Jane bản cũ mà chết sớm quá.

Bạn xem xuất phát điểm của 2 nhân vật trong 2 bộ phim (không nói tới truyện), mình thấy MJ diễn xuất vẫn tốt hơn :D, dù đúng chất bitch
mà nhện cũ ghi điểm ở cảnh hôn ngược dưới mưa, ấn tượng khó phai =))

Kazna

Member

Bản cũ không Sony làm thì ai làm bác :D

ô vậy à ko để ý :D tại mới vô cái này chình ình chữ Sony nên ấn tượng
Đó giờ ko coi Nhện là vì ko thích, chả hiểu tại sao ko thích, chắc vì sợ con nhện. Nhưng coi 2 tập này thấy thích nên cũng sẽ coi bản cũ bác yên tâm, chỉ là phải đợi 1 tg để cái đầu nguội bớt bản mới đã.

Bên trên