THE EXPENDABLES(2010)-Những ông già gân

brucelee123456

Active Member
Ðề: Đừng xem The Expendables 2010 - thật lòng đấy!

Mình vừa xem xong The Expendables 2010. Cảm xúc thật là thất vọng.
Phim chỉ câu khách nhờ dàn diễn viên khủng (xem poster).
Nhưng kịch bản thì đơn giản, cốt truyện chẳng có gì. Xem xong chẳng để lại chút cảm xúc nào. Chán.
Phim đơn thuần là những pha hành động bạo lực có phần nhàm chán.
Chuối nhất là cho 1 phút xuất hiện của Arnold Schwarzenegger chẳng có ý nghĩa gì trong phim, hoàn toàn mang tính thương mại. Lý Liên Kiệt thì diễn như con rối.
Tóm lại đây là bộ phim xem mà chẳng cảm thấy gì!
Đừng bức xúc quá bác. Chắc bác ko hợp gu phim này! Bác ko thích các phim RAMBO thì ko nên xem phim này. Mình thì rất mãn nguyện với cái phim này!

beegees

Well-Known Member

xem giải trí, rửa mắt. Lâu rồi ko có phim nào đì đùng cho dàn loa lao động tí

Phim quy tụ được dàn diễn viên hùng hậu cùng 1 lúc như vậy đã là thành công của Sylvester Stallone rồi... [-X

Đừng bức xúc quá bác. Chắc bác ko hợp gu phim này! Bác ko thích các phim RAMBO thì ko nên xem phim này. Mình thì rất mãn nguyện với cái phim này!
Mình nhất trí với ý kiến của các bác, phim hành động giải trí thuần túy thương mại thì ko thể đòi hỏi cốt truyện hay,tình tiết hợp lý đc. Giống như "cụ" poly đã tổng kết là: 20 thằng bắn 1 thằng khó hơn 1 thằng bắn 20 thằng..:D
Giải trí chút cho giảm stresss các "cụ" ơi....:D

vespa_tre

Active Member
Ðề: THE EXPENDABLES(2010)-Những ông già gân

phim xem thế là ổn về hành động rồi,xem cái pha máy bay lao xuống,stâtham phi ra ngoài dùng súng máy bắn,nhìn sướng mắt thế còn chê

justbenice

Moderator

phim xem thế là ổn về hành động rồi,xem cái pha máy bay lao xuống,stâtham phi ra ngoài dùng súng máy bắn,nhìn sướng mắt thế còn chê

đấy cũng là chỗ nhảm . Súng thì cố định trong thân máy bay thế mà cần phải thò đầu ra bắn :D Lúc đầu cứ nghĩ nó sẽ thò ra cầm khẩu súng bự thiệt bự bắn tùm lum hết. Hóa ra thò ra chỉ để bóp cò .

babebabe

Mình vừa xem xong The Expendables 2010. Cảm xúc thật là thất vọng.
Phim chỉ câu khách nhờ dàn diễn viên khủng (xem poster).
Nhưng kịch bản thì đơn giản, cốt truyện chẳng có gì. Xem xong chẳng để lại chút cảm xúc nào. Chán.
Phim đơn thuần là những pha hành động bạo lực có phần nhàm chán.
Chuối nhất là cho 1 phút xuất hiện của Arnold Schwarzenegger chẳng có ý nghĩa gì trong phim, hoàn toàn mang tính thương mại. Lý Liên Kiệt thì diễn như con rối.
Tóm lại đây là bộ phim xem mà chẳng cảm thấy gì!
Nói như bạn thì có lẽ 100% các phim hành động từ năm 1960 đến 1995 đều vậy hết á, thậm chí còn chả có sao nào >_<
Mỗi bộ phim làm ra cho tầng lớp khán giả riêng, đơn giản là nó không hợp với bạn thôi :)
Với những người từng mê mệt với Rocky hay Rambo thì đúng là awesome!
@justbenice: Jason hắn thò ra để bóp cò + đổ xăng + bắn pháo sáng đấy chứ, còn nếu nằm trong máy bay làm ngần đó việc = niềm tin >_<

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

^
đoạn đấy hơi chém gió vì lửa tự nhiên dừng lại ko nổ luôn máy bay, xăng đang ở dạng hơi rất dễ cháy nổ mà đang có nguồn lửa

Bên trên