The Road - Con đường tuyệt vọng

buonnguqua

Active Member

Năm SX : 2009 (Bluray rip ra lò 1 tuần trước)
Các diễn viên tham gia
Viggo Mortensen - ông bố
Charlize Theron - bà mẹ
Kodi Smit-McPhee - đứa con
Guy Pearce - trùm cuối ;))
Robert Duvall - ông già mù

Tên phim là The Road có nghĩa là Con Đường ,
nhưng với nội dung mà phim muốn lột tả thì em đành thêm chữ Tuyệt Vọng vào cuối
Phải nói là xem cái phim này thấy bản chất con người nó tàn khốc quá [-O<

Dạo này Holywood có vẻ khoái phim tận thế (chắc là vì 2012 hay chiến tranh bán đảo Triều Tiên sắp đến)
Cùng 1 tháng mà có tới tận 3 cái Bluray về tận thế ra đời là Legion , The Book of Eli và phim này

Cái phim này kiểu như I'm Legend nhưng không hề có Zombie hay Virus nào ở đây hết
Cái phim này cũng giống cái phim 2012 nhưng không có đùng 1 cái toàn thế giới bị sụp trong nháy mắt hết và cũng chả có tàu Noah nào cho những người giàu lên hết

Thế giới trong phim bị động đất phá hoại từ từ và từ từ,
con người không thể sản xuất được lương thực cho nên chết dần chết mòn...
Và có những nhóm người tồn tại bằng cách ăn thịt đồng loại ! :-&

Câu truyện kể về 1 ông bố và 1 đứa con tầm 10 tuổi di trú từ phương Bắc xuống phương Nam tránh mùa đông
Vì không còn than hay khí ga để đun bếp và cũng chả còn thức ăn cho nên phải xuống miền Nam tìm 1 vận may

Và trên con đường đó , suốt hơn 1h phim , ta không thấy bất kỳ hy vọng mong manh về cuộc sống hạnh phúc nào cho 2 cha con - mà trái lại ,
thấy bản chất của con người thật là dã man khi bị đẩy đến vực thẳm

Kết phim vẫn là 1 kết cục có hậu
lóe nên 1 ít nắng ấm cho ngày mai
nhưng em để các bác tự cảm nhận , không spoil ra đây kẻo mất hay ;))

huanpham

Member
Ðề: The Road - Con đường tuyệt vọng

Mời bạn tạm nghỉ sinh hoạt trên hdvietnam 01 tháng nhé.

Ủng hộ bác Mod ra tay dẹp loạn, em mới xem xong phim này đang xúc động rưng rưng, tự nhiên bác ý phang cho một câu mất hứng ghê!

Giữa một thế giới dã man tàn ác vẫn nổi bật lên tình cảm cha con thiêng liêng, vẫn có một niềm tin trong sáng của cậu bé: thế giới này vẫn còn người tốt!

Xem phim thì hồi hộp vì không biết hai cha con sẽ bị tấn công vào lúc nào! Xem xong phim thì em thấy lạc quan hơn: vì nếu ở vào một hoàn cảnh nào đó phần lớn con người đều biến thành con vật, thì cũng còn có những con người rất "người"!

Sorry bác chủ, nếu em đặt tên thì em sẽ đặt là "con đường hy vọng" bác ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

conheomap

Member
Ðề: The Road - Con đường tuyệt vọng

Phim này hay tuyệt.Xuyên suốt phim là một quang cảnh u ám,tuyệt vọng..em vừa xem vừa tưởng tượng,liên tưởng đủ thứ..
Cá nhân em rất thích diễn viên V.Mortensen,những phim của anh này em đều xem hết.

Bên trên