Theo bạn những phim nào là phim "dở" nhất ?

mjfcvn

Banned
Ðề: [Thảo luận] 2005-2010 Những phim nào bạn cảm thấy "dở" (chán) nhất

2009 Ter 4 một siu phẩm ăn ké của mấy series trước, theo em Ter 2 hay nhất mọi thời đại....

Phần Ngày Phán Xét là được đánh giá cao mà, nằm trong TOP 250 của IMDB...
Nhưng mình thì khoái phần 3 hơn !
Phần 2 ngay cái đoạn thằng Dẻo nó móc vào chiếc xe kéo lê ra cổng, nếu bạn để ý bạn sẽ thấy bỗng dưng người nó xẹp lép hà => kỹ xảo kém!
Với lại phần 3 có nhiều điểm thú vị hơn, tuy nhiên kết thúc không cảm động bằng phần 2 !

Cho một vé cho phim Legion. Phim gì mà nhảm thấy ớn, thiên thần mà không giết nối một con nhỏ mang bầu hehehehe. Đã thiên thần, có phép thì bay xuống bẻ cổ con nhỏ đó một cái xong chuyện liền, đâu cần phải làm chuyện ruồi bâu như trong phim.

darkdragonuk

vote cho newmoon , 2010 ( cái kết cực kì củ chuối )

anh7otosaigon

Active Member

Phần 2 ngay cái đoạn thằng Dẻo nó móc vào chiếc xe kéo lê ra cổng, nếu bạn để ý bạn sẽ thấy bỗng dưng người nó xẹp lép hà => kỹ xảo kém!
Với lại phần 3 có nhiều điểm thú vị hơn, tuy nhiên kết thúc không cảm động bằng phần 2 !

kĩ xảo em thấy rất khá thời bấy giờ chứ bác ( năm 1991), Ter 3 thấy sao hơi đuối, anh người máy nhà ta to khoẻ kia bị 1 em gái dập tơi bời, bẻ đầu, bóp cổ, bóp try...m tùm lum

mjfcvn

Banned

kĩ xảo em thấy rất khá thời bấy giờ chứ bác ( năm 1991), Ter 3 thấy sao hơi đuối, anh người máy nhà ta to khoẻ kia bị 1 em gái dập tơi bời, bẻ đầu, bóp cổ, bóp try...m tùm lum

Vì con kia là phiên bản đời mới, giống như xe 67 làm sao sánh kịp Exciter được bác ! Nó cũng có nói rồi mà ! Thằng cha đó là do con vợ thằng John Connor tải tạo lại, bản 2 đã lỗi thời hơn thằng dẻo rồi mà còn chục năm sau vẫn giữ "sao y bản chính" thì làm sao đánh lại con kia !
Có điều phần 2 thấy thằng Người máy nó Thông minh hơn phần 3. nhất là cái đoạn giả giọng John ấy !

Kỹ xảo của năm 1991 thì như thế là ổn rồi. Mình cũng thích bản này nhất.

mjfcvn

Banned

Kỹ xảo của năm 1991 thì như thế là ổn rồi. Mình cũng thích bản này nhất.

Ấn tượng nhất cái đoạn súng bắn vô tên người Dẻo 'đứt 2' rồi liền lại ! Với lại cái đoạn đi vô cái chỗ rèn nó nóng chảy ấy ! Ấn tượng !

ahxdtngh

Well-Known Member

Em thấy xem cái phim "Ảo thuật gia đấu trí" thì chuối cả nải. 2 thằng đàn ông mà tính như đàn bà, toàn đi soi mói, chơi đểu nhau.
Phim "Sherlock Holmes" xem cũng ghét. Thám tử mà ít suy luận, toàn đi đánh đấm không à.

bacsinam

Đánh giá một bộ phim hay hay dở không đồng nghĩa là khẳng định hay phủ nhận giá trị của bản thân phim đó, nó chỉ có ý nghĩa là nêu ý kiến cá nhân của các bạn mà thôi.
Tại sao trong danh sách những phim hay thì phim cổ xưa chiếm đa số ? Đơn giản vì thời gian chứng minh được sự thật một cách khách quan. Sự đánh giá nhất thời của con người bị ảnh hưởng nhiều bởi tình cảm hơn là lý trí. Nhiều người cho rằng 1 phim quá dở chỉ vì nó làm họ thất vọng, không vui. Ngoài giá trị giải trí, bộ phim còn có giá trị như cột mốc lịch sử, tiến bộ của công nghệ âm thanh, kĩ xảo hình ảnh. Trong 100 năm nữa, người ta sẽ quên tất cả những phim bạn vừa xem tuần này, nhưng người ta sẽ nhớ và nhắc về những tác phẩm cột mốc như Terminator, Matrix, và cả Armageddon, Island, Transformers... những phim mà vào thời của nó được khen và bị chê bởi những luồng ý kiến trái chiều. Có những phim từng là hiện tượng 1 thời như Rambo, Commando bây giờ ta quá ngán ngẩm.

Thời gian rất sáng suốt, hãy biết kiên nhẫn chờ thời gian trả lời.

Xin đề nghị mod xóa bỏ topic này đi! Chỉ dựa vào đánh giá chủ quan của một vài người mà làm ảnh hưởng đến sự cảm nhận của người khác về một tác phẩm điện ảnh là 1 điều kg công bằng!
Cứ đễ mọi người tự xem rồi đánh giá, tôi ghét nhất là những người xem phim xong rồi khen chê um sùm làm ra vẽ mình hiểu biết lắm vậy!

VuJerry

Active Member

H.nay e nhớ ra thêm cái film này : Ashes Of Time Redux 2008, nào là giải này giải nọ ý nghĩa thế này thế nọ. Xem xong tức ói máu vì mất công dow về rồi lại ngồi xem 1 cách ngớ ngẩn đến hết film !

kendo

Member

Em thấy xem cái phim "Ảo thuật gia đấu trí" thì chuối cả nải. 2 thằng đàn ông mà tính như đàn bà, toàn đi soi mói, chơi đểu nhau.
Phim "Sherlock Holmes" xem cũng ghét. Thám tử mà ít suy luận, toàn đi đánh đấm không à.

Mình thì thích Sherlock Home, mình ko đọc truyện nên ko nhận xét gì về him, nhưng phim có hình ảnh cực kỳ xuất sắc, góc way và lấy cảnh rất đẹp, rất hoành tráng về London thời xưa, music cũng rất tuyệt, mình coi rất thích. Phim chúi nhất tới lúc này vẫn là New Moon

mrkoyeu

Active Member

Xin đề nghị mod xóa bỏ topic này đi! Chỉ dựa vào đánh giá chủ quan của một vài người mà làm ảnh hưởng đến sự cảm nhận của người khác về một tác phẩm điện ảnh là 1 điều kg công bằng!
Cứ đễ mọi người tự xem rồi đánh giá, tôi ghét nhất là những người xem phim xong rồi khen chê um sùm làm ra vẽ mình hiểu biết lắm vậy!

Nếu xem phim mà ko hiểu nội dung phim, không có chính kiến riêng thì chỉ gọi là xem giải trí thôi bạn à :) Bạn muốn làm 1 trong số đó phải ko :-/ Đây là box bàn luận tự do !

No Mercy

Member

Theo em đó là D-War (bom tấn của ĐA HQ năm 2007). Ngọai trừ kỹ xảo tàm tạm, còn lại thì rất tệ.

mjfcvn

Banned

Theo em đó là D-War (bom tấn của ĐA HQ năm 2007). Ngọai trừ kỹ xảo tàm tạm, còn lại thì rất tệ.

Quái Vật Sông Hàn hay The Good The Bad and The Ugly, mình thấy 2 phim này dở òm mà lại nằm trong top phim Hàn ăn khách nhất !

NemesisII

Twilight, New Moon : Cốt truyện nhàm chán vớ vẫn, chỉ thích hợp với máy em tuổi tin não phẳng cuối cùng là ... diễn viên diễn xuất cực tệ.

Terminator Salvation : Phim này mình chỉ xem dc vài phút đầu là xóa vì không thể chịu dc ! Diễn viên diễn xuất cực tệ, các cảnh quay và kĩ xảo thô thiễn như phim cổ động tiêu cấp trên VTV1 vậy !

vostro1500

Nếu xem phim mà ko hiểu nội dung phim, không có chính kiến riêng thì chỉ gọi là xem giải trí thôi bạn à :) Bạn muốn làm 1 trong số đó phải ko :-/ Đây là box bàn luận tự do !

nghe nói you chia tay hdvietnam rùi mà? Sao vô lại vậy?

Lioncoeur

Móa, phim Sherlock Holmes ít suy luận. The Prestige toàn đi soi mói. Thật là được mở rộng tầm mắt.

Lioncoeur

Xưa nay chỉ biết những người xem phim chê um sùm ra vẻ mình hiểu biết lắm.

Quái Vật Sông Hàn hay The Good The Bad and The Ugly, mình thấy 2 phim này dở òm mà lại nằm trong top phim Hàn ăn khách nhất !

Cùng chủng tộc Á Đông nhưng có thể quan điểm và suy nghĩ của người Hàn Quốc khác xa với người Việt Nam (hoặc Bắc Hàn)... Những phim "dở òm mà lại nằm trong top phim Hàn ăn khách nhất" đó lại chính là niềm tự hào của Dân tộc xứ sở Kim Chi đấy! Thậm chí, nó đã vượt ra khỏi biên giới để được chấp nhận vào thị trường khó tính nhất: Khu vực Bắc Mỹ**== Có thể bấy lâu nay, chúng ta chuộng và quen mặt với những minh tinh màn bạc kiêu sa kiểu Âu-Mỹ nên còn hơi "dị ứng" khi xem phim của "đồng hương" da vàng Châu Á;)) Thật ra, những bộ phim đó không đến nỗi lọt vào "bình chọn" của Topic này đâu... Sở dĩ là do các bạn hơi quá khắc khe đấy thôi!:>

P/s: Xem phim Hàn, bực mình nhất là hay gặp mấy cảnh đàn ông ngồi sướt mướt và mếu máo như 1 đứa trẻ![-(

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên