Thời điểm này đã nên mua TV 4K ?

Chào các bác tôi đang phân vân vì thời điểm này TV 4K cũng đã hạ giá hơn trước , vậy xin hỏi các chuyên gia một chút để còn quyết định. Nhu cầu của tôi là xem phim bluray là chính ( bây giờ ít xem HD rồi ). Tôi xin hỏi là cùng xem trên màn 65 inchs thì TV 4K có đẹp hơn TV Full HD nhiều không và thời điểm này đã thích hợp để mua 4K hay nên đợi một thời gian nữa và các bác tư vấn cho với khoảng 70 triệu thì nên chọn em 4K nào hợp lý . Xin cảm ơn các bác !

dienmaytoanlinh

Active Member
Chào các bác tôi đang phân vân vì thời điểm này TV 4K cũng đã hạ giá hơn trước , vậy xin hỏi các chuyên gia một chút để còn quyết định. Nhu cầu của tôi là xem phim bluray là chính ( bây giờ ít xem HD rồi ). Tôi xin hỏi là cùng xem trên màn 65 inchs thì TV 4K có đẹp hơn TV Full HD nhiều không và thời điểm này đã thích hợp để mua 4K hay nên đợi một thời gian nữa và các bác tư vấn cho với khoảng 70 triệu thì nên chọn em 4K nào hợp lý . Xin cảm ơn các bác !
hình ảnh tất nhiên đẹp hơn rồi, hình mịn hơn và mượt, khoảng 70 tr thì bác có thể đem về các em 4k >65 inch rồi hoặc thêm nữa thì Oled đó ạ

andyp1i

Member
Ðề: Thời điểm này đã nên mua TV 4K ?

Khi xem ở các siêu thị điện máy thì 4k thật sự rất nét, đẹp hơn full hd, còn xem truyền hình Cáp và và truyền hình HD thì không biết thế nào.

Tumi

Member

Cách đây 2 tuần, tôi mua TV LG 55'' LB 650T. Vừa rồi định lấy thêm 1 TV 650T nữa nhưng bác dienmaytoanlinh giới thiệu dòng UB 850T. Tôi xem phim trên An Viên và cháu nhỏ nhà tôi chơi game PS3 trên dòng Ultra HD này đều đẹp hơn dòng full HD nhiều bác à. Tóm lại, cảm thấy ''hối hận'' khi lỡ mua 650T trước đó.

Mr Vui Ve

Member

e thì chưa dám nghĩ tới 4K vì bác hồ chưa cho phép :D

huy4ever

Member
Re: Ðề: Thời điểm này đã nên mua TV 4K ?

Cách đây 2 tuần, tôi mua TV LG 55'' LB 650T. Vừa rồi định lấy thêm 1 TV 650T nữa nhưng bác dienmaytoanlinh giới thiệu dòng UB 850T. Tôi xem phim trên An Viên và cháu nhỏ nhà tôi chơi game PS3 trên dòng Ultra HD này đều đẹp hơn dòng full HD nhiều bác à. Tóm lại, cảm thấy ''hối hận'' khi lỡ mua 650T trước đó.
Con 850 xem 3d so với con 650 chênh lệch thế nào bạn cho thêm chút cảm nhận,?
Và con 650 khi xem truyền hình cáp thì thế nào ?
Thank

em thì chưa thấy nhưng nghe nv giao về nói dòng u850 thứ nhất nặng hơn dòng thường , thứ 2 đẹp hơn hẳn so với full hd

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Thời điểm này đã nên mua TV 4K ?

hối hận nhiều ko bác :), hồi chiều em xem 1 em 4k giống cái giao bác, nhìn mê chảy nước luôn
Thank
hơi bị nhiều bác à
em thì chưa thấy nhưng nghe nv giao về nói dòng u850 thứ nhất nặng hơn dòng thường , thứ 2 đẹp hơn hẳn so với full hd
18.2 kgs đó bác, mỏng, cầm lên mà cứ sợ bể o_O

Tumi

Member
Ðề: Re: Ðề: Thời điểm này đã nên mua TV 4K ?

Thank
Vì mắt kém (U60), trước đây tôi xem phim 1080p qua HD player hay xem HBO HD...trên An Viên chỉ khoang 30' là rất mỏi mắt trên TV full HD. Nhưng bây giờ có thể xem trọn bộ phim với TV Ultra HD này. Hình ảnh trong, đẹp và chi tiết, dù nguồn phát là 1080p, 1080i. Do không xem được 3D nên tôi không có kinh nghiệm, chỉ có cháu nhỏ ở nhà trước đây nó chơi game 3D trên TV LA6910, bây giờ chuyển sang chơi trên TV 4K này thì nó bảo thích hơn hẳn.

Tumi

Member
Ðề: Re: Ðề: Thời điểm này đã nên mua TV 4K ?

hối hận nhiều ko bác :), hồi chiều em xem 1 em 4k giống cái giao bác, nhìn mê chảy nước luôn

hơi bị nhiều bác à

Bắt đền bác vì về dòng 850T này trễ làm tôi bị hớ. Hi..hi. Cám ơn bác và anh Sang đã nhiệt tình. Mong có dịp lại ủng hộ bác.

Ðề: Re: Thời điểm này đã nên mua TV 4K ?

hình ảnh tất nhiên đẹp hơn rồi, hình mịn hơn và mượt, khoảng 70 tr thì bác có thể đem về các em 4k >65 inch rồi hoặc thêm nữa thì Oled đó ạ

Bác ơi tuy tôi không ở SG nhưng bác có thể cho cái giá của con 65 UB 850T để tham khảo được không bác,tôi cũng đang hỏi các bác ở HN có hàng không để xúc một em, quyết chơi 4K rồi. Thanks

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đủ "lực" thì cứ chơi b ah. Công nghệ mới, ít khi làm con người thất vọng lắm...

Tumi

Member

Bác ơi tuy tôi không ở SG nhưng bác có thể cho cái giá của con 65 UB 850T để tham khảo được không bác,tôi cũng đang hỏi các bác ở HN có hàng không để xúc một em, quyết chơi 4K rồi. Thanks
Đa số games trên PS3 đều xuất 720p mà xem bằng TV 4K đã rất đẹp rồi, huống chi bác xem phim bluray. Bác cứ mua đi. Đừng để "hối hận" như tôi. Chúc bác toại nguyện.

phuongtv_76

Well-Known Member

E cũng xin cái giá con 4K này với các kích cỡ màn hình

bean2008

Com UB850T 49 inch gia 27 trieu 55 inch gia 43 trieu chenh lech den 16 trieu nen mua con nao

Tumi

Member

Com UB850T 49 inch gia 27 trieu 55 inch gia 43 trieu chenh lech den 16 trieu nen mua con nao
Đủ tiền thì cứ con to mà mua bác ơi. Phòng ngủ tôi 13m2 lúc mới đặt con 49' vào thì thấy to quá. Hôm nay xem quen mắt rồi thì lại thấy bé. Lại sắp chán nữa rồi.

renhat

Well-Known Member

có tiền thì bác cứ to mà chiến thui bác!

có tiền thì bác cứ to mà chiến thui bác!
Em cũng suyt giốn Bác chủ tìm hiểu dòng tv của LG LB 650T nhưng chưa ưng ý, gặp ngay thớt bác làm có thêm động lực
Bác thương gia nào đi qua cho em xin cái giá UB850T 49 inch để sớm rinh về, em ờ HN.cảm ơn các bác TG

tuananhk3

Member

Em giống Bác trên đây,đan quan tâm 49 UB850T Các Bác thương gia ở sài gòn cho em xin cái giá tốt nhất

Bên trên