THÔNG TIN VỀ K+HD ?

CryForU2003

Ðề: THÔNG TIN VỀ K+HD ?

Trên Vinasat1 k+ đang thả gà kênh Discovery Hd đó. A e nào có đầu thu chuẩn DVB-S2 thì scan lại nha.

đnag dùng VTCHD hướng asiasat5 nên ko thử dc :((

Chỉnh sửa lần cuối:

nó có giống kênh VTC HD Vip 2 ko nhỉ, cái VIP 2 của VTC là Discovery World

TuyenBMFC

Member

Giống y hệt VTC HD Vip 2!!!

Sửa lại tần số 1 chút nhé: 11668 H 30000, 8PSK, FEC 2/3

nghĩa là bác đang cho thuê k+sd tối đa 5 ngày giá 100 ngàn,hy vọng k+ đúng 5 ngày sau có hd cho bác kinh doanh.hiện nay chưa có cái đầu hd k+nào mà bác phục vụ nhiều người được thì cũng phục bác thật.theo thông tin e biết ngày 1/10/2010 k+ thông báo với các đại lý là sẽ cùng tung ra đầu hd để bán chỉ là lời chào hàng tham khảo thì ít nhất cũng phải đầu tháng 11 mới chính thức có đầu thu hd bán ra thị trường.và giá cả hiện nay cũng chỉ để thăm dò thôi.vì hôm nay là 5 ngày rồi.

Quá 5 ngày em chịu thiệt vậy chứ biết sao, miễn có lợi là KH ok, khi bán bộ sd đó em trừ 100k cho KH là họ lại cũng ok luôn, còn KH đã dùng sd đổi sang HD thì được lợi vài ngày lại cũng sướng luôn, nói chung là tam hỉ hihi.
Tình hình này chắc phải tới sáng 10/10 may ra mới có người đầu tiên xem được các kênh HD của K+. Về giá thì k có gì phải bàn cãi nữa, đơn giá trên chưa bao gồm công lắp đặt k quá 200k. K+ chờ giấy phép của Bộ 4T về các kênh phát HD và sẽ xuất hàng kèm theo cả giấy phép này luôn cho các Đại lý bán lẻ để làm bằng.

netvn

Member

Quá 5 ngày em chịu thiệt vậy chứ biết sao, miễn có lợi là KH ok, khi bán bộ sd đó em trừ 100k cho KH là họ lại cũng ok luôn, còn KH đã dùng sd đổi sang HD thì được lợi vài ngày lại cũng sướng luôn, nói chung là tam hỉ hihi.
Tình hình này chắc phải tới sáng 10/10 may ra mới có người đầu tiên xem được các kênh HD của K+. Về giá thì k có gì phải bàn cãi nữa, đơn giá trên chưa bao gồm công lắp đặt k quá 200k. K+ chờ giấy phép của Bộ 4T về các kênh phát HD và sẽ xuất hàng kèm theo cả giấy phép này luôn cho các Đại lý bán lẻ để làm bằng.
Bác này làm ăn đc đấy, có HD nhưng ng dùng vẫn chủ yếu là sd thôi. Ôm bộ đầu thu sd mấy mà thanh lý hết. lo ji2.
Bac có ở SG thì cho dc cửa hàng em ghé thử coi sao. Mấy tuần rồi CN nào cũng tốn 50k cafe, thành ra gần bằng mua k+ mà xài rồi.

Platinum

Member

Mình mới tìm được 2 tấm hình này để anh em xem cho có không khí hơn bàn về K+ HD nữa

MrMilan

Banned

Hóa ra bác Platium làm cho K+ à, thảo nào PR khiếp quá.
Em đang thắc mắc K+ có cơ chế đổi đầu SD lấy đầu HD + tiền ko, giá cả hợp lý tí, vì cái đầu SD giá 1.5 tr cơ mà, bằng một nửa của đầu HD.
Gói cước thì ko quan trọng.

Hạnh Mèo

Em đang thắc mắc K+ có cơ chế đổi đầu SD lấy đầu HD + tiền ko, giá cả hợp lý tí, vì cái đầu SD giá 1.5 tr cơ mà, bằng một nửa của đầu HD.
Gói cước thì ko quan trọng.

Nó vẫn giữ số cước còn lại của mình và chỉ thêm tiền vào thôi đúng ko ?

Hehe. Nhưng PR hơi bị kém. Muốn PR K+ thì nên nói về những tiện ích và giá trị mang lại cho khách hàng xứng đáng với số tiền bỏ ra, chứ không phải đi chê bai đối thủ. Platium nên học cách trả lời của Tuantu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ffv

Active Member

Mình mới tìm được 2 tấm hình này để anh em xem cho có không khí hơn bàn về K+ HD nữa

Platinum PR cho K+, rất tốt. Mọi người cũng muốn có những thông tin chính thức về K+ HD. Theo tôi là có nhiều người đang chờ việc K+ ra HD, kể cả những người chỉ dùng VTC và ghét K+, bời vì có như vậy VTC mới chịu đổi mới. Nhiều người ghét K+ về chữ "độc quyền" nhưng cũng thừa nhận về nhiều khía cạnh, VTC còn lâu mới theo được. Tôi tẩy chay K+ bây giờ (K+SD), nhưng nếu K+ HD có nhiều kênh truyền bóng đá theo chuẩn HD, chắc chắn tôi sẽ sử dụng

Theo tôi là có nhiều người đang chờ việc K+ ra HD, kể cả những người chỉ dùng VTC và ghét K+, bời vì có như vậy VTC mới chịu đổi mới. Nhiều người ghét K+ về chữ "độc quyền" nhưng cũng thừa nhận về nhiều khía cạnh, VTC còn lâu mới theo được. Tôi tẩy chay K+ bây giờ (K+SD), nhưng nếu K+ HD có nhiều kênh truyền bóng đá theo chuẩn HD, chắc chắn tôi sẽ sử dụng

Bác này nói đúng. Nếu bọn bọ xít hút máu K+ biết nghĩ đến người dân, biết kinh doanh có đạo đức thì sẽ chuyển các trận ngoại hạng Anh chủ nhật với chất lượng SD vào gói giá thấp, còn HD vẫn để giá cao. Định vị sản phẩm như vậy vừa đảm bảo người ít tiền vẫn xem được EPL CN (chất lượng SD), và người nhiều tiền có thể xem chất lượng cao HD với giá cao hơn. Như vậy vui cả làng, ai cũng được xem bóng đá, ít tiền thì chất lượng hình ảnh SD, nhiều tiền thì chất lượng hình ảnh HD

Chỉ không biết bọn bọ xít hút máu K+ có biết quay đầu là bờ không.

ffv

Active Member

Bác này nói đúng. Nếu bọn bọ xít hút máu K+ biết nghĩ đến người dân, biết kinh doanh có đạo đức thì sẽ chuyển các trận ngoại hạng Anh chủ nhật với chất lượng SD vào gói giá thấp, còn HD vẫn để giá cao. Định vị sản phẩm như vậy vừa đảm bảo người ít tiền vẫn xem được EPL CN (chất lượng SD), và người nhiều tiền có thể xem chất lượng cao HD với giá cao hơn. Như vậy vui cả làng, ai cũng được xem bóng đá, ít tiền thì chất lượng hình ảnh SD, nhiều tiền thì chất lượng hình ảnh HD

Chỉ không biết bọn bọ xít hút máu K+ có biết quay đầu là bờ không.

Nếu tôi là Liết, sau khi có K+ HD, tôi sẽ chuyển một trận của CN xuống BDTV, chắc sẽ có nhiều người dùng K+ hơn, dù ban đầu chỉ là gói thấp nhất, sau quen dần, thấy K+ cũng được sẽ lên gói cao hơn.

Nếu tôi là Liết, sau khi có K+ HD, tôi sẽ chuyển một trận của CN xuống BDTV, chắc sẽ có nhiều người dùng K+ hơn, dù ban đầu chỉ là gói thấp nhất, sau quen dần, thấy K+ cũng được sẽ lên gói cao hơn.

Hehe. Sợ anh Liết anh ấy không có trái tim, anh ấy chỉ có khối óc hám tiền

làm sao thì làm, bọn K+ nó muốn tồn tại dc hay ko thì phải lấy khách hàng làm trung tâm. Mà khách hàng thì có nhiều tâng lớp nhiều mức thu nhập khác nhau. Tùy theo theo đó mà sản xuất các chương trình chất lượng như thế. Nhưng mà vẫn phải đảm bảo đc như cầu của người xem. Tôi thấy nếu K+ ra HD, phát đồng thời cả gói SD và HD như VTC năm ngoái là hay nhất. Ai có điều kiện thì dùng HD xem dc tất, ai khó khăn hơn thì dùng SD cũng dc. Người ta xem người ta ko phàn nàn gì cả. Nhưng miễn sao giá nó đừng có chát, đừng có độc quyền, ko cho thằng khác nó ngóc đầu lên thì cũng mệt. Rồi người thiệt lại là người dân thôi!

Bên trên