Thông tin về loa tranh.

tangvanthang

Well-Known Member
Ðề: Thông tin về loa tranh.

mình đang dùng 1 cặp làm front nghe ổn, đặc biệt loa tranh hát karaoke rất tốt !

thanhyk

Well-Known Member

Em đoán: tiền tranh gấp đôi tiền loa. Ngày xưa vẽ bức tranh có hồn còn gọi ẩn dụ là những bức tranh biết nói, ngày nay loa tranh thực sự là những bức tranh biết hát. Do đặc điểm là kích cỡ loa rất mỏng nên không tạo âm sub được nên nếu xem phim làm surround cũng hay mà thẩm mỹ... Cũng chưa hiểu sao họ không gắn thêm bóng đèn vào làm 'đèn ngủ tranh treo biết hát'.

Mr Audio

Banned

Hình như loa này của Việt nam.Có điều kiện nên ủng hộ.

tangvanthang

Well-Known Member

e có mua 1 cặp cách dây 4 năm thời đó 200usd 1 cặp 301. đúng là nghe nhạc hơi thiếu bass nhưng bù lại mid rất tuyệt, sau này em dùng hát karaoke và giờ dùng xem phim làm front thấy ok các bác ah. !

Loa tranh thế mạnh ở tiếng mid thôi, muốn nghe bass phải gắn thêm sub hổ trợ với em nó.

winterfell101

Well-Known Member

ko biết các bác nghĩ sao về loại loa tranh này, e ghét loại này cực kỳ luôn, vì thực chất nó ko hẳn là loa

thanhyk

Well-Known Member

Nó là loa nhưng vì tính thẩm mỹ nên thiết kế thùng không dành cho âm thanh. Cuối cùng họ chọn tính mỹ thuật thay vì chọn âm thanh...

đang dùng 1 cặp 301 dc 3year...nhìn chung kok thì cần phải thêm sub ..treo trên tường ko tận hưởng dc sức mạnh âm bass..để đứng trơ trơ dưới đất kok bass mạnh-chắc!

jo đang lăn tăng cặp cello

ps:ae nào o long khánh cần test thì alu qua test nhé- 0937730030

Bên trên