Thông tin ý kiến rạp chíêu phim Việt Nam(từ tháng 4/2011,update trang cuối)

metavana

Ðề: Thông tin ý kiến rạp chíêu phim Việt Nam(từ tháng 4/2011,update trang cuối)

3D ở lotte chỉ có 1 nhược điểm là kính to và nặng. Ai phải đeo kính cận như mình thì hơi khó chịu 1 chút

dungbr1005

Giá vé các rạp tại HCM

Giá vé tại Cinebox, riêng những phim 'bom tấn' sẽ có giá vé riêng.
Có thể xem chi tiết tại: CINEBOX - GIÁ VÉ

Giá vé 2D và 3D tại BHD Star Cinema

Giá vé 2d, 3d tại Lotte Cinema

Riêng ngày thứ 4 và thứ 5 có khuyến mãi tại Lotte với giá vé 40k

Giá vé 2d tại Mega Hùng Vương, CT và Vincom
Với những phim 'bom tấn thì giá vé tăng 5k - 10k

Giá vé 2d tại Mega Vĩnh Trung, Biên hòa và thùy dương

Giá vé 3d tại Mega Hùng Vương, CT và Vincom

dungbr1005

poly

Banned

Mình cũng có biết cái vụ giảm giá 50% của Galaxy này. Nhưng họ chỉ áp dụng với vé mua trực tiếp thôi à
Liệu vé mua trực tiếp có bán sớm trước xuất chiếu không nhỉ? Vì mình ở xa chạy lên tới nơi chắc không kịp rồi.
Thứ 5 tuần này (9/6/2011) có bro nào đi xem Kungfu Panda 2 không?

bác wonbink cần thì e mua dùm vé KungFu Panda 2 3D ở Galaxy Hồng Đào dùm cho
bác PM lại dùm em số dt nhé

titani

Active Member

Bác nào biết cho mình hỏi phim dạng Digital chiếu ở Megastar HV có khác gì với định dạng thường ? Giá vé phim Digital so với phim thường như thế nào vậy ? Và đối với ngày thứ 4 , vé Digital có giảm thành 60k/vé hay ko ?

Thanks.

poly

Banned

galaxy làm ăn chán quá, nói chỉ giảm giá 50% cho ai đến tận rạp mua vé trong ngày 9/6.
Nhưng 2 giờ chiều 8/6 đã bán rộng rãi, làm poly bể show chiêu đãi bác wonbink

poly

Banned

Bác nào biết cho mình hỏi phim dạng Digital chiếu ở Megastar HV có khác gì với định dạng thường ? Giá vé phim Digital so với phim thường như thế nào vậy ? Và đối với ngày thứ 4 , vé Digital có giảm thành 60k/vé hay ko ?

Thanks.

"Không giống như phim 2D tiêu chuẩn với các bản phim và máy chiếu tiêu chuẩn, 2D Digital sử dụng các thiết bị tương tự như chiếu phim 3D Digital chỉ khác là không có hiệu ứng 3D. Điều này có nghĩa là bạn sẽ được thưởng thức hiệu ứng hình ảnh sáng hơn, sắc nét hơn của công nghệ 3D với âm thanh thật sự chất lượng."

Cách phân biệt dễ dàng nhất khi xem Digital và 35ly là phụ đề, digital phụ đề font chữ nhỏ và nét y chang xem phim HD hay DVD, còn 35ly phụ đề to màu vàng.

ducthang3012

Active Member

hôm qua 9/6 lên galaxy tân bình xem cái hanna, cũng rạp 3 luôn...đi với con bạn cũ nên chọn đại, ngồi ngay hàng đầu :(, các bác hiểu rồi đấy..khó chịu kinh...vì sale off nên đông khán giả lắm..đồng nghĩa với việc ý thức đám động giảm theo...mấy em teen la lối như dog bị dại vậy...lâu lâu lại réo chuông điện thoại lên...dc một lúc thì có người chạy qua chạy lại cái màn hình...ôi thật là..thất vọng so với hôm coi fast five...với lại cái phim dở không đỡ nổi, có cảm tưởng tụi studio nó làm phim để các rạp có cái để mà bán bắp rang thì phải...coi xong mà cả rạp chỉ thích cái khoản nhiệt độ lạnh cóng trong khi bên ngoải khoảng 36 37 độ.lúc ra về lấy xe máy, nhớ hôm coi fast five, thấy bãi giữ xe to quá nghĩ thấy phí, hôm nay đi mới thấy nhiu đó mới đủ chứa :D.. do không có mái che nên nóng đít lắm...lúc ngồi xem phim, em đói bụng, lạnh, ngồi hàng đầu nên bass đập ầm ầm...buồn nôn kinh khủng...rút kinh nghiệm là chỉ đi khi nào vắng, không hi vọng gì ý thức của người xem khi mà cả rạp kín mít chỗ nữa rồi...lúc ra về, em còn thấy có cái ghế của con kia, bắp rang đổ tùm lum xuống sàn...tức không chịu dc...

ducthang3012

Active Member

vẫn câu hỏi cũ là coi rạp nào tại TP HCM là phê nhất nhỉ???

Angus_Bert

Film critic

Cách phân biệt dễ dàng nhất khi xem Digital và 35ly là phụ đề, digital phụ đề font chữ nhỏ và nét y chang xem phim HD hay DVD, còn 35ly phụ đề to màu vàng.

Giờ các rạp đã ghi rõ là phim 35mm rồi mà bác.

ducthang3012

Active Member

gửi chị Nhi: trước tiên, chị xem lại giúp em, đây là topic bàn luận về RẠP CHIẾU chị à...em ko muốn nói nhiều về phim trong topic này chư không phải em chỉ lo về cái chất lượng phần cứng của rạp không thôi...và cũng nói thêm là em rất khó tính trong việc lựa phim đó chị ạ...hiện tại em chỉ gõ dc nhiêu đây chữ vì đang có việc gấp..em tiếp tục update sau

dungbr1005

Từ ngày 12/6 đến ngày 12/7 khi mua 2 vé xem tại Lotte Cinema sẽ nhận được 1 thẻ cào trúng thưởng.

poly

Banned

gửi chị Nhi: trước tiên, chị xem lại giúp em, đây là topic bàn luận về RẠP CHIẾU chị à...em ko muốn nói nhiều về phim trong topic này chư không phải em chỉ lo về cái chất lượng phần cứng của rạp không thôi...và cũng nói thêm là em rất khó tính trong việc lựa phim đó chị ạ...hiện tại em chỉ gõ dc nhiêu đây chữ vì đang có việc gấp..em tiếp tục update sau

các nhận xét về phim Hanna poly move qua đây nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/11-gioi-thieu-phim/119146-hanna-bi-2011-khoi-chieu-3-6-a-4.html

Cảm nhận lần đầu xem phim 3D ở Rạp.

Chủ Nhật rồi đang rảnh nên rủ Vợ đi xem phim:D ok thế là phi ra Rạp tháng 8,và lựa chọn đầu tiên là Kungfu Panda 2. Cảm nhận đầu tiên khi bước vào phòng chiếu là ôi bát ngát bao laX_X. nhưng số đen là dc phát cho 2 cái kính ,1 cái thì cứ nhấp nha nhấp nháy, một cái không thấy gì làm mình nghĩ là chắc cái kính này là loại chớp chớp để tạo 3d đây mà( vì ở nhà chỉ dùng loại Red-Cyan và play với màn lcd 18,5") đâm ra chẳng hiểu nó hoạt động kiểu gì nữa. cho chắc ăn ra hỏi lại mấy bà phát kính thì mới ngớ ra là cái kính sắp hết Pin nên mới nhấp nháy thế$-). Sau khi giới thiệu 1 số Trailer những phim sắp công chiếu là vào phim chính và nhận xét cho lần đầu đi xem phim 3D của mình là thế này:
- mình thấy hình ảnh không dc rõ nét cho lắm như khi xem cái man may tính lcd 18" của mình, hình ảnh cứ nhạt nhạt làm sao ấy, dc cái hiệu ứng 3d thì rõ nét, nhất là dòng Phụ Đề cứ như nằm sát mắt của mình, không biết tại sao nữa?
- Âm thanh thì không biết nói thế nào vì khi đã vào phim rồi thì chủ yếu là tập trung vào nội dung phim và phần vì xem quen "Vừa xem vừa dịch Subtitle nên dù đã có thuyết minh mà vẫn đọc luôn phụ đề":-?? . dù âm thanh theo cảm nhận của mình là tập trung hết vào chính giữa nên cũng chẳng phân biệt dc 5 kênh, 6 kênh....gì đó ( tiếng nói của nhân vật+ các tiếng động khác+ Volume trong Rạp =~nhức đầu. Chỉ có doan cuối phim khi bắn pháo hoa mới thấy loa bên trái rộ lên rồi đến các loa khac mới thấy rõ dc kiểu như DTS@-).
Về nhận xét riêng tư khi xem xong phim là thế này( không nói đến nội dung phim) :
- hiệu ứng 3D + hình ảnh phim: 8/10
-hiệu ứng âm thanh: ../..
-thuyết minh phim: 9/10
Vì những gì viết ra đều theo cảm nhận riêng của m nên có gì không đúng mong dc các bạn thông cảm.

Ðề: Cảm nhận lần đầu xem phim 3D ở Rạp.

xem 3D sao bạn ko ra mấy rạp lớn mà xem, đầu tư cơ sở vật chất ngon lành, coi mấy rạp nhỏ đó chi cho phí tiền, làm giảm hết chất lựong của phim,
bạn thử chay wa lottecinema bên Q7 mà trải nghiệm thử đi, lúc đó bạn sẽ có cái nhìn hoàn toàn khác về 3D
thanks

lengockhanhi

Film critic

Bạn ấy ở Hà Nội mà, phải đến Megastar ở Vincom Tower kìa.

Rạp Tháng 8 chiếu được phim 3D ? Nhi rất nghi ngờ chuyện này. Lần đầu tiên cũng là duy nhất Nhi xem ở đó đã làm cho Nhi thực sự sợ hãi. Xin chia buồn cùng bạn.

ADN1080p

Member

Rạp tháng 8 vừa xem fim vừa ... né Chuột :)) từ hồi xưa mình xem fim King Kong ở đấy cho đến tận bây giờ rạp đã sửa chữa đẹp đẽ thì lũ chuột vẫn ko từ bước :D

Cara

Active Member

Làm mình hết hồn, nên edit cái tít là "Lần đầu xem 3D ở rạp tháng 8" để bà con khỏi hoảng hồn chạy vào nhé.
Thực sự mà nói, có 3D đủ chuẩn thì hãy xem, còn không thì đừng vì một trào lưu chưa đến độ chín mà cứ ép ...

vicgame

Member

Thực ra hôm nọ mình cũng đi xem Kungfu Panda 2 3D cùng bạn mình ở rạp tháng 8 thì kết luận như sau:
- Đầu tiên là cái kính, lúc vào phòng được phát cho cái kính to tổ chảng, mà lại còn nặng nữa chứ không đơn giản gọn nhẹ như megastar (có lẽ do công nghệ 3D của rạp khác với công nghệ của Mega, sử dụng kính có màn chập). Hậu quả là sau khi xem xong thì ai cũng kêu mỏi tai do vành tai phải chịu cái kính nặng trong suốt thời gian chiếu phim.
- Hiệu ứng 3D cũng khá tốt, hình nổi rõ và sâu (mình chưa thử xem phim 3D khác ở đây nên không biết với phim thường thì thế nào nhưng với hoạt hình thì mình thấy thế là OK). Tuy nhiên màu sắc của hình ảnh thì hơi nhợt nhạt, khác với màu sắc sống động như khi mình xem ở Mega.
- Âm thanh thì chắc chắn không thể hay bằng Megastar rồi nhưng cái mình không thích nhất là khoản thuyết minh.. nó làm mình cảm thấy cái hay của phim giảm đi nhiều, hơn nữa là khi đã có thuyết minh mà vẫn còn hàng phụ đề to đùng chạy phía dưới nữa.

Kết lại 1 cái to đùng là: giờ mình không muốn xem phim ở rạp tháng Tám nữa.

thang990

Active Member

Rạp tháng 8 sau khi sửa xong đã bị thu hẹp lại do tầng 1 làm bar cafe nên màn hình chiếu có vẻ bị thu nhỏ lại rất nhiều,nếu ngồi xa thì sẽ thấy khá chán xem không thích,bây giờ thì chỉ mega hoặc phòng 1 rạp quốc gia là ổn

Bên trên