Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

Ðề: Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

Hiện tại đã có rồi bạn, mình đặt Mini M8s II từ tuần trước, nhưng đang chờ MXQ nên chưa về kịp, do Beelink đang hết MXQ nên đành chờ, hi vọng tuần sau có hàng

Trên gearbest bạn nên cẩn thận, hôm trước có bác bên tinh tế nhờ mình cài con mini m8s II nhưng nó bị lỗi khởi mở lên được 3 phút là khởi động lại, mình cài lại Rom vẫn bị vậy, giờ phải gửi bảo hành gần 500k, trong khi chi phí bác ấy mua về tới VN hơn 1.2tr(do ship bằng DHL)

bác thường mua online trang nào vậy?

thanhcdth

Active Member

Ơ, Thành quên k hướng dẫn cài kodi cho bác à, chờ mãi trên zalo k thấy gì?

Bác làm theo hướng dẫn trong video nha bác
[video=youtube;qgQBncB8-9E]https://www.youtube.com/watch?v=qgQBncB8-9E[/video]

bác thường mua online trang nào vậy?
Mình hay mua trên Ebay và Aliexpress bạn

meigyoku1

Well-Known Member

Giá rẻ, chip ngon :)
Định mua cho mấy người già dùng không biết có dễ dùng không?

meocon

Well-Known Member

Giá rẻ, chip ngon :)
Định mua cho mấy người già dùng không biết có dễ dùng không?

Android box dễ xài , người lớn đã mua dùng và rất thích , bác ko cần lo lắng

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

Con này không có cổng AV thì phải (mình muốn nghe bằng tai nghe chắc ko được, nhiều lúc cần xem phim bằng tai nghe)

Không có cổng AV nhưng có Bluetooth. Bạn có thể kết nối Bluetooth và truyền âm thanh qua thiết bị USB này http://goo.gl/8ySr8a

thanhcdth

Active Member

Con này không có cổng AV thì phải (mình muốn nghe bằng tai nghe chắc ko được, nhiều lúc cần xem phim bằng tai nghe)

Nếu bạn cần AV thì tham khảo các con này thử, android 6.0, ram 2gb, rom 16gb, tất cả điều của Enybox

EX96, EM95x, Eny-X1

Hàng mới về hôm qua, mình test 2 ngày nay rất ok, riêng EX96 có lỗi AV nghe nhỏ, nhưng enybox đã tung ra bản vá, mình vừa cập nhật thấy rất ok(do đã khuya nên chưa test kỹ)

tienlequoc

Well-Known Member

Thử lấy 1 phim có chuẩn âm thanh cỡ AC3 hay DTS, dùng phần mềm xem phim mặc định hoặc mxplayer bỏ vào con box 905 hoặc 905x, cắm trực tiếp lên tivi, để chế độ PCM, sẽ thấy nó cùi như thế nào. Chưa nói tới iso bluray. :)). Thua rockchip 3229 xa lắc.

thanhcdth

Active Member

Thử lấy 1 phim có chuẩn âm thanh cỡ AC3 hay DTS, dùng phần mềm xem phim mặc định hoặc mxplayer bỏ vào con box 905 hoặc 905x, cắm trực tiếp lên tivi, để chế độ PCM, sẽ thấy nó cùi như thế nào. Chưa nói tới iso bluray. :)). Thua rockchip 3229 xa lắc.

Tiếc là em không có bán 3229 nên không biết nó khác nhau ntn :(, nhưng một người nghe nhạc chuyên nghiệp đến trải nghiệm con Minix u1 và rất hài lòng

thanhcdth

Active Member

xem phim offline có âm thanh đa kênh như DTS/dolby 5.1 bằng phần mềm xem phim mặc định hoặc mxplayer, box cắm trực tiếp lên tivi, trong mục cài đặt âm thanh để PCM thì tivi hoàn toàn không phát ra âm thanh gì cả. Điều này là không thể chấp nhận được ít nhất là với mình. Không lẽ vì con box mà cả đống ổ cứng chứa phim đem vứt à? Mọi chip khác cho dù mở file phim gì bằng phần mềm xem phim mặc định/mxplayer, để chế độ PCM, cắm trực tiếp tivi đều có âm thanh stereo. :D

Giờ mới hiểu câu nói của a, a tham khảo thử nha

Demo DTS-HD trên Amlogic s905 - Tronsmart Vega S95 Telos

Demo DTS trên Amlogic s905x - Enybox (Riêng con EX96 thì play DTS-HD dùng HW+ để Encode thì ko support, nhưng không thể đòi hỏi hơn ở nó, xem đến cuối clip sẽ thấy)

Chỉnh sửa lần cuối:

quochuy1996

Well-Known Member

Sao tôi kết nối em này với AVR Denon âm thanh lại nghe tệ hơn nghe âm thanh trược tiếp từ TV!!???

thanhcdth

Active Member
Dàn AVR Denon của bạn có hdmi in không? nếu có thì bạn dùng cổng hdmi nghe âm thanh hay hơn optical nha

Nếu chỉ có cổng optical thì bạn thử chỉnh sang chế độ spdif thử

quochuy1996

Well-Known Member
Dàn AVR Denon của bạn có hdmi in không? nếu có thì bạn dùng cổng hdmi nghe âm thanh hay hơn optical nha

Nếu chỉ có cổng optical thì bạn thử chỉnh sang chế độ spdif thử

Tôi kết nối TV Box này với AVR Denon qua HDMI IN, nhưng âm thanh nghe rất nhỏ phải mở Volume tới 40/100 (Âm thanh trên TV Box đã để Max) mới nghe tàm tạm nhỏ hơn rất nhiều khi nghe qua loa TV (khi nối trực tiếp với HDMI với TV), với mức này nghe qua Dune đã muốn bể nhà rồi.
Cách cài đặt xuất audio ra HDMI hay optical nằm ở đâu? Tìm hoài trong mục cài đặt trong Box không thấy, đâu cả?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên