Thương hiệu đầu HD nào được yêu thích nhất HD Biên Hòa

DAIYOU

Active Member
Sau 1 thời gian giao lưu,học hỏi em nhận thấy các thành viên HD Biên Hòa mỗi người sử dụng 1 loại đầu HD.
Không biết trong cá loại sau đầu HD nào dùng tốt ,giá cả phải chăng ,thân thiện từ đơn giản cho đến cao cấp.

Chip sử dụng cho đầu HD có 2 loại là Realtek và Sigma .

Các bác cho ý kiến thăm dò xem em nào tốt nhất về hiệu năng và giá thành.

tuanaiai

Active Member
Ðề: Thương hiệu đầu HD nào được yêu thích nhất HD Biên Hòa

Hiện tại theo mình thì chỉ có 2 loại được dùng nhiều nhất, phổ thông nhất ở VN và trong hội HDBH nói chung.

Tvix Vs Dune HD

Ai thắng ai thua, một câu trả lời khó chính đánh, xác thực.

Tvix:
Ưu: Giao diện đẹp, dễ nhìn, thao tác đơn giản, già trẻ lớn bé gì đều biết mở phim xem, có tiếng việt, hoạt động ổn định, làm fanart cũng đơn giản, có thể chia sẽ fanart,cover cho nhiều loại đầu HD khác...Ưu rất nhiều. Hơn Dune ở chỗ xem bluray iso,nó cho chọn phụ đề bên ngoài.

Khuyết: Dùng sau 1 năm là cái quạt hết Very Slient, phải đổ tí nhớt vào, êm ngay. Muốn có DTS HD MA phải crack, M + Stop, thế là ngon.

Dune:
Ưu: Giao diện đẹp, khó nhìn hơn tvix, già trẻ lớn bé nếu không được chỉ qua 1 lần cũng còn bỡ ngỡ, nhưng đã khắc phụ được tiếng việt không sao. Hoạt động ổn định, có nhiều model cao cấp, đã đăng ký chuẩn decode DTS HD MA sẵn sàng.Ưu cũng rất nhiều.

Khuyết: Không hỗ trợ sub ngoài khi xem blruray iso.

Tạm thời thế, nhưng tính đến thời điểm hiện nay, trong nước 2 thương hiệu này rất ổn. Anh em chơi HD muốn chọn thương hiệu nào cũng đều ok. Còn chuyện Chip gì như trên mong các bác dẹp qua 1 bên cho khỏe, đừng bị ảnh hưởng kỹ thuật, công nghệ quá. Bàn luận máy con chip đó chi cho mệt óc. Ông nào nói khi xem phim phân biệt được đang dùng chip nào thì em xin mời qua phòng Demo em. Gday. :>

hoangtq

Well-Known Member

Cứ thằng nào rẻ hơn là em khoái ợ :)):)):))

DAIYOU

Active Member

Đầu phát HD + 3D + Android + Karaoke 5 số: Tất cả trong 1 ! Duy nhất chỉ có ở Imax i18D !

attachment.php

attachment.php

Đầu HD hiện tại đã có loại vừa xem phim 3D,nghe nhạc và kế tiếp phiên bản Android này thì trình diễn hát karaoke được luôn,thay thế cho đầu midi Ariang 5,6 số truyền thống hiện nay.

Tin vui cho những bác nào muốn sắm đầu HDP vào thời điểm này.

Hiên tại theo như em biết thì HD Biên Hòa có bác Optoma là đi đúng hướng nhất về đầu Hdp cho tới thời điểm hiện nay để phục vụ nhu cầu cho cả gia đình từ chơi game,xem phim,nghe nhạc và hát Karaoke ngay trên em HDP này luôn ,quả là tiện lợi.

Chi tiết bài đánh giá của HD Saigon trên tiêu đề ,các bác lick vào và nghiên cứu tiếp nhé.

kenkily

Member

Đầu phát HD + 3D + Android + Karaoke 5 số: Tất cả trong 1 ! Duy nhất chỉ có ở Imax i18D !

attachment.php

attachment.php

Đầu HD hiện tại đã có loại vừa xem phim 3D,nghe nhạc và kế tiếp phiên bản Android này thì trình diễn hát karaoke được luôn,thay thế cho đầu midi Ariang 5,6 số truyền thống hiện nay.

Hiên tại theo như em biết thì HD Biên Hòa có bác Optoma là đi đúng hướng nhất về đầu Hdp cho tới thời điểm hiện nay để phục vụ nhu cầu cho cả gia đình từ chơi game,xem phim,nghe nhạc và hát Karaoke ngay trên em HDP này luôn ,quả là tiện lợi.

Chi tiết bài đánh giá của HD Saigon trên tiêu đề ,các bác lick vào và nghiên cứu tiếp nhé.

Theo e thấy thì hiện tại các thế hệ HDP mới phiên bản Android rất OK, mới thử qua 900B, thấy good lắm.... \m/

tuanaiai

Active Member

Theo e thấy thì hiện tại các thế hệ HDP mới phiên bản Android rất OK, mới thử qua 900B, thấy good lắm.... \m/

900B là em nào, phải chăng chân dài Hi Media 900B kaka. ;)

attachment.php

attachment.php

Vừa update FW T4/2012 thấy nhanh hơn hẳn. Nhưng chưa test thử Karaoke. hihi

DAIYOU

Active Member

Vậy là bác Phương cũng xài đầu Imax này hả ,vậy bác thử nghiên cứu vụ Karaoke xem thế nào ,về hình ảnh 3D thì đã test tại nhà bác Optoma rồi thật ấn tượng.

cuctruong

Member

đa năng quá, đọc review đã thấy thèm, bác nào thử karaoke của cái này chưa? nếu có thì cho 1 vài nhận định để e suy nghĩ :)

bao0102

Active Member

bác nào nâng cấo hdp thì bán rẻ em cái cũ ha.tiêu chí của em là rẻ hết mức có thể.:p:p:p

tuanaiai

Active Member

bác nào nâng cấo hdp thì bán rẻ em cái cũ ha.tiêu chí của em là rẻ hết mức có thể.:p:p:p

Cần gì, qua anh, anh sắp có chương trình khuyến mãi 30.4 tẹt ga đây. Kaka ;)

tommyteo

Bác Daiyo cho em hỏi tí : đầu Dune Max em muốn thay đổi giao diện tiếng việt giờ làm sao nhỉ, mấy cái poster phim nó cứ chồng lên nhau khó coi quá.. nếu có link hướng dẫn bác chỉ cho em nhé. thanks bac, chúc sưc khỏe

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Thương hiệu đầu HD nào được yêu thích nhất HD Biên Hòa

Bác Daiyo cho em hỏi tí : đầu Dune Max em muốn thay đổi giao diện tiếng việt giờ làm sao nhỉ, mấy cái poster phim nó cứ chồng lên nhau khó coi quá.. nếu có link hướng dẫn bác chỉ cho em nhé. thanks bac, chúc sưc khỏe

Chưa có giao diện tiếng Việt cho Dune thì bác tải link tại đây: Giao diện tiếng Việt cho Dune

Sau khi tải về ,bác copy vào USB rồi cắm vào Dune ,chọn nó để nó update Frimware tiếng Việt.

Mấy cái Poster bị chồng chéo ,bác bấm chữ A đến khi nào bác ưng ý thì thôi.

Còn bác hỏi câu cuối chắc có lẽ là cách làm Poster cho phim để trình chiếu em Dune ?

Bác xem Topic này để tham khảo nhé vì nó hơi dài nên em ngại viết lại.

Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Tặng thêm cho bác vài Skine cho sinh động cái Dune

dune_skin_pirates.zip

dune_skin_thienthan.zip

dune_skin_cinema.zip

Bác Download về ,copy cái File Zip nào vào USB ,không cần giải nén .Cắm vào Dune rồi chọn .Chờ 30 giây cho nó load lại là có cái giao diện mới .

Ví dụ :
attachment.php

Sau đó

attachment.php

attachment.php

Chúc bác thành công!

DAIYOU

Active Member

Nhưng mà nhiều hãng khác giá cạnh tranh hơn,bên ngoài nhìn bóng bẩy hơn nên nhiều người thích ,bản thân em cụng đã từng dùng Kaiboer rồi ,chất lượng cũng rất ổn định.

DAIYOU

Active Member

Các bác HD Biên hòa dùng đầu HDP gì để phát phim hay dùng PC.

1 .Daiyou - Dune D1
2.Buoctiennet - Dune D1
3.nguyentruc - Dune Lite
4.Bao0102 - Dune Max
5.Ducluan - Dune D1
6.Danggiao - Dune Base 3D
7.Trieuson - Dune prime
8.Andriand - Kaiboer K200,TycoHD T8
9.Optoma- HD - TVIX 6600N, Minix neo X7,IMax i18D
10. Thinhkapa - Dune TV-303D
11.Phu/c1 - Kaiboer K500

Còn các bác khác thì sao?em vẫn trung thành với Dune vì em nó vẫn dùng tốt sau vụ bảo hành thay luôn cái mainboard mới.

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhkappa

Well-Known Member

E chuyển qua Dune rồi .

Bên trên