Thúy Nga Paris sẽ đóng cửa?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

craven214

Ðề: Thúy Nga Paris sẽ đóng cửa?

nếu những người làm chương trình này cứ tiếp tục quay lưng phản bội lại CĐNV tị nạn hải ngoại thì ngày sang tên, đóng cửa, đổi bảng hiệu sớm muộn gì cũng đến thôi, tiếc nuối làm gì...

hahaharapid

Active Member

Nếu trong nước mà có đĩa gốc bán công khai với giá như của TN thì cũng chẳng mấy ai dùng đồ lậu đâu bác nhỉ...?

chưa chắc đâu bạn. Như mấy cái DVD phim đó, cũng bom tấn của thế giới hẳn hoi, nhưng giá cao hơn đĩa lậu thì cũng khó bán lắm a

hahaharapid

Active Member

nếu những người làm chương trình này cứ tiếp tục quay lưng phản bội lại CĐNV tị nạn hải ngoại thì ngày sang tên, đóng cửa, đổi bảng hiệu sớm muộn gì cũng đến thôi, tiếc nuối làm gì...

bạn quy cho Thúy Nga cái tội "phản bội" nghe kinh quá. Mình nghĩ là các chương trình ca nhạc của người Việt ở hải ngoại nói chung gặp khó khăn vì thị trường ngày càng thu hẹp và cạn nguồn ca khúc dẫn đến việc bế tắc về ý tưởng dàn dựng

hahaharapid

Active Member

nói thật ông có ý tưởng cùng với bài này ko ,mà bài này đéo hiểu thăng nào viết mà ngu thế tôi hỏi ông khi ông ngồi xem thúy nga ông có thấy họ đầu tư rất tốt cho một chương trình ,tôi hỏi ông đẫ bao giờ ở vn ông thấy một chương trình ca nhạc nào như thế chưa,tôi nói thật ở vn người ta đi mua đĩa thúy nga lậu nhiều hơn bất cứ một đĩ ca nhạc nào ở vn

bạn muốn phê phán hay góp ý gì gì đi nữa mà văng tục chửi thề như thế thì chả ra cái thể thống gì đâu. Nói về đầu tư, TN chỉ mạnh về mặt dàn dựng sân khấu thôi chứ phần âm nhạc thì gần đây đuối lắm rồi. Hôm nọ xem một chương trình ca nhạc từ thiện do ACB tổ chức được trực tiếp trên HTV, xét riêng về yếu tố nghe thì thích hơn hẳn các chương trình TN sau này, vì ca sĩ hát live với ban nhạc đầy đủ "bộ xậu", hòa âm tốt nên rất có cảm xúc, chứ không "hoàn hảo" giả tạo như hát nhép.

lx2009

Member

bạn muốn phê phán hay góp ý gì gì đi nữa mà văng tục chửi thề như thế thì chả ra cái thể thống gì đâu. Nói về đầu tư, TN chỉ mạnh về mặt dàn dựng sân khấu thôi chứ phần âm nhạc thì gần đây đuối lắm rồi. Hôm nọ xem một chương trình ca nhạc từ thiện do ACB tổ chức được trực tiếp trên HTV, xét riêng về yếu tố nghe thì thích hơn hẳn các chương trình TN sau này, vì ca sĩ hát live với ban nhạc đầy đủ "bộ xậu", hòa âm tốt nên rất có cảm xúc, chứ không "hoàn hảo" giả tạo như hát nhép.

Nền âm nhạc trong nước không phải là dở!Cái dở ở đây là không có một lãnh đạo đúng đắn!Theo bạn nghĩ một người không biết gì về văn hóa nghệ thuật lại là người lãnh đạo cả một nền văn hóa nghệ thuật một quốc gia thì nền văn hóa nghệ thuật của quốc gia đó sẽ đi về đâu?

Nguyệt Ánh,Ngọc Anh,Hương Thủy,Mai Hậu(Mai Thiên Vân),Minh Tuyết........ theo bạn thấy họ có tài không nhưng tại sao không thể nào nổi tiếng được ở thị trường trong nước?

Trong nước thì ca sĩ thị trường dám vỗ ngực xưng tên thách đố với ca sĩ chính quy!Lên sân khấu thì cứ gào thét,rên rỉ,nói chuyện nhảm,khoe hàng hiệu........!Báo chí thì đổ xô theo những loại ca sĩ đó để kiếm cơm!

Những người yêu âm nhạc thật sự trong nước thì đã không còn quan tâm đến vấn đề đó nữa và cũng hiểu quá rõ nên cũng chẳng thèm lên tiếng chi cho thừa thải!

Chương trình ca nhạc từ thiện hôm nọ do ACB tổ chức mình không xem nhưng ban nhạc sống + ca sĩ chuyên nghiệp + hòa âm phối khí tốt =>nó sẽ hay đó là quy luật tất yếu!

Bạn cho rằng Thúy Nga làm ra chương trình "hoàn hảo" giả tạo?Hoàn toàn đúng cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, tuy nó giả tạo nhưng nó đạt được sự "hoàn hảo"!

Trong nước thì sao?Chủ trương chung của nghành văn hóa là khi làm một chương trình càng tránh "gãy" chương trình được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu do đó các "kỹ thuật" playback,lipsync... được tận dụng triệt để cả cho ca sĩ hát lót hay ca sĩ chính quy nhưng theo bạn hay coi truyền hình thì nó có đạt được sự "hoàn hảo" mà bạn đặt cho Thúy Nga không?

Hiihihihihihiiiihi,góp ý vài dòng với anh em cho vui thôi nghe,đừng gay gắt quá để bác Chip đỡ phải mệt!

Hạnh Mèo

Nói như này là không biết gì này:-j. Lại có người chê hòa âm Thúy Nga khen hòa âm trong nước mới sợ chứ, cái chương trình HTV gì gì đó có cho không cũng chẳng ai thèm đi xem đâu, hòa âm chỉ hơn tiếng nồi niêu xoong chảo tí thôi, hát thì cũng chỉ "đảng cho ta mùa xuân" thôi chứ có cái gì. Ngay đến cái chương trình hoành tráng nhất là dơ dáy, à quên, "duyên dáng Việt Nam" cũng không một nghệ sĩ nào dám to mồm so bì với Thúy Nga mà nay lại có một cao nhân xuống núi phán như đúng rồi. Thúy Nga và các trung tâm hải ngoại họ hát nhép 30 năm nay rồi nhé, và họ nói luôn là chúng tôi hát nhép chứ không dấu diếm như ca sĩ tại Việt Nam.

mình xem cuốn PBN88 . Quang lê và Bằng kiều... hát live đó có khi còn hay hơn cả hát nhép ấy chứ . Phải nói là giàn nhạc chơi quá tuyệt luôn.

welcometosaigon

Well-Known Member

Chẳng bên nào cho tiền tui cả nên tui không hề nghiêng về bên nào.

Nói về chất lượng chuyên môn thì Thúy Nga bỏ xa mấy show nội địa 800 ngàn cây số ! :D Dẫu có nhép đi nữa thì cũng để tạo ra âm thanh hình ảnh tốt nhất để ghi ra đĩa để anh em mình chôm về coi ! :)) Mấy show bên VN mình có nhép được như vậy không ?! Hay là hình ở Gò Vấp còn tiếng ở Hóc Môn ?! ^:)^

Hòa âm một bài nhạc cực kỳ quan trọng, đòi hỏi sự sáng tạo rất cao, nhạc sĩ Tùng Châu của Thúy Nga là khỏi chê. Diễn đạt từng nốt nhạc cực kỳ chính xác và rất có hồn thì khỏi phải bàn về các nhạc công của Paris By Night.

Thúy Nga rất trọng nhân tài chứ không coi sắc đẹp là nhân tố chính. Mấy chú bên VN mình thì ngược lại 1000 % . Ca sĩ thì quá nhiều "em" chả rành nhạc lý, hát khô khan, thô kệch. Nhạc sĩ thì học hết năm nhất đã được "tốt nghiệp" ra trường và tự tin viết rằng " Không bao giờ bó tay " ... khiến tui ..." bó cáp " =))

Nếu một ngày Thúy Nga đóng cửa thì tui cũng chả thèm xem đĩa "Sao mai điểm hẹn" cho dù là đĩa chôm. Trừ khi họ biết sửa đổi, không coi thường khán giả như " cho Bò nghe Radio " .

Mà sao không thấy ai ngỏ ý Donate cho Thúy Nga tiếp tục sống để tiếp tục cho ra đĩa để anh em mình tiếp tục ... " chôm " nhỉ ?! :-"

craven214

có gì đâu mà phải mắc cười bạn??? nếu mình ko làm thì sợ gì ai tuyên truyền, nói xấu. Huống chi phải có ý kiến chê bai, phản hồi thì mới tiến bộ được chứ, ko lẽ bạn muốn như dân Iran, bắc Hàn sao??
Bây giờ PBN muốn khỏi đổi bảng hiệu chỉ có nước là mời Trúc Hồ, Việt Dzũng về quản lý thì họa may....

hahaharapid

Active Member

Nền âm nhạc trong nước không phải là dở!Cái dở ở đây là không có một lãnh đạo đúng đắn!Theo bạn nghĩ một người không biết gì về văn hóa nghệ thuật lại là người lãnh đạo cả một nền văn hóa nghệ thuật một quốc gia thì nền văn hóa nghệ thuật của quốc gia đó sẽ đi về đâu?

đang nói về TNB, bàn sang chuyện này e là hơi lạc đề. Như vầy cho dễ, bạn trả lời câu hỏi này rồi tự suy nghĩ có lẽ sẽ hay hơn: Florentino Perez có từng là cầu thủ hay HLV bóng đá ko?

Nguyệt Ánh,Ngọc Anh,Hương Thủy,Mai Hậu(Mai Thiên Vân),Minh Tuyết........ theo bạn thấy họ có tài không nhưng tại sao không thể nào nổi tiếng được ở thị trường trong nước?

trong số này, xét về yếu tố thị trường thì may ra chỉ Minh Tuyết trụ lại nổi ở thị trường trong nước. Lúc ở VN, Ngọc Anh quanh đi quẩn lại chỉ hát nhạc Phú Quang là tạm ổn; Nguyệt Anh thì ngay từ khi là thành viên nhóm Con Gái đã ko nổi bật gì, đó là chỉ so với Xuân Nhị và Bông Mai thôi đấy. Dòng nhạc mà Mai Hậu chọn có lẽ chỉ hợp với những người xa xứ thích hoài niệm, chứ ở phân khúc thị trường đó, với sắc vóc và giọng ca của cô thì thực sự là "ko có cửa" tại VN. Trường hợp Hương Thủy chả khác gì 1 nồi lẩu thập cẩm, ngô ko ra ngô, khoai ko ra khoai, cái gì cũng nhàn nhạt, thế nên cứ phải "chuyển hướng" xoành xoạch, thử hỏi cá tính nghệ sĩ ở đâu chứ?!

Trong nước thì ca sĩ thị trường dám vỗ ngực xưng tên thách đố với ca sĩ chính quy!Lên sân khấu thì cứ gào thét,rên rỉ,nói chuyện nhảm,khoe hàng hiệu........!Báo chí thì đổ xô theo những loại ca sĩ đó để kiếm cơm!

mình chưa thấy mấy vụ ca sĩ thị trường dám vỗ ngực xưng tên thách đố với ca sĩ chính quy, mong bạn cho dẫn chứng cụ thể

Những người yêu âm nhạc thật sự trong nước thì đã không còn quan tâm đến vấn đề đó nữa và cũng hiểu quá rõ nên cũng chẳng thèm lên tiếng chi cho thừa thải!

mình nghĩ thái độ như thế này là hơi tiêu cực. Thấy cái gì sai thì nên lên tiếng chứ, miễn là lên tiếng theo cách góp ý xây dựng chứ ko phải theo kiểu đạp đổ thì sẽ được ủng hộ thoai mà. Nếu ko, đâu gọi là "yêu"

Bạn cho rằng Thúy Nga làm ra chương trình "hoàn hảo" giả tạo?Hoàn toàn đúng cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, tuy nó giả tạo nhưng nó đạt được sự "hoàn hảo"!

có thể bạn chấp nhận những sự giả tạo, đó là sở thích cá nhân của bạn. Chứ mình thì ko nuốt nổi những chương trình ca nhạc toàn hát nhép cứ lặp đi lặp lại như thế

Chủ trương chung của nghành văn hóa là khi làm một chương trình càng tránh "gãy" chương trình được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu do đó các "kỹ thuật" playback,lipsync... được tận dụng triệt để cả cho ca sĩ hát lót hay ca sĩ chính quy nhưng theo bạn hay coi truyền hình thì nó có đạt được sự "hoàn hảo" mà bạn đặt cho Thúy Nga không?

bạn có văn bản nào chứng minh rằng đó là chủ trương của ngành VH ko, nếu ko thì đừng có phát biểu nhăng cuội như vậy. Bạn so sánh giữa TNB và các chương trình TH ở VN? Vậy thử hỏi kinh phí giữa 2 chương trình chênh lệch bao nhiêu? Hơn nữa, các chương trình TH đó phát sóng miễn phí, còn với TNB là chuyện kinh doanh, mấu chốt là ở chỗ đó.

hahaharapid

Active Member

Nói như này là không biết gì này:-j. Lại có người chê hòa âm Thúy Nga khen hòa âm trong nước mới sợ chứ, cái chương trình HTV gì gì đó có cho không cũng chẳng ai thèm đi xem đâu, hòa âm chỉ hơn tiếng nồi niêu xoong chảo tí thôi, hát thì cũng chỉ "đảng cho ta mùa xuân" thôi chứ có cái gì. Ngay đến cái chương trình hoành tráng nhất là dơ dáy, à quên, "duyên dáng Việt Nam" cũng không một nghệ sĩ nào dám to mồm so bì với Thúy Nga mà nay lại có một cao nhân xuống núi phán như đúng rồi. Thúy Nga và các trung tâm hải ngoại họ hát nhép 30 năm nay rồi nhé, và họ nói luôn là chúng tôi hát nhép chứ không dấu diếm như ca sĩ tại Việt Nam.

bạn thân mến, rất tiếc chương trình của HTV mà mình đề cập lại ko hát những bài "đảng cho ta mùa xuân" theo kiểu suy diễn ngớ ngẩn của bạn, mà là chương trình nhạc tình, có TCS, NTM... nhé. Cái nhố nhăng của bạn là ko xem mà bày đặt nhận xét thế lày thế lọ, bao tuổi rồi hở bạn?

bây giờ nói về chuyện hòa âm: Đảm nhiệm công việc này cho TNB là nhạc sĩ Tùng Châu, một người cùng thời với Bảo Chấn, Vũ Văn Tuyên... ở VN. Các pác này thì nói thật là thuộc hàng "người muôn năm cũ" roài, lười học hỏi, sáng tạo, nên ở VN thì ko theo kịp lớp trẻ. Đó cũng là chuyện bình thường đối với người già, chả có gì đáng xấu hổ cả. Thế nên khi tổ chức concert Riêng một góc trời, Tuấn Ngọc có nói là đã chờ đợi mãi mới tìm được một người hòa âm ưng ý như Hoài Sa. Mà Tuấn Ngọc là ai? Một trưởng lão của nhạc trẻ VN, ngoài vị thế một danh ca, anh còn chơi tốt nhạc cụ, từng đảm nhiệm việc hòa âm. Nếu bạn có xem những buổi tập của anh Tuấn với ban nhạc cho các show chỉ ở phòng trà thôi thì cũng sẽ thấy anh kỹ lưỡng và cầu toàn về khâu hòa âm như thế nào. Với nhận xét từ một người giỏi nghề như thế thì rõ ràng tài năng của Hoài Sa là khỏi bàn cãi rồi hen. Mà mình tin rằng một show mang chất jazzy như thế nếu giao cho Tùng Châu - một người vốn quen viết những bản hòa âm nhạc Việt cũ mòn - thì sẽ thất bại. Đó là mới chỉ nói tới smooth jazz, chứ làm album new age như Kiss of the sea của Võ Thiện Thanh thì pác Châu có mà khóc thét :((

ở trên, mình có nói rõ ràng mà. Đằng này bạn lại lập lờ giữa phần "nghe" và phần "nhìn" của PBN và DDVN (cái trò "dơ dáy, à quên" nhạt quá). Như thế là ko tốt, ko tốt [-X

còn cái vụ hát nhép có gì hay ho đâu mà "30 năm" này nọ, mà TNB cũng ko tuyên bố từ đầu nhé. Và KQ của việc hát nhép hà rầm như vậy là gì, thực tế đang trả lời đấy ạ.

hahaharapid

Active Member

Mấy show bên VN mình có nhép được như vậy không ?! Hay là hình ở Gò Vấp còn tiếng ở Hóc Môn ?! ^:)^

hát nhép càng "giỏi" càng đáng bài xích. Ủa, mà Gò Vấp và Hóc Môn gần nhau mà, bạn mới ở trển xuống hả =))

Diễn đạt từng nốt nhạc cực kỳ chính xác ... thì khỏi phải bàn về các nhạc công của Paris By Night.

đã làm nhạc công thì điều tối thiểu là phải tấu đúng nốt chứ có gì mà "khỏi phải bàn". Khen như thế quá bằng chê người ta ;))

Dẫu có nhép đi nữa thì cũng để tạo ra âm thanh hình ảnh tốt nhất để ghi ra đĩa để anh em mình chôm về coi

Mà sao không thấy ai ngỏ ý Donate cho Thúy Nga tiếp tục sống để tiếp tục cho ra đĩa để anh em mình tiếp tục ... " chôm " nhỉ ?! :-"

vừa kêu gọi donate, vừa muốn chôm hà rầm, bạn này là dân đu dây điện chắc luôn 8-}

Lại Văn Sâm

Đó là mới chỉ nói tới smooth jazz, chứ làm album new age như Kiss of the sea của Võ Thiện Thanh thì pác Châu có mà khóc thét :((

Nhân tiện nói về mấy CD hoà âm phối khí ở VN em khoái cái Kiss of the sea của Võ Thiện Thanh và Đường xa vạn dặm của Quốc Trung không biết mọi người có thích nghe không nhưng em rất hay nghe 2 CD này, còn lý do thì chịu chỉ biết là thích thôi :D

nvmy

Well-Known Member

Trong nước thì sao? Chủ trương chung của nghành văn hóa là khi làm một chương trình càng tránh "gãy" chương trình được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu do đó các "kỹ thuật" playback,lipsync... được tận dụng triệt để cả cho ca sĩ hát lót hay ca sĩ chính quy nhưng theo bạn hay coi truyền hình thì nó có đạt được sự "hoàn hảo" mà bạn đặt cho Thúy Nga không?

bạn có văn bản nào chứng minh rằng đó là chủ trương của ngành VH ko, nếu ko thì đừng có phát biểu nhăng cuội như vậy. Bạn so sánh giữa TNB và các chương trình TH ở VN? Vậy thử hỏi kinh phí giữa 2 chương trình chênh lệch bao nhiêu? Hơn nữa, các chương trình TH đó phát sóng miễn phí, còn với TNB là chuyện kinh doanh, mấu chốt là ở chỗ đó.

Em thấy pháp luật về văn hóa nghệ thuật ở VN hiện nay vẫn cấm hát nhép chứ làm gì có cái chủ trương "hát nhép đi"!

lx2009

Member

"Chỉ có ở trong chăn mới biết chăn có rận hay không!!!????!!!!!"
Cám ơn các bác đã góp ý cho bài viết của em nhưng kêu em dẫn chứng thì chẳng khác nào nói em là một thằng ngu xuẩn!hihihihihihi!
Xin lỗi vì đã không "chiều" theo ý của các bác được vì em đang sống ở Việt Nam!

Hạnh Mèo

bạn thân mến, rất tiếc chương trình của HTV mà mình đề cập lại ko hát những bài "đảng cho ta mùa xuân" theo kiểu suy diễn ngớ ngẩn của bạn, mà là chương trình nhạc tình, có TCS, NTM... nhé. Cái nhố nhăng của bạn là ko xem mà bày đặt nhận xét thế lày thế lọ, bao tuổi rồi hở bạn?

bây giờ nói về chuyện hòa âm: Đảm nhiệm công việc này cho TNB là nhạc sĩ Tùng Châu, một người cùng thời với Bảo Chấn, Vũ Văn Tuyên... ở VN. Các pác này thì nói thật là thuộc hàng "người muôn năm cũ" roài, lười học hỏi, sáng tạo, nên ở VN thì ko theo kịp lớp trẻ. Đó cũng là chuyện bình thường đối với người già, chả có gì đáng xấu hổ cả. Thế nên khi tổ chức concert Riêng một góc trời, Tuấn Ngọc có nói là đã chờ đợi mãi mới tìm được một người hòa âm ưng ý như Hoài Sa. Mà Tuấn Ngọc là ai? Một trưởng lão của nhạc trẻ VN, ngoài vị thế một danh ca, anh còn chơi tốt nhạc cụ, từng đảm nhiệm việc hòa âm. Nếu bạn có xem những buổi tập của anh Tuấn với ban nhạc cho các show chỉ ở phòng trà thôi thì cũng sẽ thấy anh kỹ lưỡng và cầu toàn về khâu hòa âm như thế nào. Với nhận xét từ một người giỏi nghề như thế thì rõ ràng tài năng của Hoài Sa là khỏi bàn cãi rồi hen. Mà mình tin rằng một show mang chất jazzy như thế nếu giao cho Tùng Châu - một người vốn quen viết những bản hòa âm nhạc Việt cũ mòn - thì sẽ thất bại. Đó là mới chỉ nói tới smooth jazz, chứ làm album new age như Kiss of the sea của Võ Thiện Thanh thì pác Châu có mà khóc thét :((

ở trên, mình có nói rõ ràng mà. Đằng này bạn lại lập lờ giữa phần "nghe" và phần "nhìn" của PBN và DDVN (cái trò "dơ dáy, à quên" nhạt quá). Như thế là ko tốt, ko tốt [-X

còn cái vụ hát nhép có gì hay ho đâu mà "30 năm" này nọ, mà TNB cũng ko tuyên bố từ đầu nhé. Và KQ của việc hát nhép hà rầm như vậy là gì, thực tế đang trả lời đấy ạ.

Xin lỗi bạn. Mình chả biết Hòai Sa là "đứa lào" cả =)). Cái ví dụ của bạn nghe hài quá, kể cả Tuấn Ngọc có là một danh ca đi nữa thì cũng không thể đại diện đại diện cho một tập thể, đó chỉ là ý kiến cá nhân. Còn cái chương trình HTV rẻ tiền gì đó mà bản quảng cáo thì hỏi ở đây 99% chả ai biết, đó là khẳng định nhãn tiền về âm nhạc trong nước. Đến cái chương trình dơ dáy VN còn bị chê lên chê xuống kia kìa. Mình chưa nghe một nghệ sĩ trong nước nào dám mở mồm chê âm thanh của hại ngoại, nay lại tòi ra bạn. Còn cái vụ "không chấp nhận hát nhép", xin lỗi họ làm ra để phục vụ cộng đồng hải ngoại chứ có phục vụ cho bạn quái đâu mà chấp nhận với không chấp nhận, đã bỏ ra đồng nào để mua sản phẩm của họ chưa mà to loa thế =))

welcometosaigon

Well-Known Member

hát nhép càng "giỏi" càng đáng bài xích. Ủa, mà Gò Vấp và Hóc Môn gần nhau mà, bạn mới ở trển xuống hả =))

đã làm nhạc công thì điều tối thiểu là phải tấu đúng nốt chứ có gì mà "khỏi phải bàn". Khen như thế quá bằng chê người ta ;))

vừa kêu gọi donate, vừa muốn chôm hà rầm, bạn này là dân đu dây điện chắc luôn 8-}

Mình chỉ nói vui chứ không bênh bên nào mà bạn cứ chằm chằm vào mình mà "bắn". Xin lỗi bạn có biết tí gì về cái phòng thu không mà phát biểu linh tinh. Tớ là nhạc công Keyboard nên tớ biết họ chơi sai thì sửa dễ như ăn khoai. Còn hình ở GV tiếng ở HM là sát bên đúng rồi, chả lẽ hình và tiếng xa nhau cỡ VN và USA thì có nước ăn đạp. Tránh công kích người khác trong khi bản thân mình chả biết tí gì.

Hạnh Mèo

Gộp lại làm một bài mà trả lời thôi, trích ra từng câu một loãng lắm.

Tôi chả biết Hoài Sa là "đứa lào" và không so sánh Tùng Châu với Hoài Sa nên không việc gì phải tìm hiểu về "ló" =)). Tôi đếch tranh luận tay đôi với Tuấn Ngọc để mà nói ý kiến của ai đáng tin cậy hơn =)). Từ những chương trình có thương hiệu và tầm cỡ như "dơ dáy" với "bài hát vịt" mà còn chẳng ra thể thống cống rãnh gì thử hỏi làm sao hấp dẫn được khán giả quan tâm tới những chương trình rẻ tiền hơn như cái HTV gì đó =)) Nếu cái HTV đó hay hơn cả những chương trình lớn kia thì lại là một nỗi nhục nữa :)) . Nói chung mấy cái chương trình văn nghệ trong nước đến mục thất mới ngóc đầu lên được =))

hahaharapid

Active Member

Mình chỉ nói vui chứ không bênh bên nào mà bạn cứ chằm chằm vào mình mà "bắn".

cứ đâu mà cứ, mới bắn có 1 phát thoy mà :-j
Xin lỗi bạn có biết tí gì về cái phòng thu không mà phát biểu linh tinh. Tớ là nhạc công Keyboard nên tớ biết họ chơi sai thì sửa dễ như ăn khoai

bạn ko hiểu tiếng Việt hả bạn? Ai lại khen voi có ngà!!!!!!!!!! Ủa, mà sao nhạc công keyboard lại ko phát hiện ra cái việc đơn giản là TNB cho ca sĩ hát nhép ta :^o

Còn hình ở GV tiếng ở HM là sát bên đúng rồi, chả lẽ hình và tiếng xa nhau cỡ VN và USA thì có nước ăn đạp

túm lại là bạn nên đi bổ túc gấp về tiếng Việt. Muốn nói hình 1 đường, tiếng 1 nẻo thì phải dùng 2 nơi xa nhau mà ví von chứ lấy 2 cái địa danh sát rạt nhau thì có tác dụng gì :-S

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên