Thụy Sỹ-Chile:Kẻ tám lạng người nửa cân.

Trước trận đấu của Thụy Sỹ với Tây Ban Nha, đã có rất nhiều bất ngờ mang tính địa chấn xảy ra. Điều đó càng giúp đội bóng được coi là “chiếu dưới” tự tin hơn trước đối thủ là ĐKVĐ Châu Âu. Mặc dù vậy, ít người dám nghĩ Thuỵ Sỹ có thể làm được một điều gì đó trước Tây Ban Nha hừng hực khí thế tấn công, một ƯCV hàng đầu cho ngôi VĐ tại World Cup lần này.

Thế nhưng, đội bóng của Xứ sở đồng hồ đã làm được một điều ngoài sức tưởng tượng khi cho đối phương phơi áo với tỷ số 1-0. Với kết quả này, cánh cửa vào vòng trong đã rộng mở với đoàn quân của Ottmar Hitzfeld khi mà 2 đối thủ còn lại của họ tại vòng bảng đều không quá khó để vượt qua hoặc tối thiểu là kiếm cho mình 1 điểm. Vòng đấu tới, Thuỵ Sỹ sẽ gặp Chile, đội bóng cũng vừa có chiến thắng tối thiểu trước đội bóng được đánh giá yếu nhất bảng, Honduras. Không thực sự lấn lướt về tỷ số trong trận đấu đó, nhưng về thế trận, Chile đã cho thấy được sức mạnh của mình.

Trên thực tế, nếu may mắn hơn, đội bóng đến từ Nam Mỹ đã có thể có thêm vài bàn thắng. Trở lại trận đấu giữa Thuỵ Sỹ và Chile, dù được đánh giá cao hơn đối thủ, nhưng Chile chính là những người gặp bất lợi về mặt tâm lý. Họ cần phải thắng trong trận đấu này, bởi trước họ sẽ là một Tây Ban Nha đang ở thế đường cùng. Trong khi đó, Thuỵ Sỹ không quá đặt cao mục tiêu phải thắng. Họ sẽ tiếp tục phát huy được lối chơi rình rập đã từng giúp họ có được 3 điểm ở trận đấu trước. Chỉ cần có được một điểm, Thuỵ Sỹ sẽ nhẹ nhàng bước vào vòng đấu cuối cùng với Honduras với không nhiều áp lực. Nhưng liệu Thuỵ Sỹ có thể đạt được toan tính của mình trước một Chile đang hiểu mình ở thế rất khó?

Chào mừng các bác tham gia sàn cá.Sàn cá sẽ mở cửa đến giây cuối cùng của trận đấu.

taixin

Active Member
Ðề: Thụy Sỹ-Chile:Kẻ tám lạng người nửa cân.

chile chấp đồng nữa ăn 9 nè anh em

Lại Văn Sâm

Trận này Đồng hồ quay vẫn chuẩn lắm, tiền lại tha hồ gửi về Ngân hàng Thụy sỹ đây

Nhok

Chắc Thuỵ Sĩ thắng
Em đoán ( mò ) 2-1 nghiêng Thụy Sỹ :))

Ngân hàng TS giữ tiền kỹ phải biết.:D

Bác may túi xong chưa?để lát em với bác đi gom tiền mang đi gửi ngân hàng.

Nhok

Hai người Gom xong cho em 1/3 nhé :x đc thế thì iu cả 2 lắm nhé :">

Đau tim quá bác ơi!TS bị đuổi người rồi.

Bên trên