Tiếng Việt Không Dấu (Oh My God)

lggood

Banned
Một cô gái nhắn tin cho người yêu như sau: Anh oi! em dang coi quan, anh den ngay nhe, muon lam roi... tien the anh ghe mua bao moi luon nhe, o quan toan bao cu. ma thoi, khoi can mua bao, em mat kinh roi, em khong nhin duoc dau. Nhanh len anh nhe, muon lam roi...

Dịch sang như sau: Anh ơi! em đang coi quán, anh đến ngay nhé, muộn lám rồi... tiện thể anh ghé mua báo mới luôn nhé, ở quán toàn báo cũ. Mà thôi, khỏi cần mua báo, em mất kính rồi, em không nhìn được đâu. Nhanh lên anh nhé, muộn lám rồi... ( bản dịch chính xác là như vậy, ai nghĩ bậy điên ráng chịu)

vip_pro_1702

Ðề: Tiếng Việt Không Dấu (Oh My God)

Èo...Bác này thuộc thế hệ U bao nhiêu đây?
Cái vụ này có từ lâu rồi mà bác :D
Có lẽ bác già cả rồi, kém cập nhật thông tin lắm ;))

tieuthieugia

Well-Known Member

cái này yahoo đọc lâu lắm rùi..hihihi
nhưng đọc lại cũng vui...khích lệ cái nào

lggood

Banned

ck77

Member

kakkakkak, tks..................

please_helpme

Active Member

cũ người mới ta
đọc rùi nhưng cùng bác cái hahaha :))

tiendat

Active Member

Bài thì cũng hay, nhưng xem quá nhiều đâm nhàm. Chả nói đâu xa, trên forum này cũng từng đăng rồi. Cứ cái kiểu này thì mỗi bài post tới vài trăm lần, hết tài nguyên mất.
Chán

MrMilan

Banned

Mình thì lại dịch theo kiểu khác
Anh ơi, em đang cởi quần, anh đến ngay nhé, muốn lắm rồi..., tiện thể anh ghé mua bao mới luôn nhé, ở quán toàn bao cũ, mà thôi khỏi cần mua bao, em mất kinh rồi, em không nhịn được đâu. nhanh lên anh nhé, muốn lắm rồi.

Dai Minh Kim

Thôi thì làm 1 cái gọi là khích lệ ae. Mấy bác khó tính quá, mai mốt ai dám sang chơi

ngocoanh

Mình thì lại dịch theo kiểu khác
Anh ơi, em đang cởi quần, anh đến ngay nhé, muốn lắm rồi..., tiện thể anh ghé mua bao mới luôn nhé, ở quán toàn bao cũ, mà thôi khỏi cần mua bao, em mất kinh rồi, em không nhịn được đâu. nhanh lên anh nhé, muốn lắm rồi.

Hehe,đúng là lâu lâu đọc cũng thấy vui. Đọc truyện vui thì cũng nhiều lắm rùi,nhưng đột nhiên kêu kể thì bó tay.Phát huy nha anh chị em

Bên trên