Tìm giải pháp kết nối: HDX1000 chỉ có Digital Out nhưng MicroLab 10X 5.1 chỉ có Analog???

Các bác giả cho em bài này, hiện em có HDX1000 chỉ có output là digital trong khi dàn 5.1 của em thì không có digital input mà chỉ có analog input 5 lỗ, thế mới buồn.

Nhờ các bác tư vấn giúp em cách nào vẫn nghe được 5.1 đúng cách mà lại chi phí thấp nhất ạ. Xin cảm ơn các bác!!!

toannh

Ðề: Tìm giải pháp kết nối: HDX1000 chỉ có Digital Out nhưng MicroLab 10X 5.1 chỉ có Analog???

Có 3 cách:

1. Bác thanh lý X10 và mua Z5500, hi.

2. Bác thanh ý HDX-1000 và mua Kaiboer K200. Kiểm tra lại xem, mình chưa xài, hình như K200 có pre out 5.1 RCA.

3. Bác xài tạm DTS downmix stereo (cái này HDX-1000 chạy ok)

Ðề: Tìm giải pháp kết nối: HDX1000 chỉ có Digital Out nhưng MicroLab 10X 5.1 chỉ có Analog???

Có 3 cách:

1. Bác thanh lý X10 và mua Z5500, hi.

2. Bác thanh ý HDX-1000 và mua Kaiboer K200. Kiểm tra lại xem, mình chưa xài, hình như K200 có pre out 5.1 RCA.

3. Bác xài tạm DTS downmix stereo (cái này HDX-1000 chạy ok)

Chọn phương án 1 thôi, phương án 2 không khả thi vì K200 có pre out 5.1 RCA nhưng chỉ hỗ trợ 5.1 với nguồn âm thanh AC3 thôi còn DTS thì vẫn chỉ downmix ra stereo giống HDX1000. Phương án 3 thì không phải kỳ vọng của bác chủ thớt rồi :D

vinagoh

Well-Known Member

Em mượn lời của nhạc sỉ Đức Huy: "Lại 1 người nũa giống như tôi" ~X(.

HD Beginner

Các bác giả cho em bài này, hiện em có HDX1000 chỉ có output là digital trong khi dàn 5.1 của em thì không có digital input mà chỉ có analog input 5 lỗ, thế mới buồn.

Nhờ các bác tư vấn giúp em cách nào vẫn nghe được 5.1 đúng cách mà lại chi phí thấp nhất ạ. Xin cảm ơn các bác!!!

Pa này tr dùng amply HK với loa liếc đàng hoàng cơ mà. Sao giờ xa cơ lỡ vận zậy?

Pa này tr dùng amply HK với loa liếc đàng hoàng cơ mà. Sao giờ xa cơ lỡ vận zậy?

Đâu có sa cơ bác, HK và Loa Infinity vẫn dùng bình thường nhưng em để phòng khách, còn thỉnh thoảng lười xem phòng khách vác lên phòng ngủ để xem vì còn dư bộ 5.1 MicroLab Analog. Hehe

Em nghĩ bán con MicroLab thì chẳng được mấy tiền nhưng về bản chất nó vẫn rất ngon nên mới phải lăn tăn giữ lại nó... Không hiểu có thằng nào giải mã Digital và ra 5.1 Analog không nhỉ???

nsh

Member

ngày trước có con X10D sao bạn ko lấy về

BMW_X6

Bác chịu khó sống chung với lũ, khi nào đủ tiền nâng cấp. Chứ xài MicroLab 5.1 em sài từ thời sinh viên à...Nghe thời đó thấy hay thế...Bây giờ thì tủi thân...Nên em cho đứa em rồi

Đúng phong cách BMW X6 nhá. Dưng mà thú thực với bác là xem phim cũng chẳng phàn nàn gì với MicroLab 5.1 X10 cả, theo tôi không khác biệt gì với Z5500 lắm trừ cái Digital thoai. hehe.

Tìm hiểu một hồi tôi biết có loại Creative DDTS-100 có thể giải quyết được vấn đề. Em nó đây:

Chỉ cần search con này trên google là thấy rất nhiều người tìm mua con này và nó thuộc hàng hiếm. Tôi tự hỏi, sao nó hiếm thế và cũng tự trả lời luôn rằng phải chăng DDTS-100 là một sai lầm của nhà sản xuất bởi vì nếu "anh chàng này" càng bán chạy tức là nhiều người Analog như tôi sẽ không chịu vứt bộ loa cũ kỹ đi và những hệ thống loa Digital không có nhiều cơ hội...

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ!

Bác chịu khó sống chung với lũ, khi nào đủ tiền nâng cấp. Chứ xài MicroLab 5.1 em sài từ thời sinh viên à...Nghe thời đó thấy hay thế...Bây giờ thì tủi thân...Nên em cho đứa em rồi

Bên trên