Tìm hiểu tàu hộ tống và tàu hộ tống lớp Sigma

megabear

Ðề: Tìm hiểu tàu hộ tống và tàu hộ tống lớp Sigma

đẹp quá, trong các loại khí tài mình thik nhất là chiến hạm, và pháo hạng nặng, nếu có riếng 1 đội quân, mình sẽ làm hàng loạt những hạm khổng lồ kích thước cỡ hàng ko mẫu hạm, trên đó chất toàn đại pháo+phòng không, mún xử bé nào ngoại xâm thì neo tàu cách vài trăm km mà xối pháo+mít-xồ thôi hohohoh

phuocgia

Member

đẹp quá, trong các loại khí tài mình thik nhất là chiến hạm, và pháo hạng nặng, nếu có riếng 1 đội quân, mình sẽ làm hàng loạt những hạm khổng lồ kích thước cỡ hàng ko mẫu hạm, trên đó chất toàn đại pháo+phòng không, mún xử bé nào ngoại xâm thì neo tàu cách vài trăm km mà xối pháo+mít-xồ thôi hohohoh

bác đang tưởng mình nắm quân đội của chú Sam trong tay hả :D

mrVuiton

Member

em thì chỉ cần Hệ thống tên lửa chiến thuật 'bầy sói là đủ

hangbinhdan

Member

Nhà mình mà có vài chú X-men thì có phải đỡ lo không nhỉ

manhthang

Huyền Thoại

Nhà mình mà có vài chú X-men thì có phải đỡ lo không nhỉ

Thế thì bây giờ phải có bác xung phong đi Fukushima hít ít phóng xạ cho nó đột biến gen :D
Cứ bác nào mà càng hít phóng xạ lại càng khỏe thì nhất thị là X men đấy (xem X-men The First Class) :))

heavystorm777

Chỉ một từ khủng . Bài viết quá good . Thick nhất là con LCS không bik ở đâu bán mô hình thu nhỏ em nó đi mua về sưu tầm .

GENERALS

Ban Quản Trị

Sao bịt mặt mũi kín mít thế nhỉ ???? Giống trong nhà máy sản xuất chip quá.....

Bộ đồ trên là bộ đồ bảo hộ NOMEX chống cháy, bình thường thì các thuỷ thủ, sĩ quan không mặc nhưng khi diễn tập và tác chiến thực tế, tập trận.v.v thì bắt buộc mặc 100%.

Khoảng không gian trong các tàu chiến rất nhỏ hẹp nên mỗi khi có tai nạn, khi tác chiến bị đối phương đánh trúng.v.v rất dễ gây cháy và tổn thất rất lớn, vì vậy mỗi thuỷ thủ sĩ quan được xem là những người lính chữa cháy bán chuyên và luôn sãn sàng khi sự cố xảy ra để giảm thiểu tối đa thiệt hại về khí tài & nhân mạng...

Giá mà Hà Lan bán 4 chiếc này có kèm theo vài HLV cầu thủ Hà Lan thì hay quá, dạng như khuyến mãi thêm Sneijder, Robben đó :D.

Quay trở lại chủ đề, nhớ hồi trước thế chiến 2 thằng Nhật cũng đóng tàu chiến hạm, tàu sân bay ầm ầm với sự giúp đỡ của Anh và Mỹ nhưng lại bị vướng giao kèo là giới hạn kỹ thuật + kích thước. Vì thế khi lâm trận thì tuy Nhật làm bá chủ bờ biển Asia chứ gặp Mỹ là chỉ có bốc khói, nhất là trận Midway. Qua đó mới có thắc mắc ko biết Hà Lan chuyển giao cho mình tới đâu nhỉ? Chắc ko có câu trả lời vì đó là bí mật quân sự :(.

DanielTran

Well-Known Member

Ở link này có rất nhiều ảnh về tàu chiến SIGMA của Hà Lan, phần sau có bài điểm tổng quát về toàn bộ lực lượng hải quân của Việt Nam, kèm theo nhận định của Đại tá Trần Liêm, nguyên Phó Tư lệnh Quân chủng Phòng không không quân.

Mã:
http://huyminh.wordpress.com/2011/10/28/tau-ho-tong-lop-sigma/

beobi

"Quái hạm" Littoral Combat Ship ( LCS )
Con này có thiết kế lạ mắt nhỉ....đẹp thật

Mình thấy Nga cũng khá khôn ngoan khi xây dựng 1 đội ngũ rất mạnh về hải quân...đội tàu ngầm của Nga không đã chấp cả châu Á rồi.Mỹ thì thiên về bên không quân hơn nên những chiếc máy bay của Nga luôn thua mỹ 1 bậc...

anh_va_em

các bác cứ đùa, giá mỗi em không bao giờ dưới 1 tỷ EU nhé. tuy nhiên đóng 2 em ở VN nên giá thành hạ được nhiều. cái thích nhất là được chuyển giao công nghệ, cái này chắc vn mới có được. maroc và indo hình như là không có, bác nào giỏi tim hiểu giúp bà con nhé
tớ được thấy tận mắt em này rồi, trong dịp lễ hội tại hà lan. trực thăng bay vù vù trên đầu, tầu ngầm và em này ngay trước mặt, phê hết chỗ nói. năm ngoái thầm ước có vài em này về Vn tranh hùng với giặc TQ, năm nay đã có tin mừng, có điều chưa chính thức thôi.

thichdieuhuu

Sigma 9113 của VN mua có lượng giãn nước là 1,692 tấn giá là 1 tỷ dollars ( 4 chiếc , giá trị hợp đồng là 4 tỷ , nhưng theo BBC.vn thì mỗi chiếc Sigma 9113 khoảng 500 triệu dollars - trong đó có 2 chiếc đóng tại VN - chì 2 chiếc thôi nhé )
Gepard 3,9 có giá khoảng 150 triệu dollars , và Nga cũng cho VN đóng dưới sự giám sát của Nga 2 chiếc - chỉ 2 thôi nhé .
Còn hợp đồng chuyển giao công nghệ đóng tàu với số lượng lớn là tàu phóng tên lửa Molny ( số lượng không hạn chế )

hd_vb

Không biết bao giờ được hạ thủy tại việt nam

tamthanhnguyen

Sigma 9113 của VN mua có lượng giãn nước là 1,692 tấn giá là 1 tỷ dollars ( 4 chiếc , giá trị hợp đồng là 4 tỷ , nhưng theo BBC.vn thì mỗi chiếc Sigma 9113 khoảng 500 triệu dollars - trong đó có 2 chiếc đóng tại VN - chì 2 chiếc thôi nhé )
Gepard 3,9 có giá khoảng 150 triệu dollars , và Nga cũng cho VN đóng dưới sự giám sát của Nga 2 chiếc - chỉ 2 thôi nhé .
Còn hợp đồng chuyển giao công nghệ đóng tàu với số lượng lớn là tàu phóng tên lửa Molny ( số lượng không hạn chế )

VN mua theo kiểu chuyển giao công nghệ nên mắc hơn Indo zí Maroc !! kệ bỏ ra 1 mớ để có đc 1 đống cũng đc !! tự đóng và tự lái sẻ dễ hơn người ta đóng dùm

Bên trên